• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bữa nay em mở một file doc mà đọc hổng ra tại vì sai font. Em kiểm tra tới lui đều không ra font đúng của nó. Em muốn hỏi có các cô các bác có cách nào hay chương trình nào mà mỗi lần mình hỏi font là nó tự động chỉ ra font đúng để mình đọc ra được ko?

Em cảm ơn các cô các bác nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về font chữ khi làm mục lục trong Word

Bình thường khi làm mục lục trong Word mà dùng các font của ABC tôi có thể tạo các heading một kiểu font ( ví dụ .VnTimeH) còn trong TOC thì dùng .VnTime. Nhưng khi chuyển sang dùng font Unicode Time New Roman thì ko thể đổi cái Heading đang chữ hoa về chữ thường trong mục lục được. Ai có cách nào...

• Lỗi font chữ trong word!

Không hiểu sao mình đánh trên wtt, YM, mail.... vẫn rất bình thường, nhưng khi vào word đánh máy thì nó hiện lên lỗi, dấu cách biến thành dấu chấm, với những file word sẵn có trong máy thì lỗi font lung tung hết lên. Mình đã xóa office đi và cài lại nhưng vẫn xảy ra lỗi này. Có bạn nào giúp mình...

• Những hành động vô tình làm hao pin Iphone bạn cần biết

Thời lượng pin luôn là vấn đề muôn thuở với người dùng thiết bị di động. Dù là đứa "con cưng" của...

• Thoái hóa khớp và phương pháp điều trị bệnh từ gốc

Thoái hóa khớp xảy ra khi cơ chế hoạt động của hệ miễn dịch xuất hiện lỗi. Bình thường, hệ miễn...

• Muốn thành công hãy "ngậm miệng" lại!

Các cụ nhà mình hay nói “cái miệng hại cái thân” thật chẳng sai. Nếu bạn thuộc tuýp người hay nói,...

• 214 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn đọc không được thì khả năng lớn nhất là máy tính của bạn không cài font cần thiết, ví dụ file văn bản soạn bằng font .VnTime mà máy tính của bạn chưa có font này.

Muốn biết văn bản soạn bằng font gì, bạn đặt con trỏ vào đoạn văn bản muốn xem và nhìn vào ô Font trên thanh công cụ là biết tên font mà người viết văn bản sử dụng, sau đó bạn có thể tìm font cần thiết để chép vào thư mục C:\Windows\Fonts là được.
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thử cái Venada xem hôm trước mình cũng bị thế :Laughing:
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vào google tìm tải mấy bộ font trên mạng về kiểu gì cũng có, hoặc ra wan' lmaf cái đĩa 7k rất nhiều chương trình trong đó + font
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn kiếm một đĩa Font thế là giải quyết được vấn đề thôi mà.
    YM: lionkingleo2004
    • 435 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bạn dùng thử Unikey coi, trong công cụ của Unikey có phần chuyển mã nhanh, bạn mở file nguồn ra là nó tự nhận bảng mã của file nguồn, lúc này bạ chỉ cần chỉ dẫn ra bảng mã file đích là nó chuyển tuốt hết.
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko fai? hỏng font, nhưng mori lúc đánh dấu để làm danh mục thi` các chữ bị biến dạng, cách dòng thì ra chử " Ả" đè lên các chữ là các ô vuông, hic hic nhưng in vẫn ngon lành, lúc ấn Crtl + Alt + O đấy rùi ấn mark thì bị hic hci ko biết có phải ấn nhàm ko ví ko wen tay nên lúc đầu ấn nhầm mấy phát, tìm mãi ko ra cách sửa đành cài lai Office cũng ko đc. thế là đành ghost lại, bây h thì okie nhưng lần sau chả nhẽ lại thế, bà con giúp mori nhé