SỰ NGHIỆP

Giới thiệu các phần mềm đồ hoạ, chỉnh sửa, ghép, tạo album ảnh

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 27.7K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 37 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xixi Xem bài viết
    Có nhiều mẹ hỏi cách thức cày đặt Corel Knockout 2,các mẹ tải cái này về có hướng dẫn cày corel Knockout 2 rất chi tiết và làm theo nhé,lúc đầu xixi cũng k biết cày như thế nào nhưm xem xong hướng dẫn này thì làm đc rồi.
    Cám ơn xixi vì đã nhiệt tình giúp đỡ mọi người, nhưng cái mà mẹ xixi đưa ra chỉ là cách hướng dẫn cài đặt thôi mà không có hướng dẫn cách sử dụng tách tóc như thế nào cho hiệu quả. (có lẽ trình photoshop của mình có giới hạn nên mày mò mãi mà không sử dụng được Corel Knockout 2 này). mẹ xixi làm ơn cho trót chỉ dẫn mọi người cách sử dụng ntn luôn được không?. Cám ơn xixi nhiều.
    p/s: xixi làm ảnh bé trông đẹp lắm. cái nào cũng đáng yêu hết:Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 424 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Plugin dùng để tách hình Corel Knockout
    + Download Plugin này về cài đặt.
    + Mở ảnh cần cắt, duplicate tạo một layer mới giống layer cũ
    + Vào Filter, chọn Knockout2/ Load working layer
    + Plugin này khởi động như một cửa sổ độc lập. Bạn vẽ một đường line (vùng chọn) nằm bên trong vùng cần chọn.
    Ví dụ: bạn cần cắt mái tóc chẳng hạn, thì vùng chọn mà bạn vẽ ra là một đừong khép kín, chạy gần với đường biên mái tóc, và nằm trong mái tóc. Trong quá trình chọn này bạn sử dụng công cụ chọn như của Photoshop.
    + Sau khi đóng vùng chọn bên trong, bạn nhấn phím O để vẽ vùng chọn bên ngoài (phím O chứ không phải là số không đâu nhé).
    Tương tự, đường mà bạn vẽ ra phải nằm bên ngoài mái tóc, và cũng là một đường khép kín
    + Sau khi kết thúc bạn có 2 vùng chọn 1 trong 1 ngoài. Bạn nhấn Ctrl+ P để xử lý (có thể chọn mức detail từ 1 đến 4). Hình ảnh sau khi cắt sẽ thành dạng rời trên nền xanh. Ấn Shift + Ctrl + A để Apply, nó sẽ quay về cửa sổ Photoshop với phần được cắt thành 1 layer mới.

(Lượm lặt)
    Có cuộc gặp gỡ như chiếc khăn tay.
    Khi bạn mệt nhọc, nó sẽ thấm mồ hôi trên trán bạn.
    Khi bạn đau khổ, nó sẽ lau khô những giọt nước mắt.
    • 779 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Do nhiều mẹ còn thắc mắc cách tách đối tượng ra khỏi nền giữ nguyên sợi tóc của Corel Knockout 2 nên xixi đánh 1 bài hướng dẫn từng bước hy vọng các mẹ sẽ làm đc.

Bước 1:Mở file ảnh cần cắt.

Bước 2:Chọn công cụ Polygonal Lasso Tool(L),chọn Feather 2x cho vùng cắt mềm,tạo viền xung quanh đối tượng,phần tóc các mẹ bao quanh.

Bước 3:Nhấn Ctrl+J 2 lần để nhân đôi layer thành layer 1 và layer 1 copy.

Bước 4:Chọn layer 1 copy vào Filter--->KnockOut2--->Load Working Layer.... (Nó sẽ hiện ra cái khung làm việc trên KnockOut)

Bước 5:Chọn biểu tương Insite Object (i) tạo vùng chọn phía trong phần tóc.

Bước 6:Chọn biểu tượng Outsite Object (O) chọn vùng chọn phía ngoài bao quanh tóc.

Bước 7:Nhấn Ctrl+P (biểu tượng 2 mũi tên ngược nhau)Để chương trình Knockout làm việc.

Bước 8:Đóng cửa sổ làm việc của Corel Knockout,Nhấn close--->OK
    Bước 9:Tạo 1 layer mới nằm dưới layer 1 và đổ màu cho layer mới này.

Bước 10:Chọn layer 1 và chọn công cụ xóa Erases để xóa những vùng thừa màu trắng xóa.

Bước 11:Sau khi xóa xong chọn layer 1 copy nhấn Ctrl+E để nhâp layer 1 copy và layer 1 lại với nhau

Bước 12:Mở hình nền cần ghép ảnh sau đó kéo thả đối tượng vào hình nền cần ghép,chỉnh sửa theo ý thích.

