1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Có mẹ nào làm ngân hàng or đã và đang tham gia loại hình tiết kiệm này cho e hỏi cách tính lãi suất của loại hình gửi bằng vàng với ạ, VD lãi suất là 4% năm thì nhân với giá trị vàng quy ra VND hay là nhân với lượng gold mình gửi ạ. Thank các mẹ nhiều :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6,376 Bài viết

• 14,044 Được cảm ơn

Em có lần đã gởi ở Đông Á (1 lần duy nhất, hihi..) thì nhân với vàng, phần thừa nhỏ lẻ thì quy ra VND trả cho mình ạ. Em thích giữ giá trị tiền bằng vàng nhưng để ở nhà thì hơi phiền mà gởi ngân hàng thì không được rút trước hạn. Ví dụ đến hạn là hôm nay nhưng hôm nay kẹt công việc không đến được, hôm sau đến thì ngân hàng bảo vì hôm qua không chịu đến hôm nay ngân hàng tự động đáo hạn (kỳ hạn giống kỳ hạn cũ) là không thể rút, có năn nỉ gãy lưỡi cũng thế thôi :mad::mad::mad:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

uh, cái đó gọi là tự động đáo hạn nhưng mà mình vẫn được hưởng trọn lãi của kỳ trước, kỳ sau mình ko cần hưởng vì mới là 1 ngày mà cũng ko cho rút thì kỳ quá nhỉ, mình cũng thích cất tiền bằng vàng or tiền USD chứ giữ tiền VN mất giá quá. Năm 2003 mẹ chồng mua mảnh đất 100m, giá 5tr/m tính ra là 1 cây/m, trị giá 500tr. Mãi đến tháng trước mới bán được 1,2tỷ (12tr/m) thu về 1.2tỷ nghĩa là được 57 cây, 6 năm trời mất đi 43 cây vàng, cho nên mình rất thích loại hình tiết kiệm vàng or tiền đô .
    • 6,376 Bài viết

• 14,044 Được cảm ơn

Ừ, vàng khi lên khi xuống, nhưng xuống rồi cũng lên lại. Em cũng thích giữ giá trị tiền bằng vàng lắm nên đã suy nghĩ gởi 1 số bằng sổ tiết kiệm tiền mặt khi cần là có thể chạy ra ngay để lấy còn phần còn lại quy ra vàng hết . Vàng thì có dấu niêm phong còn đô thì em không biết cách kiểm tra, híc.. Em thấy nick chị có cai đuôi etown có phải chị làm ở etown? (em ngày xưa cũng là etown chính hiệu luôn :cool:, sinh em bé mới nghĩ) nhận tiền của khách nhưng em ngại đô lắm vì không biết kiểm tra, hỏi mấy anh ngân hàng cũng không bày được cách nào nên em né đô lun .
    • 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ko mình ko phải là làm ở etown, nick của mình là ghép tên mình với địa danh Capetown của Nam Phi, mình thấy rất thích thành phố Cảng này và luôn mơ ước được đến thăm nên lấy nick đó thôi, bây giờ nếu có điều kiện mọi người hay mở 01 sổ tiết kiệm VND lấy lãi chi tiêu, theo quý or 06 tháng. Nhưng vì VND rất mất giá cho nên để dành thì mua đô or mua vàng là thượng sách, mình cũng ko rành về tiền đô lắm, nhưng mà mình cũng hay tiếp xúc với tiền này cho nên cũng ko thấy khó khăn vì sợ gặp phải hàng giả, cẩn thận nhất là khi nhận tiền của ai mình ghi series và nhờ họ ký vào là xong, còn những tờ có dấu ngân hàng rồi thì ok .
    • 6,376 Bài viết

• 14,044 Được cảm ơn

Híc.. nhận ít thì nói làm gì, em nhận lần 5ngàn, 7ngàn, 10ngàn bất đắt dĩ phải ra máy phô tô lại số seri nhờ khách ký lên, đến khi nộp vào ngân hàng chắc chắn rồi mới dám hủy xấp giấy photô đó, có than phiền với sếp nên những lần sau tương tự như thế thì từ chối không dám nhận vì quá sợ ạ. Thế chị đã tìm hiểu và định gởi vào ngân hàng nào chưa? sau sự cố vừa rồi em cũng chưa đến ngân hàng lại, híc..
    • 171 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Ca nha cho em hoi voi neu minh muon gui tiet kiem bang vang thi phai ra hang vang mua roi dem den Ng.hang a, ma minh mua vang mieng a ? Em cung muon gui vang cho yen tam nhung mu tit qua.
    • 6,376 Bài viết

• 14,044 Được cảm ơn

Cũng có ngân hàng bạn chỉ cần đem tiền mặt ra, ngân hàng sẽ quy đổi tỷ giá vàng hiện tại để bạn gởi. Hoặc mang vàng miếng của mình đã mua sẳn cũng được, ngân hàng chỉ kiểm tra phần niêm phong còn nguyên vẹn thì làm thủ tục cho mình thôi.
    • 242 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu em có nhẫn vàng, muốn gửi tiết kiệm thì phải làm thế nào ạ?
    • 1,464 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Mọi người cho e hỏi xíu ạ. Ví dụ e đem 5 chỉ vàng vào ngân hàng gửi theo kỳ hạn 3 tháng với lãi suất 2,28%/năm (e tham khảo lãi suất chứng chỉ tiền gửi vàng của Đông Á trên web í ạ). Mọi người chỉ e cách tính đi. Sau 3 tháng đó thì tiền lãi e có được là bi nhiu ạ? E không bít tình dzụ nì. Đang tập tành để chuẩn bị gửi tiết kiệm thôi ạ.

1 câu hỏi nữa thui ạ. Có người khuyên mỗi tháng nên làm sao tiết kiệm mua được 1 chỉ vàng cho dù giá vàng lúc đó cao hay thấp. Giai đoạn này giá vàng đang cao. Vậy e có nên mua vàng để dành rùi đem gửi ngân hàng không ạ?

Tks all!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2