SỰ NGHIỆP

Gấp!!! Có nên học trường Cao Đẳng Nghề Công nghiệp Hà Nội????

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.36K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 272 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cả nhà ơi tư vấn giúp em với!!!
    Em họ em ở quê thi đại học trượt (điểm thấp). Hôm qua nhận được giấy gọi nhập học của Trường Cao đẳng Nghề Công nghiệp Hà Nội tại An Dương Vương - Phú Gia - Phú Thượng - Tây Hồ - Hà Nội. Mọi người cho em xin ít thông tin về trường này và tư vấn giúp e là có nên học trường này ko?
    Thêm một số thông tin là em em là con gái, hoàn cảnh gia đình khó khăn, mà ngành học theo giấy gọi là Quản trị mạng. Nhưng theo nó nói với em là ngành tự chọn có cả kế toán.
    Hix, em có hỏi mấy ngườthì thấy bảo trường này gửi giấy cho mọi thí sinh thi trượt đúng ko ạ? Học phí lại còn rất đắt nữa?
    Mọi người giúp em với để em có trả lời chính xác cho cô chú em quyết định. Nói thật em em nó muốn đi học, nhất là lại được lên HN học.
    Cám ơn mọi người:Rose:
    Mẹ Bi ơi, mẹ Bi của Nhím đâu ồi ồi....:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Thinking:Bạn ơi ! thế mọ người trả lời bạn ra sao ??? nói cho mình biết đc ko? vì mình cũng đang muốn ra học ở trường đó nhưng chưa biết thông tin gì vế trường đó cả. không biết học xong ra có lấy đc bằng không hay lại đc mỗi cái chứng chỉ thì chán lắm ! nếu đc thi bạn gửi câu trả lời vào njck chat mình nha !
    njk là: i8van_6ngan_400lan_nho_em
    thanks nha !!!!!!!!!!!!!:Rose:
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Học trường này cũng đượhc, có ông bạn ở đây ra giờ làm cũng ngon,. nhuwg trường này ở hơi xa, nếu học thì còn thêm chi phí nữa cho ở trọ. Ngoài ra chỗ này học theo chứng chỉ, cũng khá tốt, mỗi tội đường vào trường thì vất vả lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đào tạo có 2 hệ: Nghề và chuyên nghiệp đều là chính quy cả. Nhưng hiện tại chuyên nghiệp vẫn được coi trọng hơn. Vì vậy bạn nên chọn trường chuyên nghiệp, dù chỉ là trung cấp thôi nhưng sau đó bạn có thể liên thông lên Đại học được. (nghề thì kô, hoặc có thì phải học bù 15 môn). Cái đích cuối cùng là Bạn cần cái bằng đại học chứ không phỉa là cao đẳng hay trung cấp gì. Nếu bạn nhiệt tình tôi sẽ tư vấn cho con bạn thật kỹ càng và đính hướng đúng nghề nghiệp cho cháu. cảm ơn. hoangduc.jtp75@gmail.com
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangLanXua Xem bài viết
    Học trường này cũng đượhc, có ông bạn ở đây ra giờ làm cũng ngon,. nhuwg trường này ở hơi xa, nếu học thì còn thêm chi phí nữa cho ở trọ. Ngoài ra chỗ này học theo chứng chỉ, cũng khá tốt, mỗi tội đường vào trường thì vất vả lắm.

Hi bạn
    Mình cũng đang định đăng ký, thấy trong giấy có cho phép liên thông đại học đối với hệ cao đẳng nghề. Ko biết thông tin này có chính xác không hay chỉ quảng cáo vậy để thu hút SV? Bạn nào biết chỉ giúp mình sớm nhé
    P/S: Hiện mình được 10đ (thi) + 01đ (khu vực) = 11đ khối A. Các bạn xem giúp có trường nào phù hợp dạng các ngành nghề kỹ thuật chỉ giúp với. Thanks!
    • 231 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuantel Xem bài viết
    Hi bạn
    Mình cũng đang định đăng ký, thấy trong giấy có cho phép liên thông đại học đối với hệ cao đẳng nghề. Ko biết thông tin này có chính xác không hay chỉ quảng cáo vậy để thu hút SV? Bạn nào biết chỉ giúp mình sớm nhé
    P/S: Hiện mình được 10đ (thi) + 01đ (khu vực) = 11đ khối A. Các bạn xem giúp có trường nào phù hợp dạng các ngành nghề kỹ thuật chỉ giúp với. Thanks!
    Vào đại học dl phương đông, hệ cao đẳng rùi sau đó lại học liên thông lên tiếp :-)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimcon09 Xem bài viết
    Vào đại học dl phương đông, hệ cao đẳng rùi sau đó lại học liên thông lên tiếp :-)
    Bạn ơi! Mình vừa thi đh và dc 10d( cả điểm ưu tiên). Mình có thể đỗ vào hệ cao đẳng của phương Đông đc chứ?
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn nghiên cứu thêm trường dân lập đại nam xem thế nào,hệ cao đẳng cũng có liên thông,điểm cũng tầm 10đ là nộp hồ sơ được rồi,em họ mình học đại học ở đấy khen môi trường tốt học được
    oan tù tì ra cái gì ra cái này...