SỰ NGHIỆP

Địa chỉ đen - Táo Việt chuyên cài phần mềm Iphone

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm nay mình bức xúc quá nên phải thông báo cho các mẹ biết về một địa chỉ cài đặt phần mềm Iphone rất mất uy tín: Táo Việt, số 2B ngõ Bà Triệu. Hôm tuần trước mình đến địa chỉ này để cài nâng cấp phần mềm vào máy 4GS, thì bị bên Táo việt làm mất hoàn toàn danh bạ (trong khi mình đã dặn đi dặn lại là cẩn thận danh bạ cho mình đừng để mất), nhân viên cài đặt đã trả lời với mình rằng: "em ko hiểu tại sao lại như vậy, khi cài thì máy là bản 5.0.1 nên bên em chỉ cài phần mềm luôn chứ không chạy lại backup, các hình ảnh vẫn còn nguyên". Sau đó họ biết mình vẫn có danh bạ trong một máy iphone 3Gs khác, họ nói là mang đến để họ chuyển danh bạ sang cho. Nhưng không may cho mình là họ tiếp tục làm hỏng cái điện thoại 3GS đó, bây giờ không sử dụng được nữa, họ đã mở phần cứng để sửa chữa, nhưng giờ đây cứ khi đàm thoại là bị tiếng kêu rào rào ầm ĩ, không thể nghe được cả 2 đầu nữa.

Trước đó họ báo là đang làm thì màn hình bị biến mất, tối đen. Họ xác định là bị hỏng flash, và nếu mình muốn thì họ sẽ nhập lại với giá 3 triệu đồng. Mình đã trao đổi với anh Sơn là chủ cửa hàng, tel: 1234596789, về việc mình ko được cảnh báo là có khả năng bị rủi ro là máy sẽ bị hỏng và đề nghị họ xem xét lại việc này. Anh Sơn trả lời rằng "đó là rủi ro không ai muốn, chúng tôi nói đến đây là hết nhé, rủi ro đôi bên cùng gánh vác!, chúng tôi đã chịu phí tổn sữa chữa rồi", "uy tín của Táo Việt được khẳng định qua thời gian chứ không phải ở một hai trường hợp như thế này". Sau đó anh ta chuyển sang để vợ anh ta gặp mình giải quyết. Cách nói năng của cô vợ thì rất khó chịu và coi như chuyện bình thường xảy ra. Mình thấy rất nhiều khách hàng đến đó cài đặt, không biết có ai bị như trường hợp của mình không.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chia buồn với mẹ, thấy nhiều người kêu ca chỗ này quá trời luôn. Tôt nhất là đem qua những nơi có uy tin có thương hiệu, chứ không là bị luộc đồ ngay
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tẩy chay cửa hàng này, cảm ơn mẹ vì mình cũng dùng iphone, may mà chưa là nạn nhân.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Search thông tin trên mạng, thấy cửa hàng này cũng được nhiều người sửa. Ai dè lại lừa đảo như vậy :-s
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

xin chia buồn mẹ small Baby's . Các mẹ nhà mình phần lớn không rành về mấy đồ kỹ thuật này nên tốt nhất nhờ ông xã hay ai đó rành đem đến những trung tâm uy tín mà sửa. Tránh xa mấy cái cửa hàng vớ vẩn này vừa không uy tín vừa mua bực mình.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn chủ top đã cảnh báo. Đọc xong thấy cũng bức xúc. Việc không xong, mất tiền, lại còn rước bực mình vào người. Đây đúng llà 1địa chỉ không đàng hoàng. Mọi người cũng nên lưu ý, và tìm nơi tin cậy, để không tiền mất tật mang.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuyhien7102; 28/02/2012 vào lúc 03:30 PM.
    • 37 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trời, lại đến mức vậy cơ à.

Thực ra máy móc không phải là cái quan trọng, không có IPhone thì dùng 110i cũng được, nhưng quan trọng là danh bạ. Bao nhiêu mối quan hệ tình cảm cũng có mà làm ăn cũng có ở đấy, mất là coi như mình ở trong cái ốc đảo luôn. Hichic. Chia buồn cùng mẹ nó.

Cực ghét thái độ kiểu này. Công nhận ra rủi ro không ai muốn, nhưng cửa hàng phải có trách nhiệm chứ, vì chính họ làm hỏng của khách cơ mà. Nếu không mang máy đến đấy sửa thì làm sao hỏng được. Lại còn thái độ kiểu đấy nữa. Nếu ăn nói nhã nhặn, xin lỗi chân thành thì cũng chẳng đến mức bắt cửa hàng đền 100% đâu, du di được. Nhưng thái độ kiểu này thì không chấp nhận nổi.

Tóm lại. Tẩy chay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình quên chưa nói thêm là Taoviet.vn có một gác xép nhỏ trên tầng 2 phía sau nhà có 2 nhân viên sửa chữa và tháo lắp điện thoại iphone, nên nhắc các mẹ hãy cẩn thận khi đi cài đặt phải ghi lại thông số của máy điện thoại đầy đủ, phòng trường hợp bị Táo Việt đổi đồ mà không biết.