SỰ NGHIỆP

E muốn hỏi về cách chơi trò the Sims 1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.59K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 479 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

E mua đĩa the Sims 1 về rùi nhưng ko bít bắt đầu chơi như thế nào cả. Ai đã từng chơi trò này hướng dẫn cho e vài đg cơ bản hoặc cho e đg link hướng dẫn với ạ. Bắt đầu từ việc chọn Sim, đặt tên cho Sim, tìm việc làm... E cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,984 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

1. đầu tiên vô tạo gia đình, tạo nhân vật, sửa các chỉ số (iq,active...quần áo, màu tóc....tính cách)

2. bạn sẽ được 20,000 pounds / 1 nhân vật . nếu gia đình bạn có 2 ng thì có 40,000 pounds.

3. Với số tiền đó bạn ra ngoài, click vào 1 khu nhà ở / 1 khu đất
    Nếu mua nhà xây sẵn thì vào là ở, nhưng mắc tiền, nếu mua đất, thì bạn phải xây nhà => rẻ nhưng mất thì giờ ngồi xây, sơn phết...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,984 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

khi bạn vô khu đất trò chơi, bạn sẽ thấy 1 hộp thư (nhà nào cũng có hộp thư). Ra đó mở xem có báo hay không, rồi tìm việc làm

di chuyển trong sim: left click: chọn nhân vật, right click: chọn target muốn di chuyển / chọn hành động

1 ngày của bạn có rất nhiều thứ để làm, trong sim cũng vậy: ngủ dậy, tập thể dục, đánh răng, đi toilet, đi tắm, ăn uống, đi làm, làm vê nấu ăn, tắm rửa xem tivi, nghe nhạc, chơi game, đọc sách, luyện trí tuệ logic, chơi đàn,...rủ rê hẹn hò bạn bè, tán gái, cua trai ...
    • 479 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

nhưng ko bít là đĩa cài của mình có vấn đề j ko mà khi cài xong, mở ra thì nó hiện ra khu đất và mấy căn nhà, mình mò mẫm mãi mà chả thấy chọn nhân vật từ đầu: tên, tuổi, giới tính, màu tóc, quần áo... đâu cả. Mình chơi thử 1 vài hoạt động, có save lại nhưng khi tắt đi mở lại thì lại bắt đầu từ đầu. Hix, mong mọi ng chỉ giáo với ạ!
    • 676 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Hix, chơi Sim 1 từ lâu lắm rồi. Vô ủng hộ bạn thôi, chớ mình quên sạch.
    Chỉ nhớ cái hack tiền Tại hồi đó gõ riết rồi quen tay, nhớ cả trong đầu óc.
    Ctrl C klapaucius
    Mỗi lần gõ được 1000. He he.
    Bạn chơi bản tổng hợp á. Có hun hít, make love, nấu ăn, nhiều nguyên vật liệu xây nhà, cưới nhau, đi chợ. Đã hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,984 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msnguoidepbeo Xem bài viết
    Hix, chơi Sim 1 từ lâu lắm rồi. Vô ủng hộ bạn thôi, chớ mình quên sạch.
    Chỉ nhớ cái hack tiền Tại hồi đó gõ riết rồi quen tay, nhớ cả trong đầu óc.
    Ctrl C klapaucius
    Mỗi lần gõ được 1000. He he.
    Bạn chơi bản tổng hợp á. Có hun hít, make love, nấu ăn, nhiều nguyên vật liệu xây nhà, cưới nhau, đi chợ. Đã hơn.
    gõ Ctrl + Shift + C
    gõ !; = 1000
    gõ n lần !; rồi enter thì được n*1000
    sau đó thành tỷ phú muốn mua gì cũng được, tha hồ ăn chơi. ước gí ngoài đời cũng có thể như thế
    :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 479 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

He he mình cài lại và chơi đc rùi. Tại mới bắt đầu nên mún chời từ sims 1. Đang trong giai đoạn mò mẫm thui. Mình thấy đôi khi nó có nhu cầu gì đó (thấy lơ lửng ở trên đầu - ko phải WC đâu nha nhg mình ko hiểu), nó bức xúc là nó kêu khóc, than thở (thậm chí chửi thề) cho ăn ko ăn, đi WC cũng ko đi... Nè kinh nghiệm kiếm tiền các bạn chỉ trên kia là cứ ở nhà hok phải đi làm cũng có xiền đúng ko? Còn xây nhà thì phải thuê thợ ah? Mình thuê 1 con "maid" nó dọn nhà cho đỡ mệt, hix. Nó bị depressed là cũng phải cho off work.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Endless love; 11/08/2010 vào lúc 08:52 AM.
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

trò này dễ chơi lắm mà, tự khám phá mới vui, chứ mấy bạn trên đã hướng dẫn kĩ quá rồi còn gì, có bao nhiêu nhiêu nút trên màn hình cứ mạnh dạn nhấn đi bạn, rồi sẽ xây nhà được thôi
    • 1,984 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

hình như có chế độ vừa chơi vừa record video, để hôm nào mình record, quay lên cho các bạn xem nhé ^^