SỰ NGHIỆP

Công việc của 1 chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân ở ngân hàng ???

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 44.2K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em là sinh viên ĐH mới ra trường. Vừa rồi, em có apply và phỏng vấn vị trí lễ tân Vì mong muốn vào được ngân hàng càng sớm càng tốt nên thấy đang tuyển vị trí này nên e nộp đơn luôn, rồi phấn đấu thi chuyển đổi vị trí khác, chuyên môn hơn. Trước, E học chuyên ngành Quản trị kinh doanh và hôm qua ở cuộc phỏng vấn họ có ý nói thấy e phù hợp với làm sale hơn, tức là chuyên viên quan hệ khách hàng cá nhân ý ạ nên họ sẽ cân nhắc e cho vị trí mới này. Nhưng sự thực là e cũng chưa nắm rõ được tính chất công việc, cũng như vấn đề lương lậu của vị trí này, nên e ko dám nhận lời. Theo các anh chị, công việc này có quá khó và vất vả với 1 sinh viên nữ mới ra trường ko ạ ? Vì e còn lơ tơ mơ lắm. E ngại công việc này ko ổn định, dễ bị đào thải nếu ko hoàn thành chỉ tiêu, có đúng thế ko ạ ? Anh chị nào làm trong ngân hàng tư vấn giùm e gấp với ạ. E cảm ơn nhiều ạ:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• “Phụ nữ ước gì” và tuyệt chiêu của Thúy Nga

Phụ nữ hiện đại vừa cống hiến cho xã hội, vừa chăm lo quán xuyến cửa nhà chắc chắn sẽ có nhiều điều...

• Muốn thành công hãy "ngậm miệng" lại!

Các cụ nhà mình hay nói “cái miệng hại cái thân” thật chẳng sai. Nếu bạn thuộc tuýp người hay nói,...

• Vì sao người dậy sớm dễ thành công hơn?

Các giám đốc điều hành, chính trị gia, vận động viên, nghệ sỹ… và vô số những người được xem là...

• Công việc của nhân viên văn phòng ạ?

Em sắp đi phỏng vấn vị trí nhân viên văn phòng. Nhưng còn mơ hồ chưa hiểu rõ công việc cụ thể của nhân viên văn phòng là j? Cũng ko biết rõ công ty kinh doanh những j? Vì đăng tuyển trên mạng có mấy dòng ngắn thôi. Ko có website. Có cách nào để tìm hiểu về công ty ko ạ? Mọi người giúp em với ạ. Cảm...

• SA - Chuyên viên quan hệ khách hàng của MSB

Chào các chị! Em hôm nay vừa nhận được mail trúng tuyển vào vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng các nhân ở MARITIMEBANK. Em vừa vui vừa xen lẫn lo lắng. Vui vì đã có một công việc mới. Lo lắng vì nghe nói vị trí này vào dễ ra cũng dễ ( nhiều ng bị out sau 3 tháng vì không đạt được điểm doanh số...

• 230 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tớ đồ rằng quan hệ khách hàng cá nhân là 1 tên gọi khác của Sales. Tùy từng ngân hàng sẽ bị áp doanh số, và độ chà mặt ngoài đường đi tìm khách cũng hơi cao. Những bạn mới vào làm sẽ cố gắng huy động bạn bè, người thân... cho đủ doanh số, cơ mà sau khi nguồn quen biết cạn kiệt thì cũng hơi bị vất vả
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi thực ra Chuyên viên Quan hệ Khách hàng (CVQHKH) là một tên gọi mới, cao cấp hơn dành cho dân Sales. Trong ngân hàng thì đây là một vị trí khá tốt, có tầm và dễ gây thiện cảm hơn. Nếu bạn thích một môi trường công việc ổn định thì bạn không nên chuyển sang vị trí này. Hiện giờ các ngân hàng cạnh tranh mạnh và đội ngũ CVQHKH của họ cũng rất vất vả. Bạn nên chọn nghề phù hợp với mơ ước và đam mê của mình ^^!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Bi giờ các ngân hàng đang bị thiếu nguồn tiền gửi tiết kiệm vì NHNN áp lãi suất trần 14% nên việc chính là huy động bạn bè, người quen gia đình mang tiền đến ngân hàng bạn gửi tiết kiệm. Thường sẽ áp chỉ tiêu tiền gửi cho thời gian thử việc, ko huy động đủ thì... out ^^
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng muốn tìm hiểu về vị trí này, có anh chị nào đã từng làm rùi thì share cho bọn em biết cv cụ thể như thế nào đc ko ạ?
    Ta ngắt đi một cụm hoa thạch thảo
    Em nhớ cho mùa thu đã chết rồi
    Ôi ngát hương thời gian mùi thạch thảo
    Em nhớ cho...rằng ta vẫn chờ em!
    • 2,769 Bài viết

