SỰ NGHIỆP

Đề thi tuyển công chức BHXH 2013

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 7.87K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bạn nào có đề thi tuyển công chức ngành BHXH, tổ chức ở cụm 1 (TP.HCM) ngày 23&24/7/2013 thì cho mình với.
    Cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang hóng, bạn thi ở đâu vậy, có gì thi trước thì post lên đây bạn nhé
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đây nhé các bạn: Xem tại đây
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hinh` nhu k ai co , nghe noi dai` nhung k kho' co' 1 cau ko co trong nhung~ cau hoi dc on cac ban ah. con` TA thi` toan` chuyen nganh`
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Có thông tin thi ở cụm 2 mình sẽ post. Lo quá là lo
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đề thi cụm 2 TP. Đà Nẵng 29-30/7/2013 nè các bạn :
    Lưu ý : Các bạn nhớ học kỹ bài nhé, vì học thuộc mới đủ thời gian làm bài, loay hoay chờ lật tài liệu là không kịp đâu.
    Phần BHXH
    1. ND QLNN về BHXH? Quyền & trách nhiệm của t/c BHXH?
    2a. Luật BHXH quy định mức đóng & Phương thức đóng BHXH bắt buộc của NSD lao động ntn?
    b. ĐK được hưởng lương hưu hàng tháng đối với các trường hợp tham gia BHXH bắt buộc được quy định ntn?
    Phần BHYT

1a. Nguồn hình thành quỹ BHYT. Quỹ BHYT được sdung ntn?
    b. Phạm vi quylo75o75i của người tham gia BHYT
    c. Căn cứ để quy định mức đóng BHYT đối với các nhóm đối tượng tham gia BHYT.
    d. Tên các nhóm đối tượng đc NSNN hỗ trợ toàn bộ mức đóng & 1 phần mức đóng. Tỷ lệ hỗ trợ cho cụ thể mỗi nhóm đối tượng?
    2. Trình bày:
    a. Phạm vi điều chỉnh & đối tượng áp dụng of luật BHYT? Quy định of luật v/v cấp thẻ BHYT & thời hạn sử dụng thẻ BHYT?
    b. Trách nhiệm và quyền hạn of BHXH trong t/chức thực hiện chính sách BHYT theo quy định của luật BHYT.

PHẦN QLNN :
    Ra câu 1, 11, 12, 28
    • 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

đề TA khó phần dịch lắm các má ạ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nào có biết bao giờ có kết quả thi k? em sốt ruột quá huuu buồn hay vui đây