SỰ NGHIỆP

Dành cho những ai thích nghe radio

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.99K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Nếu các bạn là những người bận rộn ban ngày không có thời gian đọc báo chí, tối về cũng không rãnh xem tivi, thì các bạn có thể nghe radio mỗi dêm trước khi đi ngủ hoặc mỗi sáng sớm trước khi đi làm để biết tin tức. Ở Tp Hcm, có 3 Đài phát thanh có thể cung cấp các thông tin nhanh hay nhất như sau :

1) Đài Phát Thanh Thành phố HCM - FM 99,9 Mhz

2) Đài Phát Thanh Bình Dương - FM 92,5 Mhz
    Nghe các giờ chẵn, ví dụ 8g, 10g, 12g có các chương trình chăm sóc Sức khoẻ, Khoa Học, Dinh Dưỡng, Kể chuyện bé nghe, Hôn nhân gia đình...

3) Đài Phát Thanh Thành phố HCM - AM 610 Kg Hz
    Chương trình phát thanh từ 4g30 có các chuyên mục "Nhà nông", tin thời sự trong nước và tin thế giới .... Các bạn đừng xem thường chuyên mục Nhà nông nhé, vì nghe chuyên mục này chúng ta có thể biết được nhiều loại hoa quả, cây trái, vật nuôi... phương pháp, cách thức người nông dân chăm sóc, dùng thuốc trừ sâu như thế nào, bệnh tình của các con vật nuôi theo mùa, qua đó giúp các bà nội trợ tránh mua thịt của những con vật đang trong mùa bệnh, hoặc rau cải nào đang được dùng nhiều thuốc trừ sâu, phân bón hóa học... không tốt cho sức khoẻ.

Nếu bạn thích nghe và dặt câu hỏi trực tiếp với các chuyên gia hôn nhân - gia đình, sức khoẻ, sinh sản ... bạn có thể đón nghe chương trình "CỬA SỔ TÌNH YÊU" của Dài Phát Thanh Hà Nội AM 558 Mhz, chuyên gia Đinh Đoàn nói chuyện rất có duyên (bảo đảm sau khi nghe bạn sẽ thích mê ly). Chương trình này phát sóng từ 10h - 10h:45 mỗi sáng CN hàng tuần và phát lại mỗi tối CN cùng ngày lúc 11 giờ dêm, nếu muốn đặt câu hỏi, bạn có thể gọi điện số 04-826 2625 vào buổi sáng trước lúc phát sóng khoảng 1 tiếng.

Ngoài ra, ở Tp. HCM còn có chương trình "A lô ! Chúng tôi nghe" phát trên tần sóng AM 610 Kg Hz nhưng mình không thích lắm.

Các bạn thử đón nghe nhé ! rất "bổ" ích đấy !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 318 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Còn chương trình phát thanh trực tiếp "Trò chuyện đêm khuya" của FM 99.9Mhz tối thứ sáu hằng tuần lúc 22h nữa chứ - toàn là "chuyên gia" tư vấn về tình yêu - hôn nhân - gia đình cả đó ! Nghe những tâm sự và cả "vết xe đổ" của những người đi trước mình cũng học hỏi được rất nhiều.

Trước đây mình cũng thích chương trình "Cửa sổ tình yêu" lắm nhưng sau này mình thấy họ chỉ ưu tiên các đề tài nóng bỏng về "Sức khoẻ sinh sản tuổi vị thành niên" thôi.
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Mẹ Cu Tủn cũng "sành" nghe radio nhỉ ! đúng như Mẹ Cu Tủn giới thiệu đấy, chương trình phát thanh trực tiếp "Trò chuyện đêm khuya" của FM 99.9Mhz tối thứ sáu hằng tuần lúc 22h cũng rất hấp dẫn. Mình thì lại thích nghe chương trình "Cửa Sổ Tình Yêu" của Đài Hà Nội vì "mếch" cách dụng từ rất ư là chuyên nghiệp của chuyên gia Đinh Đoàn cùng với một giọng nói chuẩn dạt dào tình cảm !

À, đó là những chương trình về thông tin, còn những ai thích nghe các chương trình giải trí thì cũng có... vô số, nào là Quà tặng âm nhạc, nào Top ten làn sóng xanh, đọc truyện dêm khuya ... nhưng có một chương trình hội đủ tất cả các loại âm nhạc phát sóng liên tục từ 22g dêm đến 5g sáng (thì phải) , nếu ai đó khó ngủ có thể bật chương trình này nghe nhạc suốt dêm trên tần sóng FM 104 của Dài Phát Thanh Hà Nội.
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ladynguyen ơi, như đã có lần nói với bạn về PTV Hà Phương. Hãy xem ở đây để biết mặt ông ngoại Soc&Nhim nhé và không quên nghe ông đọc

VIVA RADIO!!

http://www.vov.org.vn/2003_12_21/vietnamese/baituan/hopthuVOV.htm
    • 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Ôi, bất ngờ thú vị quá mẹ Sóc& Nhím ạ! Câu "Đây là đài tiếng nói VN..." thì em chắc ai cũng nghe ít nhất vài lần! Thảo nào anh Sóc nhà ta cũng có duyên với đài truyền hình
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Ồ ! cám ơn chị Hằng nhé ! Em rất ái mộ giọng đọc của PTV Hà Phương, không ngờ chương trình đọc truyện đêm khuya mà mình nghe mỗi đêm lại chính là Ông ngoại của Sóc & Nhím ! hihi... hôm nay mới có dịp "diện kiến" Bác Hà Phương, trông Bác đẹp lão Chị nhỉ !

Dạo này bận nhiều việc quá nên em cũng ít nghe Radio, qua Lễ có lẽ phải tập lại thói quen này.

Nhân tiện cho em gửi lời Kính chúc Bác Hà Phương và Gia đình một mùa Giáng Sinh vui vẻ, Năm mới an khang thịnh vượng và hạnh phúc !