SỰ NGHIỆP

Gấp! Hỏi về cách đưa ảnh vào máy tính!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,564 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ thông thái,
    Em cực kỳ dốt nát về IT và đang có vấn đề muốn nhờ tư vấn đây ạ.
    Bình thường chụp hình xong em vẫn lấy cái thẻ nhớ ra cắm vàp laptop xong copy hình ra máy bình thường nhưng mờ tự nhiên hôm nay em cắm vào vẫn hiện lên cái ổ SD Card, click vào vẫn thấy folder chứa hình nhưng ko tài nào open cái folder đó được. Em view properties thì ko thấy nó ghi bao nhiêu file, mà mọi khi em nhớ là nó có ghi chứa bao nhiêu file chứ nhỉ. Lại cắm thẻ vào máy chụp hình thì vẫn xem hình bình thường được. .
    Em không biết phải làm sao cả.:Crying: Hic...hic
    Trước đây em đã đổ hình vào máy cơ quan từ máy chụp hình, sau đó cũng ko mở cái folder chứa hình trong máy chụp vì nguyên nhân là virus, nó bị ẩn file ko chịu đọc, em ngu dốt ko biết nên delete luôn cái chương trình nhận hình từ máy chụp hình nên từ đó ko thể mà đổ vào máy cơ quan được.Cái máy ở nhà ko thể vì lý do đó, vì virus đầy mà mọi khi em vẫn copy bình thường. Bây giờ cái máy ở nhà cũng ko được. Mà nhu cầu chụp hình và post hình vào blog của em là cực lớn, là hàng ngày... thế mà ko được chắc em chết mất.
    Có bố mẹ thông thái nào thương tình giúp em xin đa tạ, đa tạ :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 394 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Có nhiều cách để xem ảnh từ thẻ:
    1/ Dùng dây nối sẵn có kèm theo máy ảnh để kết nối với máy qua cổng USB
    2/ Dùng Card-Reader (đầu đọc thẻ) để kết nối với máy tính qua cổng USB
    3/ Dùng khe đọc thẻ có sẵn cho máy laptop để đọc thẻ (tùy thuộc loại laptop, ko phải loại nào cũng có thể cắm được các loại thẻ)
    4) Dùng cách kết nối Bluetooth để tải ảnh từ máy ảnh về máy tính laptop.

Trường hợp bạn đang dùng là cách thứ 3 và có thể thẻ của bạn nhiễm virus Openfile (ko nhớ tên chính xác) thường gặp với các USB di động. Bạn thử kiểm tra bằng cách dùng đầu đọc thẻ cắm vào máy khác xem có đúng là bị nhiễm virus ko đã (hoặc scan để kiểm tra và diệt virus). Nếu vẫn bị thì bạn thử mở trước Window Explorer rồi chọn đến ổ có chứa thẻ nhớ của bạn (thông thường tôi dùng cách này khi USB của tôi bị dính virus ko mở được)
    Chúc bạn thành công! Nếu vẫn ko được thì post tiếp lên đây nhé
    • 2,564 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbebu Xem bài viết
    Có nhiều cách để xem ảnh từ thẻ:
    1/ Dùng dây nối sẵn có kèm theo máy ảnh để kết nối với máy qua cổng USB
    2/ Dùng Card-Reader (đầu đọc thẻ) để kết nối với máy tính qua cổng USB
    3/ Dùng khe đọc thẻ có sẵn cho máy laptop để đọc thẻ (tùy thuộc loại laptop, ko phải loại nào cũng có thể cắm được các loại thẻ)
    4) Dùng cách kết nối Bluetooth để tải ảnh từ máy ảnh về máy tính laptop.

Trường hợp bạn đang dùng là cách thứ 3 và có thể thẻ của bạn nhiễm virus Openfile (ko nhớ tên chính xác) thường gặp với các USB di động. Bạn thử kiểm tra bằng cách dùng đầu đọc thẻ cắm vào máy khác xem có đúng là bị nhiễm virus ko đã (hoặc scan để kiểm tra và diệt virus). Nếu vẫn bị thì bạn thử mở trước Window Explorer rồi chọn đến ổ có chứa thẻ nhớ của bạn (thông thường tôi dùng cách này khi USB của tôi bị dính virus ko mở được)
    Chúc bạn thành công! Nếu vẫn ko được thì post tiếp lên đây nhé
    Chào chị,
    Đúng là em thường dùng cách 1 và 3 mà chị. Sáng nay mò mẫm theo chị nói vẫn thấy k được nản quá đoán là mình bị dính virus rồi n ko có phần mềm diệt ở đây định bụng mai đến nhờ IT cơ quan, nhưng vừa rồi em update Internet Explorer 7.0 chả hỉu có phải vì thế ko open lại được theo cái cách chị nói là dùng WE để mở quá. Phù. Cảm ơn chị rất nhiều nhé. Love:Rose: :Rose: :Rose: