SỰ NGHIỆP

Công việc của một giao dịch viên tại ngân hàng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em sắp đi làm giao dịch viên tại Ngân Hàng nhưng chưa biết công việc của một giao dịch viên như thế nào? Anh (chi) nào có kinh nghiệm chia sẽ kinh nghiệm cho em với. Rất cảm ơn cả nhà :Battin ey::Battin ey:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 383 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

bạn này k biết GDV làm j mà sao đậu đc thế? giỏi quá. tớ ôn thi cho lòi mắt ra, lý thuyết nắm ổn ổn, mà chả NH nào chịu nhận để áp dụng vào thực tế cả. . GDV thì phải tiếp xúc trực tiếp với KH, thực hiện các giao dịch, mở TK, mua bán ngoại tệ (cái này phải nắm rõ nè), tư vấn các dịch vụ cho KH,...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi finding.nemo; 21/02/2011 vào lúc 11:13 PM.
    • 142 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ấy làm GDV ngân hàng nào đấy? GDV làm việc vất vả phết đấy, về muộn là chuyện bình thường, vì cuối ngày thường phải balace cash mà, bình thường ko sao, những hôm nào đông đông bấn bấn là dễ nhầm nhọt sai sót rồi tìm lỗi mệt nghỉ ế! Nghiệp vụ thì thông thường các NH cũng khá giống nhau, ấy vào đc training khoảng 1 tuần là nắm đc kha khá ý mà! ^^
    • 51 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlechicken270688 Xem bài viết
    Ấy làm GDV ngân hàng nào đấy? GDV làm việc vất vả phết đấy, về muộn là chuyện bình thường, vì cuối ngày thường phải balace cash mà, bình thường ko sao, những hôm nào đông đông bấn bấn là dễ nhầm nhọt sai sót rồi tìm lỗi mệt nghỉ ế! Nghiệp vụ thì thông thường các NH cũng khá giống nhau, ấy vào đc training khoảng 1 tuần là nắm đc kha khá ý mà! ^^
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn làm ở NH nào vậy?Về trễ là khoảng mấy giờ vậy bạn?Mình có em gái sắp thi tuyển vào GDV Techcom nên cũng muốn biết để tư vấn cho nó xem có nên làm k, mà hướng phát triển của vị trí này sau này thế nào ạ?nhà mình ai có kinh nghiệm tư vấn giúp với ạ
    • 264 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetmay Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn làm ở NH nào vậy?Về trễ là khoảng mấy giờ vậy bạn?Mình có em gái sắp thi tuyển vào GDV Techcom nên cũng muốn biết để tư vấn cho nó xem có nên làm k, mà hướng phát triển của vị trí này sau này thế nào ạ?nhà mình ai có kinh nghiệm tư vấn giúp với ạ
    Em lanh chanh nhé ạ.
    Quy định là 8h có mặt, nhưng các chị giao dịch viên toàn phải tới trước 20p - 10p để lấy tiền từ kho, lấy sổ sách,...
    18h tối em đứng dạy về thì chẳng có chị giao dịch viên nào về cả. Hôm nào 18h30 em về thì chỉ có vài chị về trước rồi thôi. Thường là 19h sẽ về gần hết, còn 1 số chị ở lại nếu bên tín dụng bọn em xin giải ngân ngoài giờ hành chính (phải ở lại chờ khách hàng tới lấy tiền, hic). Và mỗi ngày sẽ luân phiên cử ra 1 chị giao dịch viên trực tới 21h mới về.
    Đấy là bình thường thôi, hôm nào mà không cân đối được sổ sách thì cả phòng ở lại cho tới khi tìm được lỗi ở đâu thì thôi.
    • 51 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi last 8x generation Xem bài viết
    Em lanh chanh nhé ạ.
    Quy định là 8h có mặt, nhưng các chị giao dịch viên toàn phải tới trước 20p - 10p để lấy tiền từ kho, lấy sổ sách,...
    18h tối em đứng dạy về thì chẳng có chị giao dịch viên nào về cả. Hôm nào 18h30 em về thì chỉ có vài chị về trước rồi thôi. Thường là 19h sẽ về gần hết, còn 1 số chị ở lại nếu bên tín dụng bọn em xin giải ngân ngoài giờ hành chính (phải ở lại chờ khách hàng tới lấy tiền, hic). Và mỗi ngày sẽ luân phiên cử ra 1 chị giao dịch viên trực tới 21h mới về.
    Đấy là bình thường thôi, hôm nào mà không cân đối được sổ sách thì cả phòng ở lại cho tới khi tìm được lỗi ở đâu thì thôi.
    Hic về trễ quá e nhỉ, lại còn lo mất tiền lỗi sai nữa chứ, vậy nếu phấn đấu sau 1 tg thì có thể thăng tiến ntn hả e?luân chuyển bộ phận trong nội bộ có dễ không?cảm ơn e đã tư vấn nhé!
    • 264 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetmay Xem bài viết
    Hic về trễ quá e nhỉ, lại còn lo mất tiền lỗi sai nữa chứ, vậy nếu phấn đấu sau 1 tg thì có thể thăng tiến ntn hả e?luân chuyển bộ phận trong nội bộ có dễ không?cảm ơn e đã tư vấn nhé!
    Chắc em còn trẻ, chẳng lo gia đình, lại còn có bố mẹ lo cho nên thấy về như vậy là bình thường. Hoặc cũng có thể ở chi nhánh em là vậy, nhưng các Phòng giao dịch hoặc chi nhánh khác thì không. Em nghĩ làm ở Phòng giao dịch nhàn hơn Chi nhánh đó.
    Em làm ở bộ phận Tín dụng, nên không rõ bên Giao dịch viên lắm. Hình như ở Techcombank, từ giao dịch viên -> kiểm soát viên. Cao nhất là giám đốc/phó giám đốc phòng giao dịch.
    Chuyển sang làm ở bộ phận khác hình như chỉ cần có sự giám đốc của Chi nhánh thôi ạ.