Phù....Mất cả buổi trời ngồi dánh bài hướng dẫn này cho các mẹ,post gần xong thì bị mất hết mấy lần như vây điên hết cả người,tính kếm hướng dẫn trên mạng copy qua cho mọi người mà sợ nó hướng dẫn ngắn gọn nhiều mẹ k theo kịp,Bước nào thắc mắc các mẹ thì cứ hỏi xixi sẽ giải thích thêm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xixi; 15/03/2010 vào lúc 07:58 AM.
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các anh chị và các bạn ơi...có ai có crack của phần mềm ZC.Dream.Photo.Editor.2007.v2.69. thì cho khoa xin với nha.khoa có một nhóc mới một tuổi.chụp ảnh bé nhiều lắm.nhưng không có khung hình để ghép vào cho nó đẹp hơn.thấy phần mềm này hay hay,mà khong có crack.nen chỉ dùng được vài khung hình free thôi.vậy ai có crack thì cho khoa với nha.xin cám ơn trước.ZC.Dream.Photo.Editor.2007.v2.69.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TONKHOA72; 17/08/2010 vào lúc 09:18 AM.
    • 642 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

em có thử tách hình bằng Knockout2 nhưng kết quả thì lem nhem quá, các anh/chị xem giúp em với ạ. Em cám ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bethang8; 18/08/2010 vào lúc 04:50 PM.
    [link=http://lilypie.com][img noborder]http://lbdf.lilypie.com/1XNdp7.png[/img][/link]
    • 230 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hữu ích quá, đánh dấu :Rose:
    ... rồi thì ta cũng bỏ ta ... có không không có chỉ là phù du ...
    ... chúng ta rồi cũng sẽ già ... sẽ lên nóc tủ ngắm con gà khỏa thân ...
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

" Giới thiệu các phần mềm đồ hoạ, chỉnh sửa,ghép,tạo album ảnh "

Topic này rất hữu ích. Chính sửa ảnh còn có Picasa nữa
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cảm ơn chủ topic các phần mềm đều thú vị , mình sẽ từ từ down và nghiên cứu, nếu có khúc mắc gì nhờ chủ topic gỡ giùm. Có phần mềm nào chỉnh sửa hình không nét thành nét hơn k? em có một số hình không được nét lắm, chỉnh bằng photoshop cũng không hơn gì cả.

• 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sao em cài đặt Beauty Pilot xong thì ra toàn tiếng nga thôi, muốn chuyển sang tiếng anh thì phải làm thế nào?

• 728 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

hay cần để ý học hỏi
    Một người vợ tốt luôn biết tha thứ cho chồng khi cô ta sai.:Laughing:
    • 4,894 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

Hay qua oánh dấu phát

Chương trình tách tóc đó có dùng cho shop7 được không hả Xixi, mình toàn dùng shop7 ah, quen rồi ngại thay đổi

@janary: mình vẫn tăng nét ảnh bằng PTS mà, cũng ok, mình hay dùng chức năng filter/custom nhớ để 20
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 779 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún hay cười Xem bài viết
    Hay qua oánh dấu phát

Chương trình tách tóc đó có dùng cho shop7 được không hả Xixi, mình toàn dùng shop7 ah, quen rồi ngại thay đổi

@janary: mình vẫn tăng nét ảnh bằng PTS mà, cũng ok, mình hay dùng chức năng filter/custom nhớ để 20
    Em nghĩ là đc chị àh,Chuong trình Knockout 2 dùng từ CS2 trở lên.em tấy chương trình này tác tóc ở những background có nền sáng khá hoàn hảo,và cũng khá nhanh.
    Đôi khi người ta khóc không phải vì yếu đuối mà vì người ta đã phải mạnh mẽ trong một thời gian quá dài ♥
    • 4,894 Bài viết

• 2,685 Được cảm ơn

xixi: dùng cho cs2 trở lên mà mình dùng PTS7 thì sao được nhỉ
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài của bạn hữu ích quá !
    Mình cảm ơn bạn rất rất nhiều !
    • 842 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi tí, mình vừa làm 1 video 45 phút chủ đề lớp học cũ, muốn gửi ra nước ngoài cho các bạn mình nhưng nặng quá, mình có tìm thử vài phần mềm cắt video nhưng có lẽ vì mình hơi ngốc nên tải về toàn những phần mềm bị lỗi.
    Ban có thể đưa giúp mình vài link đến phần mềm nào dễ sử dụng và nhẹ nhàng không? đưa qua Mediafire cũng được.

Cho mình cảm ơn trước.:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Anchu; 19/11/2010 vào lúc 09:48 AM.
    Thế nào mình cũng bị khóa nick cho mà coi
    • 1,759 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Các bạn thông thái ơi, cho mình hỏi mình muốn tìm những lớp học hướng dẫn cách sử dụng các phần mềm này thì ở đâu có vậy. Mày mò hoài k ra, nên muốn học một lớp căn bản. Mình ở SG, cảm ơn các bạn.
    Lên chức chị Hai rồi, bớt quấy mẹ nhe bé cưng :Kiss:

Một hành trình mới bắt đầu ...
    • 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đánh dấu để làm ảnh cho con. Thanks.
    Bống: NS: 22-01-2011 - 3kg :LoveStruc: 1M: 4,2kg :Smiling: 2M: 5,3kg :RaisedEye 3M: 6kg
    :Rose: 4M: 6,5kg :Thinking: 5M: 7kg 6M: ???
    [SIGPIC]

http://www.flickr.com/photos/bongs_a...l-2051175@N23/
    Bill: NS: 08-04-2013 - 3.3kg, 1M: 5kg, 2M17D: 6,6kg, 3M17D: 7kg, 4M17D:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac bac oi cho em cai link de tải phần mềm Corel Knockout 2 với em cảm ơn các bác
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3