SỰ NGHIỆP

Dùng phần mềm nào để chuyển file dạng scan sang word

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có một số file tải trên mạng về dưới dạng đã được scanner hoặc file dạng pdf, dùng phần mềm nào để chuyển thành file word nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khoaminh; 28/07/2009 vào lúc 02:28 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaminh Xem bài viết
    Mình có một số file tải trên mạng về dưới dạng đã được scanner hoặc file dạng pdf, dùng phần mềm nào để chuyển thành file word nhỉ
    Nếu là file Scanner thì bạn không chuyển được sang word đâu, nếu ra cũng chỉ là dạng hình ảnh thôi.

Riêng file PDF bạn có thể dùng phần mềm Scansoft PDF Converter PRO 2.0 hoặc Pdr2word để chuyển, bạn có thể tìm lại link trên Google vì mình không nhớ link.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Có một số phần mềm nhận dạng văn bản, chủ yêu là tiếng nước ngoài, hoạt động khá tốt, nếu là tiếng Anh mình hay dùng Finereader, tỷ lệ thành công trên 90%. Riêng tiếng Việt thì có phần mềm Vietdoc, nhưng mình chưa có điều kiện sử dụng vì nó khá đắt. Yêu cầu bản scan phải có độ phân giải 300dpi trở lên.
    • 339 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaminh Xem bài viết
    * Nếu file pdf được tạo ra từ máy scan khi chuyển sang word thì không được.
    * Nếu file pdf xịn thí bác tìm phần mềm convert pdf to work là xong, đơn giản. hoặc bác vào trang này nó convert online cho bác:
    http://www.pdfonline.com/pdf2word/index.asp
    * bác có thể tìm trên google pdf to word.
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã thử convert file pdf xịn thì được như bạn nói, nhưng mình muốn chuyển file pdf dạng scanner mà lại tiếng việt nữa, mình nghe nói là chuyển được, cụ thể là hàng photocopy họ làm được nhưng họ đòi công cao quá.
    • 305 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Công cao là đánh máy lại đấy bạn...
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn thử dùng phần Microsoft Office Document Imaging có sẳn trong bộ MS Office thử xem ( cái này thực hiện được với file tiếng Anh đó.

Bạn mở file scan này bằng Microsoft Office Document Imaging,
    Vào Tools/Send text to word --> OK

Màn hình sẽ hiện thông báo "...must recognize the text in this document...this may take a while"
    --> bạn nhấn OK.

Sau đó bạn đợi kết quả thử.

Chúc bạn thành công.
    • 115 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình dùng OCR nhưng chán lắm 50%
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Artena Xem bài viết
    mình dùng OCR nhưng chán lắm 50%
    bạn dùng thử Convert Pdf to Word Pro là phần mềm Chuyển đuôi PDF sang Word . Công cụ Convert Pdf to Word Pro sẽ chuyển đổi các file PDF sang file dữ liệu Txt, Rtf, Word (doc), Excel (xls) nhưng vẫn giữ lại được cấu trúc và định dạng của file PDF gốc trong file đầu ra. Văn bản sẽ được giữ lại nguyên bản sau khi chuyển đổi. Dữ liệu Word, Excel và các file dữ liệu khác bạn nhận được sau khi chuyển đổi hoàn toàn có thể chỉnh sửa được. Bên cạnh đó, công cụ chuyển đổi này có khả năng tự động mở các file dữ liệu đã được chuyển đổi.

download convert pdf to word pro - phần mềm convert pdf sang word : http://www.webtretho.com/forum/links...download.aspx"

Tham khảo thêm một số phần mềm convert pdf sang word : http://www.webtretho.com/forum/links...ord.aspx?cid=0
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minhngoc1995; 26/06/2013 vào lúc 02:12 PM.