SỰ NGHIỆP

Font chữ bị lỗi khi vào Blog và Size chữ nhỏ quá

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.41K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị có kinh nghiệp vui lòng chỉ giúp em làm cách nào để đủ font chữ đọc được blog ? em thấy có nhiều blog của các chị trên WTT dạy cách nấu ăn rất hay nhưng mà mở ra thì toàn ra hình ô vuông thôi, không đọc được, em không dám dounload bậy trên mạng, vì có lần bị virus mất hết dữ liệu.

em cám ơn rất nhiều ạh
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 263 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nouvelle Xem bài viết
    các chị có kinh nghiệp vui lòng chỉ giúp em làm cách nào để đủ font chữ đọc được blog ? em thấy có nhiều blog của các chị trên WTT dạy cách nấu ăn rất hay nhưng mà mở ra thì toàn ra hình ô vuông thôi, không đọc được, em không dám dounload bậy trên mạng, vì có lần bị virus mất hết dữ liệu.

em cám ơn rất nhiều ạh
    Trên cửa sổ web (blog) bạn chọn Tool\Internet Options\Accessibility rồi chọn vào Ignore font styles specified on Web pages và bấm OK. Thế là có thể xem được rồi nhé, mỗi tỗi chữ sẽ bé đi một tí :Smiling:
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hihi,

được rồi, nhưng mà chữ hơi nhỏ nhỉ, chị có cách nào khắc phục mà không làm cho chữ nhỏ đi không? hihih tham quá :Smiling:

Merci merci
    • 7,471 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nouvelle Xem bài viết
    hihi,

được rồi, nhưng mà chữ hơi nhỏ nhỉ, chị có cách nào khắc phục mà không làm cho chữ nhỏ đi không? hihih tham quá :Smiling:

Merci merci
    Bạn vào View/Text size/.......rồi bạn chọn cỡ chữ phù hợp.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 12,363 Bài viết

• 16,075 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    Bạn vào View/Text size/.......rồi bạn chọn cỡ chữ phù hợp.
    Giữ Ctrl rồi cuộn chuột lên hoặc xuống bao giờ vừa thì thôi cũng tác dụng như thế
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 178 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cả nhà ơi giúp mình với, mình không gõ được tiếng Việt trong blog, mail. Thanks nhiều lắm.
    Trời còn có lúc sao quên mọc.
    Anh chẳng bao giờ quên nhớ em!
    • 13,167 Bài viết

• 9,429 Được cảm ơn

• 876 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tí đáng yêu Xem bài viết
    Cả nhà ơi giúp mình với, mình không gõ được tiếng Việt trong blog, mail. Thanks nhiều lắm.
    Tiếng Việt Unicode trên Blog sẽ hiển thị với trình duyệt Firefox, nhưng với IE thì không. Nguyên nhân là do Yahoo! 360° không hỗ trợ Unicode và IE không thể tự xác định font chữ chính xác. Một điều hiển nhiên là số người sử dụng IE vẫn còn rất nhiều và bạn cũng cần phổ biến Blog của mình đến những đối tượng này. Hiện thời, bạn có thể tạm khắc phục bằng cách giúp IE xác định font chữ trong bài viết, qua đó người dùng có thể đọc được tiếng Việt khi sử dụng IE (một số nơi khác như trang chủ, nội dung comment thì vẫn không hiển thị tiếng Việt nếu dùng IE).

Bạn làm như sau: trong cửa sổ soạn thảo bài viết, đánh dấu kiểm ở dòng “View HTML Source. Most HTML is OK” rồi điền vào phần trên cùng nội dung ở cửa sổ soạn thảo dòng chữ “<font face=”Arial>” (không đánh 2 dấu “, có thể thay font Arial bằng bất cứ font nào bạn thích). Bạn có thể dùng cách khác đơn giản hơn là tô đen nội dung muốn hiển thị tiếng Việt, nhấn nút “Font Face” trên thanh công cụ soạn thảo rồi chọn font chữ.

--> Cách này có đôi khi không cho kết quả như ý muốn.

- Còn có 1 cách khác, khi gặp trang blog nào mà không đọc được tiếng Việt, chọn Tool ở trên IE, vào Internet Options, chọn tiếp Accessibility, tick vào ô chọn thứ 2 là Ignore font style specified on Web Pages. Bảo đảm được.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đơn giản nhất: Tay trái bạn giữ phím Ctrl + tay phải bạn cuộn con lăn giữa chuột (hoặc gật gù nút giữa chuột) là tuỳ ý điều chỉnh chữ to nhỏ ngay mà
    Nếu cần tìm các số điện thoại khoan cắt bê tông, thông tắc bể phốt (hầm cầu), chuyển nhà trọn gói, sửa đồ điện tại nhà,... các mẹ hãy vào website http://khoancatbetong.net nhé