SỰ NGHIỆP

Học ôn thi Toeic ở đâu tại Hà Nội?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 93.9K Lượt đọc
  • 202 Trả lời

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có bạn nào có tài liệu toeic cho mình xin với
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 115 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tớ có CT luyện TOIEC trên máy đấy. Nhưng tớ chẳng biết post lên = cách nào vì file đấy tớ nén trong WINRAR rùi mà vấn 68,666 KB. Làm sao giờ?
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi chương trình đó có tên là gì vậy? Có tự mình học được không?
    Mình đang muốn học TOEIC nhưng không có kinh nghiệm trong vụ này lắm. Bạn có biết trung tâm nào đào tạo TOEIC có uy tín không? Giới thiệu cho mình nhé. Mình không dùng tiếng anh khoảng 3 năm nay rồi giờ muốn ôn lại để chuyển công việc mới, phải bắt đầu lại từ đâu nhỉ. Thanks.
    • 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em đang có ý định thi Toeic. Các chị có biết tại Hà Nội có lớp ôn thi nào tốt ko ạ?
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồ Thu Xem bài viết
    Em đang có ý định thi Toeic. Các chị có biết tại Hà Nội có lớp ôn thi nào tốt ko ạ?
    Chào bạn Hồ Thu!

Mình là giáo viên chuyên luyện thi TOEIC; trước đây mình làm ở TOEIC Việt Nam, hiện nay mình là giảng viên ĐHNT và có một Trung tâm tiếng Anh cho người lớn chuyên tổ chức khóa học luyện thi TOEIC.
    Hiện nay mình có các khóa học buổi sáng từ 8h30'-10h30'và các khóa học buổi tối từ 18h-19h30' và 19h30'-21h.

Đ/c TT của mình:
    Số 100 ngõ 165 Chùa Bộc, HN. ĐT: 5640318/0912361381

Bạn có thể tham khảo tại website:

http://luyenthitoeic.com/etc/index.php

(trang này mình đang xây dựng)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 615 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Nhờ mẹ Nhimmeo tư vấn cho em một chút nhé! Em đang là sinh viên năm thứ 3 khoa kế toán, 1.5 nữa là em ra trường. Em định trước khi ra trường sẽ thi lấy bằng Toeic với kế hoạch như sau.
    Trình độ hiện tại của em đang là pre - inter B.
    Tự học hết 4 cuốn :1,* Starter TOEIC® - Building TOEIC® Test-taking Skills 2,Developing Skills for the TOEIC® Test 3,* TOEIC® Analyst - Mastering TOEIC® Test-taking Skills 4,Target TOEIC® - Upgrading TOEIC® Test-taking Skills
    tự học như vậy mất 1 năm, sau đó em đi ôn thi khoảng 3 tháng rồi thi lấy bằng toeic quốc tế! Song song với quãng thời đó em có học nghe nói với giáo viên người nước ngoài!

Chị xem dùm em kế hoạch như thế có khả thi ko nhé? Và làm thế nào thì có hiệu quả cao nhất!
    Cảm ơn chị nhiều lắm!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bach Hop Hoa Xem bài viết
    Bạn ơi chương trình đó có tên là gì vậy? Có tự mình học được không?
    Mình đang muốn học TOEIC nhưng không có kinh nghiệm trong vụ này lắm. Bạn có biết trung tâm nào đào tạo TOEIC có uy tín không? Giới thiệu cho mình nhé. Mình không dùng tiếng anh khoảng 3 năm nay rồi giờ muốn ôn lại để chuyển công việc mới, phải bắt đầu lại từ đâu nhỉ. Thanks.
    Mình có người bạn học luyện thi TOEIC tại Anh ngữ ETC ở ngõ 165 Chùa Bộc khen trung tâm này có cô Hải GV của ĐH Ngoại thương dạy hay và hiệu quả lắm. Nếu bạn quan tâm hôm nào mình sẽ hỏi lại bạn mình địa chỉ và số điện thoại cho.
    • 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhimmeo nhé.
    • 273 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái, cơ quan em yêu cầu nhân viên phải thi TOEIC đạt 400 điểm trở lên, mà trình độ tiếng Anh của em "phọt phẹt" quá.
    Mẹ nào đã có kinh nghiệm thi TOEIC, chia sẻ cho em ít kinh nghiệm:
    - Sách hay đĩa CD nào tốt cho thi TOEIC?
    - Thầy hay cô giáo nào luyện TOEIC tốt?
    - Kinh nghiệm thi làm bài thi TOEIC?