• 7,217 Được cảm ơn

Mình không trách em nha... Nhưng khi vô ngân hàng em biết các nghiệp vụ của NHTM ko?
    - Về Huy động!
    - Về cho vay!
    - Về Thẻ!
    - Về thanh toán quốc tế!
    ----> CV.QHKHCN nghe sang nhưng đã là " Chuyên viên" kinh nghiệm ít nhân 2 năm... Vài Nh ghi là CV cho sang đó mà... Có mác với bên ngoài... Thà em là NV thôi... Chứ mang tiếng CV nhưng kinh nghiệm ko có? thật sự ngại lắm..
    Anh chia sẽ em xí về CV.QHKH đúng mức---> Anh đang theo đuổi nó.
    - Đã là chuyên viên em phải tư vấn khách hàng đạt được lợi ích cao nhất + và đem về lợi ích ngân hàng cao nhất!.. hoặc là hạn chế khách hàng ít tốn chi phí nhất hoặc NH ít tổn thất nhất.
    - Một số công việc CV.KHCN như sau :
    + Huy động : tìm kiếm nguồn tiền gửi về cho NH.
    +Cho vay: Cho vay khách hàng cá nhân về sinh hoạt tiêu dùng, mua nhà cửa, oto, kinh doanh cá nhân...
    +về thẻ: bán thẻ thanh toán, thẻ tín dụng, thẻ tùm lum..
    + Tư vấn khách hàng sử dụng các sản phẩm dịch vụ khác như gửi tài sản, định giá, chuyển tiền nước ngoài,vàng bạc gì đó....

P/s: Chống chỉ định: Bán riết coi chừng em bán máu đó. Nếu không quen áp lực KPI thì đừng vô...Chúc mừng em vô ngân hàng" Trong chán ngoài thèm"
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NgoHongSon; 14/10/2011 vào lúc 09:07 PM.
    "Cuộc sống vốn không công bằng. Hãy tập quen dần với điều đó ..."
    Bill Gates
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu thu hút được vốn đầu tư là 3 tỉ trong vòng hai tháng thử việc thì hãy nghĩ đến vị trí đó!
    câu trên là của một nhà tuyển dụng đã nói với tôi! vừa mới đi NH đó về! nghe xong xây xẩm
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang làm chuyên viên quan hệ khách hàng nè. Thực chất là nhân viên tín dụng thôi. Nói chung là áp lực lắm bạn ạ. Tháng nào cũng bị ép chỉ tiêu huy động và cho vay. Công việc chính của mình là tìm kiếm khách hàng và khai thác các dịch vụ có thể từ khách hàng đó, ví dụ như cho vay, mở sổ tiết kiệm hay mở tài khoản giao dịch... Nghề này đòi hỏi bạn phải khá năng động, biết cách tạo mối quan hệ và đặc biệt là chịu được áp lực của công việc. Ngoài ra, nghề này cũng giúp bạn có cơ hội đi nhiều, gặp gỡ nhiều người và không quá nhàm chán.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiện m đang làm chuyên viên tư vấn tài chính.đang muốn mở rộng hệ thống khách hàng.bạn làm sake khách rồi còn giứ danh sách KH k bạn.có thể trao đổi DSKH cho m dc k( tức là m vs bạn trao đổi qua lại DSKH ấy) những KH mà bạn đã khai thác rồi ấy bạn ạ.m ở hà nội nhé.ai cần trao đổi qua lại như vậy thì pm 0989149843
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meo_omai91; 29/03/2013 vào lúc 09:28 PM.