• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.83K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các bác ơi...

Cứu em với, em muốn gửi mail cho các bạn của em có kèm theo hình ảnh và text nữa, em muốn các bạn của em khi nhận được mail của em thì cả phần text và hình ảnh do em gửi đều hiện ra khi các bạn ấy mở mail ra để đọc (không cần phải mở attach file).

Bác nào biết chỉ giúp cho em với nhé.
    Nếu nhìn thấy ai đó không cười với bạn, hãy tặng cho người đó nụ cười của mình :Smiling::Smiling::Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,389 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHỚ... Xem bài viết
    Các bác ơi...

Cứu em với, em muốn gửi mail cho các bạn của em có kèm theo hình ảnh và text nữa, em muốn các bạn của em khi nhận được mail của em thì cả phần text và hình ảnh do em gửi đều hiện ra khi các bạn ấy mở mail ra để đọc (không cần phải mở attach file).

Bác nào biết chỉ giúp cho em với nhé.
    Tôi chỉ bit 1 cách nhưng hơi dài dòng, đó là bạn đưa ảnh lên một trang nào đó, như wtt chẳng hạn, rồi copy va paste vào mail yahoo là ok
    Nhu the nay

Ai bit cách khác chỉ với
    • 289 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mình thấy email gởi bằng Windows Mail hoặc gởi từ Gmail luôn hiển thị hình attachment, rất thuận tiện để in ra cả hình và chú thích bên cạnh. Mọi người thử xem.
    Nếu ngày ấy em không đi về phía anh, không gặp nhau, giờ này ta thế nào !?
    • 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cảm ơn các bác nhưng em làm thử theo cách của các bác rồi mà không được.
    Khi paste vào mail thì ảnh không hiện ra mà nó chỉ hiển thị ra ảnh bị lỗi thôi.
    Các bác xem có cách nào khác không chỉ cho em với.
    Cảm ơn các bác nhiều.
    Nếu nhìn thấy ai đó không cười với bạn, hãy tặng cho người đó nụ cười của mình :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 8,389 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHỚ... Xem bài viết
    Cảm ơn các bác nhưng em làm thử theo cách của các bác rồi mà không được.
    Khi paste vào mail thì ảnh không hiện ra mà nó chỉ hiển thị ra ảnh bị lỗi thôi.
    Các bác xem có cách nào khác không chỉ cho em với.
    Cảm ơn các bác nhiều.
    Bạn phai làm lần lượt như sau:
    1- Up anh lên web
    2- Mo trang web co ảnh của bạn, bôi đen cả phần chữ lẫn phần ảnh rồi dùng lệnh copy và paste vao mail
    Chắc chắn là được
    (Chú ý không dung lệnh copy picture là k đc đâu)
    • 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mittit2 Xem bài viết
    Bạn phai làm lần lượt như sau:
    1- Up anh lên web
    2- Mo trang web co ảnh của bạn, bôi đen cả phần chữ lẫn phần ảnh rồi dùng lệnh copy và paste vao mail
    Chắc chắn là được
    (Chú ý không dung lệnh copy picture là k đc đâu)
    Cảm ơn bác nhiều lắm.
    Em nghĩ là bác hiểu về vấn đề này nhưng sao em làm theo như bác noi rồi mà sao vẫn không được nhỉ.
    Khi em paste thì ok nhưng khi em gửi đi thì bên kia vẫn không nhận được như ý của em mới là chứ. Nếu không phiền bác gửi giúp em 1 cái vào mail của em bác nhé: chu1074@yahoo.co.uk
    Cảm ơn bác nhé.
    • 745 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

NHỚ...: Nếu là yahoo thì mittit2 bày hình ảnh sẽ hiện lên liền nhưng đối với gmail thì bạn phải nhìn kỹ một chút nó có phần thông báo dưới tên của người chủ email

Images are not displayed.
    Display images below - Always display images from

Lúc đó hãy bấm vào Display images below và hình nào cũng hiện lên.
    Hãy bấm F9 hoặc F12 khi không gõ được tiếng Việt có dấu các bạn nhé.
    • 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_NN Xem bài viết
    NHỚ...: Nếu là yahoo thì mittit2 bày hình ảnh sẽ hiện lên liền nhưng đối với gmail thì bạn phải nhìn kỹ một chút nó có phần thông báo dưới tên của người chủ email

Images are not displayed.
    Display images below - Always display images from

Lúc đó hãy bấm vào Display images below và hình nào cũng hiện lên.
    Cảm ơn bác Mod nhé, em đã làm được rồi bác ạ, theo nhu mittit2 nói cũng đúng và theo như bác chỉ bảo thêm nên em đã thực hiện xong, cảm ơn các bác nhé.

Tuy nhiên trong quá trình làm em đã phát hiện ra thêm vấn đề đó là hình ảnh mà mình gửi cho người khác, họ sẽ mở ra và nhận được mail chó hình ảnh như em mong muốn thì còn phụ thuộc vào chế độ cài đặt của hòm thư của họ nữa các bác ạ (Trong phần option/ spam protection nếu họ chọn Initially block all images thì không bao giờ hình ảnh của mình gửi sẽ hiển thị khi họ mở mail mà họ phải làm giống như bác Mod đã nói, còn nếu họ chọn Always show images, except in Spam folder thì mụddisichs của em đã thành công).

Một lần nữa em xin cảm ơn các bác nhé.