Em đang rất cần.
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    • 1,023 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMitMuot Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái, cơ quan em yêu cầu nhân viên phải thi TOEIC đạt 400 điểm trở lên, mà trình độ tiếng Anh của em "phọt phẹt" quá.

Em đang rất cần.
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    Em đã từng luyện thi TOEIC và cũng đã thi rồi.
    Em thấy sách hay có quyển của Oxford, do NXB Hải Phòng in, chị lên nhà sách Trang ở 40B bà triệu sẽ có.
    ngoài ra có quyển official guide for Toeic Test. chi làm lần lượt các tip của nó, căn đúng thời gian.
    Em thì thấy TOEIC thi ko khó lắm, do ko có nói và viết, thế nên ko cần phải đi học đâu, vì đến đó cũng chủ yếu là làm bài thôi mà
    Ngữ pháp của nó toàn là ngữ pháp cơ bản,Eg: have smt done, too, enough, ...
    nên nếu chị còn yếu ngữ pháp thì tìm 1 quyển grammar nào về làm vài lần là được.
    hơn nữa, trình độ của nó là khó dần, nên cũng ko sợ là mình ko làm được tí nào.
    Về nghe thì chị nên nghe nhiều , kể cả ở dạng vô thức.Về nhà bật ti vi kênh tiếng anh rồi làm gì thì làm, mình sẽ thấm cái âm hơn
    Em chỉ luyện có 2 tuần thôi mà cũng được 835 đấy.
    Chúc chị thành công
    Để em tìm cách upload mấy CD TOEIC của em lên rồi sẽ send link cho chị
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 273 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongmai_pham Xem bài viết
    Em thấy sách hay có quyển của Oxford, do NXB Hải Phòng in, chị lên nhà sách Trang ở 40B bà triệu sẽ có.
    ngoài ra có quyển official guide for Toeic Test. chi làm lần lượt các tip của nó, căn đúng thời gian.
    Em thì thấy TOEIC thi ko khó lắm, do ko có nói và viết, thế nên ko cần phải đi học đâu, vì đến đó cũng chủ yếu là làm bài thôi mà
    nên nếu chị còn yếu ngữ pháp thì tìm 1 quyển grammar nào về làm vài lần là được.
    Về nghe thì chị nên nghe nhiều , kể cả ở dạng vô thức.Về nhà bật ti vi kênh tiếng anh rồi làm gì thì làm, mình sẽ thấm cái âm hơn
    Chúc chị thành công
    Cám ơn bạn nhiều lắm. Tớ chờ link của bạn.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_huong Xem bài viết
    Em đang đinh đi học ở london, hình như đag giảm giá 50% đấy (1,5M), chị mua quyển 30 days to the toeic test (có kèm 2 đĩa) vè tham khảo thêm xem sao (trường quốc tế Mỹ đang dùng quyển này), nhưng nói chung cũng khó, em cũng đang cố để cày đây :Smiling:
    Bạn ơi London ở đâu vậy? SG hay HN vậy, mình cũng đang định gửi nhân viên đi học TOEIC, cho mình xin thông tin trường nào dạy TOEIC hay nhất? Và trường nào có test cái này? Vì nhân viên muốn đi nước ngoài học, phải có ít nhất 500 điểm.
    Khâm phục bạn gì ở trên quá, thi đến 800 mấy. Có bí quyết gì chỉ cho mình với. Ah, nếu có đĩa thì cho mình xin với nha. Địa chỉ của mình: thuyhrvn@yahoo.com. Cám ơn rất nhiều
    • 1,450 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_huong Xem bài viết
    Em đang đinh đi học ở london, hình như đag giảm giá 50% đấy (1,5M), chị mua quyển 30 days to the toeic test (có kèm 2 đĩa) vè tham khảo thêm xem sao (trường quốc tế Mỹ đang dùng quyển này), nhưng nói chung cũng khó, em cũng đang cố để cày đây :Smiling:
    Học London chán chít bác ạh, rẻ mà. Đúng là tiền nào của ấy, ở đấy khi nào mà chẳng có khuyến mại và giảm giá hả bác, ít nhất là 50% và hơn. Vì thế nên học vừa mất thời gian, phí xiền cho dù là rẻ.

