SỰ NGHIỆP

facebook là gì, giúp mình tạo với

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 141K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 486 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Mình ngu tin học lắm, các bạn thông cảm chỉ giáo cho mình với.
    Mình thấy mọi người hay có facebook, vào facebook post bài, tạo album ảnh của con trên facebook. Mình cũng muốn làm như thế thì phải bắt đầu từ đâu, như thế nào. Mình đã vào trang web: www.facebook.com để tạo nick, trải qua 4 bước rồi sau đó ko biết là gì với nó nữa. Híc híc, có facebook bằng tiếng việt ko các bạn?
    Mà mình cũng ko biết blog là gì, hình như facebook được tạo ra để thay thế cho blog hả?
    Thông cảm cho mình và giúp mình với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 486 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

ủa ko bạn nào giúp mình với à? HÍc híc
    • 1,030 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Bạn vào Welcome to Facebook | Facebook, sau đó đăng ký, nó năng ký bằng email hiện tại của bạn, sau khi gõ email vào, nó sẽ gửi cho bạn một thư active, khi active xong thì bạn có thể sử dụng facebook như blog vây, thích chia sẻ, post gì lên cũng được
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

@bapxinh: vào Trợ giúp tham khảo nhé:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thiengom; 28/12/2009 vào lúc 04:24 PM. Lý do: sửa URL
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hj chao cacban
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 374 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

cứ làm theo hướng dẫn thôi mà bạn, thử lại xem

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

m ne k dau rui
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cuoc song co luc toi cam giac thay that hanh phuc >nhu la gioc mo y.hiih
    • 495 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Fb giờ co vao dc nua dau, sorry may minh dang bi loi, k go duoc TV
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn liên lạc qua Yahoo: onlineseeding cho mình nhé, cần gì mình giúp cho
    • 1,293 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

Facebook là một website mạng xã hội truy cập miễn phí do công ty Facebook, Inc điều hành và sở hữu tư nhân. Người dùng có thể tham gia các mạng lưới được tổ chức theo thành phố, nơi làm việc, trường hợp và khu vực để liên kết và giao tiếp với người khác. Mọi người cũng có thể kết bạn và gửi tin nhắn cho họ, và cập nhật trang hồ sơ cá nhân của mình để thông báo cho bạn bè biết về chúng. Tên của website nhắc tới những cuốn sổ lưu niệm dùng để ghi tên những thành viên của cộng đồng campus mà một số trường đại học và cao đẳng tại Mỹ đưa cho các sinh viên mới vào trường, phòng ban, và nhân viên để có thể làm quen với nhau tại khuôn viên trường.

Mark Zuckerberg thành lập Facebook cùng với bạn bè là sinh viên khoa khoa học máy tính và bạn cùng phòng Dustin Moskovitz và Chris Hughes khi ông còn là sinh viên tại Đại học Harvard. Việc đăng ký thành viên website ban đầu chỉ giới hạn cho những sinh viên Harvard, nhưng đã được mở rộng sang các trường cao đẳng khác tại khu vực Boston, Ivy League, và Đại học Stanford. Sau đó nó được mở rộng hơn nữa cho sinh viên thuộc bất kỳ trường đại học nào, rồi đến học sinh phổ thông và cuối cùng là bất cứ ai trên 13 tuổi. Website hiện có hơn 175 triệu thành viên tích cực trên khắp thế giới. Facebook vừa mới qua mặt Myspace về số lượng người truy cập, khiến cho Facebook trở thành mạng xã hội phổ biến nhất, tiếp theo sau là MySpace và Twitter
    Remembering that you are going to die is the best way I know to avoid the trap of thinking you have something to lose. You are already naked. There is no reason not to follow your heart.

Bạn thường mất bao lâu thì "fall in love" với một người ?

Mang thai dinh dưỡng cho bé chuan bi mang thai
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì Facebook Shop là gian hàng trực tuyến được xây dựng và phát triển bởi dailydeal.vn hỗ trợ tích hợp lên facebook với đầy đủ chức năng cần thiết cho việc bán hàng trên mạng như quản lý sản phẩm, giao dịch,… và thanh toán trực tuyến an toàn, tiện lợi.

Ưu điểm của Facebook Shop
    - Tự động cập nhật sản phẩm từ gian hàng tại dailydeal.vn
    - Tự động chia sẻ lên tường bạn bè khi có comment
    - Kết nối và chia sẻ với hàng tỷ tài khoản người dùng

Nếu bạn muốn mở gian hàng bạn có thể xem hướng dẫn chi tiết (có cả video hướng dẫn) tại địa chỉ http://homebee.vn/tin-tuc/00000066/c...-facebook.html
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước tiên bạn gõ www.facebook.com,điền thông tin vào , đừng bỏ sót địa chỉ email làm Theo các bước hướng dẩn là được à
    Thanks
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Phuongnam1234; 14/06/2012 vào lúc 10:07 PM.