SỰ NGHIỆP

học tiếng anh giao tiếp ở đâu là tốt nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ và các chị trong diễn đàn wtt:LoveStruc:Em hiện ở hà nội và không biết lớp học tiếng anh giao tiếp nào là hiệu quả nhất. Em nghe nhiều người bảo học ở Languagelink hoặc apollo hay hội đồng anh...có quá nhiều ý kiến khác nhau nên em không biết phải nghe ý kiến nào? Em lại rất muốn học tiếng anh giao tiếp 1 cách thực sự nghiêm túc để sau này ra đi làm có thể kiếm được công việc khá khẩm một chút:Smiling:Vậy rất mong các mẹ giúp đỡ em tìm ra một hướng học hiệu quả nhất. Em cảm ơn.:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cảm ơn chị phuong.nt01 nhìu nhìu nhé!:Smiling: Em sẽ hỏi thử và sớm đi học vì thú thực, em thấy mình yếu tiếng anh quá :Sad: Mong rằng sau khi học, trình độ tiếng anh của em sẽ lên được chút ít, hi hi. :Battin ey:
    ah chị ơi, em xin đính chính 1 chút, em năm nay mới 20 tuổi và chưa lập gia đình đâu ah. :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà, mình là thành viên mới tinh đây.Cho mình hỏi một tí, địa chỉ thầy Nate ở đâu vậy?Liên lạc bằng cách nào a? Bạn đã học ở đó chưa?
    • 112 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 242628 Xem bài viết
    Xin chào cả nhà, mình là thành viên mới tinh đây.Cho mình hỏi một tí, địa chỉ thầy Nate ở đâu vậy?Liên lạc bằng cách nào a? Bạn đã học ở đó chưa?
    Mình đang học LESH nè.Thầy cô dạy ở đó hay mà dễ hiểu lém bạn ạ.
    Địa chỉ là số nhà 42 ngõ 26 đường Kim Hoa, Kim Liên, HN
    :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé, nhưng lại hơi xa chỗ mình rùi. Mình ở Đông Ngạc cơ. hichic. Thế mình lại hỏi thêm về lớp thầy Paul- giáo viên người anh ý, đã mẹ nào học rồi a?Cho mình xin ý kiến với.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi các chị !
    em muốn hỏi có trung tâm nào dạy giao tiếp ổn ổn nào ko các chị . vì kinh tế em ko được khá cho lắm
    • 421 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Bạn tham gia lớp cùng bọn mình đi, bọn mình có lập topic để lập nhóm, học với cả người VN và nước ngoài, hiện đã học được khoảng 4 buổi rùi. Có gì pm mình nhé
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhhieu Xem bài viết
    Bạn tham gia lớp cùng bọn mình đi, bọn mình có lập topic để lập nhóm, học với cả người VN và nước ngoài, hiện đã học được khoảng 4 buổi rùi. Có gì pm mình nhé
    Chào bạn dinhhieu,

Mình cũng đang có nhu cầu học TA với người nước ngoài, lớp bạn có bao nhiêu người rồi và học phí thế nào, trình độ ra sao, địa điểm học ở đâu ... ? pm cho mình chi tiết với nhé ! thanks :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yendung; 13/11/2010 vào lúc 11:49 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 414 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yendung Xem bài viết
    Chào bạn dinhhieu,