TOIEC thi không khó lắm đâu bác ạh, chỉ cần mua sách ôn về tự luyện là được (các sách ôn này khi nào cũng kèm theo đĩa CD). Quan trọng là luyện tốc độ làm bài vì nhiều khi không căn thời gian là dễ bị không làm hết bài. Cấu trúc bài thi TOIEC bắt đầu từ năm 2008 có một số thay đổi. Các bác vào đây xem nhé

http://www.toeic.com.vn/info/details.php?id=276&cat=3
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây là nơi học TOEIC rất tốt: http://luyenthitoeic.com/Home.aspx?L...D=7&act=cate_2
    • 1,547 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

thi ToEic ở đâu là tốt ạ ?chi phí khoảng bao nhiêu ?
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

to phuongmai_pham bạn đăng ký dự thi ở đau vậy và lệ phí hết bao nhiêu, cám ơn bạn
    • 461 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bằng TOEIC có thời hạn ko nhỉ ?
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMitMuot Xem bài viết

Em đang rất cần.
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm.

Đúng là thi toeic không khó, cả 2 đều là các kỹ năng thụ động, sẽ dễ hơn nói và viết). Quan trọng là cứng ngữ pháp, căn thời gian tốt, làm câu nào chắc câu đó.

Đọc: câu nào khó để sang một bên, làm câu dễ trước, tí quay lại nghiên cứu tiếp.
    Nghe: Nếu lọt câu nào chưa nghe được thì nên bỏ qua để tập trung cho câu tiếp theo, nếu cứ mải mê cố tìm đáp án cho câu đó thì lại miss cơ hội nghe câu tiếp.

Một tip quan trọng là không bao giờ để trống bất kỳ một câu nào, phải tô một phương án mà mình cho là thuyết phục nhất kể kả khi đọc/nghe không hiểu gì, % thành công khá lớn đó.

Nói chung chăm chỉ luyện tập là OK. Tuy nhiên, kỹ năng nghe thì không ai dám nói to, vì hay có trap (bẫy), nhiều khi trong phần nghe bạn thấy có từ xuất hiện trong các lựa chọn, và bạn sẽ có xu hướng tô đậm luôn lựa chọn đó (A, B, C or D), nhưng theo kinh nghiệm của mình, thì thế thường là sai (vì đó là bẫy). Phai luyện ngữ âm, để mình phát âm chuẩn và từ họ nói mình nghe hiểu.

Mình chỉ tạm chia sẻ vài dòng thế thôi, có thể không bao quát lắm, rỗi hơn sẽ share thêm.

64 Nguyên Hồng là một địa chỉ thi, thứ 4 hàng tuần thì phải, mình không có thông tin update lắm.

Chúc các bạn thành công.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanngongoc Xem bài viết
    bằng TOEIC có thời hạn ko nhỉ ?
    Có thời hạn trong 2 năm
    • 962 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongmai_pham Xem bài viết
    Chúc chị thành công
    Khâm phục bạn quá. Chía sẻ kinh nghiệm cho mình với. Nếu bạn up CD đwojc thì tốt quá.Cảm ơn bạn