Mình cũng đang có nhu cầu học TA với người nước ngoài, lớp bạn có bao nhiêu người rồi và học phí thế nào, trình độ ra sao, địa điểm học ở đâu ... ? pm cho mình chi tiết với nhé ! thanks :Smiling:
    Mình cũng muốn join lớp nào có người nước ngoài giảng. Nếu bạn Dinhhieu có lớp nào thì cho mình join cùng nhé. Thnks .
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyquynh1112 Xem bài viết
    Mình đang học LESH nè.Thầy cô dạy ở đó hay mà dễ hiểu lém bạn ạ.
    Địa chỉ là số nhà 42 ngõ 26 đường Kim Hoa, Kim Liên, HN
    :Smiling:
    Cháu mình học thử ở đây 1 buổi phí thì ok nhưng ở LESH chỉ có 1 cơ sở chứ Cầu Giấy thì không có. Nên nó đăng ký ở một lớp học với giảng viên Mỹ 6 người một lớp gần Đại học Điện lực cũng rất tốt. Pm mình nếu bạn quan tâm đến lớp này
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã học tiếng anh giao tiếp ở một số nơi, nói chung là chất lượng cũng chỉ tạm, giáo viên bản ngữ dạy không có phương pháp, thỉng thoảng đi học lại bị thay đổi giáo viên mà không được báo trước nên cũng rất bực mình, năm ngoái có tham gia 1 khóa tiếng anh giao tiếp tại GLN của cô giáo ngừoi Philipin tên là Tes thì thấy rất tốt, cô giáo phát âm chuẩn và có phương pháp sư phạm.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ thule909 à. Mình cũng đến LESH học thử rồi.
    Mình có học thử 2 buổi. 1 với thầy Gary cũng thân thiện và sôi nổi. Buổi 2 với thầy David thì lớp trầm, mình không nói được nhiều. Nói chung học giao tiếp tốt nhất là kiếm club tiếng Anh nào ở gần nhà đi luyện nói thường xuyên là hợp lý nhất. Cài gì chứ xa xa là mình lười lắm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy trung tâm nào hay nhỉ? bây giờ các bạn siêng online rùi xem các đoạn hội thoại cũng học được khá nhiều kiến thức đó bạn, và tôt nhất là tạo môi trường nói anh văn hàng ngày được là tốt nhất, còn đến trung tam mất tiền nếu như chúng ta không học nghiêm túc, nói chung học anh văn giao tiếp quan trọng nhất là bạn phải phải trao đổi thường xuyên với mọi người như vậy mới có thể tiến bộ được, mình thấy ở các trung tâm hay lập nên các nhóm giao lưu bằng anh văn lắm đó nha, như bên tienganh.com nè, Ila nè, Equest nè, rất nhiều TOEIC bổ ích mà thực tiễn nữa, giao tiếp thì phải thường xuyên chúc các bạn thành công
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này còn phụ thuộc trình độ của bạn. nếu gà gà thì chọn các trung tâm bình thường nhưng giáo viên nhiệt tình và có kiến thức sư phạm là được. còn cao cấp hơn thì chọn language link hay hội đồng Anh, khuyến cáo học ở đó học phí cao nên thực sự hết gà thì hãng đăng ký.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi Mẹ Jennyhuyencao!
    Bạn hãy bớt chút thời gian tìm hiểu về trung tâm Anh ngữ này nhé: www.clv.vn.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy học ở Smartcom được đấy, mình có học khóa authentic english ở đó thấy hiệu quả lắm, học toàn bằng các tài liệu cập nhật lắm như dùng các bài báo, bản tin... để học, thích nhất là được dạy thêm cả các kỹ năng mềm nữa, được cái các giáo viên ở đó rất dày dạn kinh nghiệm, hehe
    • 344 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Thầy Paul dạy rất tốt đó bạn, tiếc là giờ thầy ít dạy người đi làm lắm, hình như chỉ có 1 lớp, thầy tập chung dạy cấp 2, 3 và ôn thi ielts, bạn gọi số 0904415093 (số vợ thầy) hỏi thử xem
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 242628 Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhé, nhưng lại hơi xa chỗ mình rùi. Mình ở Đông Ngạc cơ. hichic. Thế mình lại hỏi thêm về lớp thầy Paul- giáo viên người anh ý, đã mẹ nào học rồi a?Cho mình xin ý kiến với.
    Mình học thầy Paul rùi đây, thầy khá là dễ mến, dạy ân cần và nhiệt tình nhưng mỗi cái là lớp học của thầy rất đông, học một khóa mà trình của mình lên không được mấy. Mỗi buổi học của thầy mình được nói rất ít. Hixx
    • 75 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ ve_ve Xem bài viết
    Mẹ thule909 à. Mình cũng đến LESH học thử rồi.
    Mình có học thử 2 buổi. 1 với thầy Gary cũng thân thiện và sôi nổi. Buổi 2 với thầy David thì lớp trầm, mình không nói được nhiều. Nói chung học giao tiếp tốt nhất là kiếm club tiếng Anh nào ở gần nhà đi luyện nói thường xuyên là hợp lý nhất. Cài gì chứ xa xa là mình lười lắm
    Gary là thầy giáo của mình ở LESH đó. Hihi. Mình cũng là học trò cưng của thầy nè. Mình thấy thày dạy hay mà.
    Không có chữ ký đâu đừng có nhìn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy thì bạn thử học thầy Matthew mình giới thiệu đi .Thầy dễ gần , vui tính khỏi phải hỏi . Lớp ít , có dưới 10 người thôi , đến ngồi chém gió với thầy xong thì trình lên như gió .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2