SỰ NGHIỆP

Có cách nào xóa nội dung chát trên máy tính

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.36K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 185 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình thường xuyên online, trong công viêc sử dụng YM chát khá nhiều. Vậy có cách nào xóa hết các nội dung chát trên máy tính ko?, vì mình online trên máy công ty, tất nhiên máy có pass, mình cũng đã ko lưu password của Ym, cũng như đã dùng chế độ ko lưu messeges trong archive, thì có thể yên tâm được ko, vì một số nội dung chát có liên quan đến nội bộ công ty, mình muốn hỏi có cách nào xem được nội dung ko nếu mình đã xóa hết? hoặc có hack được ra ko, nếu có mình phải làm gì để các cuộc chát của mình thật sự an toàn?
    Mình dốt IT, mong mọi người chỉ giáo, xin cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn thành công hãy "ngậm miệng" lại!

Các cụ nhà mình hay nói “cái miệng hại cái thân” thật chẳng sai. Nếu bạn thuộc tuýp người hay nói,...

• Có cách nào xóa vết rạn da không hả các bạn???

cháu gái mình năm nay mới 17 tuổi nhưng hơi "đẫy đà" nên 2 bên vai của nó có vài vết rạn rồi. con gái đâu có để vậy dc. làm sao để xóa rạn da nhỉ? mình đẻ con có xài kem chống rạn của vichy nên k bị ---> mù tịt về trị rạn. giúp mình coi có loại thuốc hay kem nào mua cho nó dùng ko chứ nhiều lúc...

• Xóa nội dung chat ở Skype!

Các bạn ơi, có bạn nào biết cách xóa nội dung chat bên Sky không, chỉ mình với, cám ơn các bạn nhiều! :Rose: :Rose: :Rose:

• Học tiếng pháp Online

Xin chào các bạn! Mình đang muốn học tiếng pháp, nên lập site: http://www.hoctiengphaponline.com/ ...

• Phân loại ho ở trẻ trước khi con uống thuốc?

Có rất nhiều loại ho: ho khan, ho có đàm, ho sù sụ, ho lâu ngày , ho khò khè mỗi loại đièu trị 1...

• 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoquen Xem bài viết
    Mình thường xuyên online, trong công viêc sử dụng YM chát khá nhiều. Vậy có cách nào xóa hết các nội dung chát trên máy tính ko?, vì mình online trên máy công ty, tất nhiên máy có pass, mình cũng đã ko lưu password của Ym, cũng như đã dùng chế độ ko lưu messeges trong archive, thì có thể yên tâm được ko, vì một số nội dung chát có liên quan đến nội bộ công ty, mình muốn hỏi có cách nào xem được nội dung ko nếu mình đã xóa hết? hoặc có hack được ra ko, nếu có mình phải làm gì để các cuộc chát của mình thật sự an toàn?
    Mình dốt IT, mong mọi người chỉ giáo, xin cảm ơn!
    An toàn thì cũng tạm tạm thôi, không thể tuyệt đối được. Vẫn có thể biết được nội dung chat của máy bạn, ngay cả khi bạn disable chức năng Archive của YM. Bởi nội dung chat có thể được biết ngay khi bạn gõ từ bàn phím (NGười ta có thể cài trojan, hoặc 1 vài phần mềm gián điệp khác lên máy bạn). Hoặc còn có thể lộ ndung chat bằng cách capture gói tin dữ liệu của bạn trên mạng (Cách này thường dùng được trong mạng nội bộ thôi, vì khi gói tin ra ngoài Internet, nó thường được đóng gói & mã hóa dữ liệu bởi router rồi)
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 804 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoabeo108 Xem bài viết
    An toàn thì cũng tạm tạm thôi, không thể tuyệt đối được. Vẫn có thể biết được nội dung chat của máy bạn, ngay cả khi bạn disable chức năng Archive của YM. Bởi nội dung chat có thể được biết ngay khi bạn gõ từ bàn phím (NGười ta có thể cài trojan, hoặc 1 vài phần mềm gián điệp khác lên máy bạn). Hoặc còn có thể lộ ndung chat bằng cách capture gói tin dữ liệu của bạn trên mạng (Cách này thường dùng được trong mạng nội bộ thôi, vì khi gói tin ra ngoài Internet, nó thường được đóng gói & mã hóa dữ liệu bởi router rồi)
    Tiện đây cho em ghé 1 câu hỏi với nhé!
    Mẹ khoabeo hoặc mẹ nào biết, chỉ cho em cách diệt virut trojan với, máy em bị virut này mà không diệt được.
    Cám ơn chị!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lucky4u; 25/04/2009 vào lúc 08:09 PM.
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u Xem bài viết
    Tiện đây cho em ghé 1 câu hỏi với nhé!
    Mẹ khoabeo hoặc mẹ nào biết, chỉ cho em cách diệt virut trojan với, máy em bị virut này mà không diệt được.
    Cám ơn chị!
    virus là virus mà trojan là trojan mà. chị cứ cài fần mềm anti-virus vào thôi. Trong trường hợp nó ko diệt được thì chị xem cái tên của con virus/trojan là j` rồi google search.
    Sống trên đời cần có một tấm lòng, để...........để.............để........... ...làm DỒI, biết không.......
    • 166 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thường khi chat trên yahoo, máy tính sẽ tự động sao lưu nội dung chat dưới dạng mã hóa ở ổ C. Nếu bạn để chế độ lưu archive, nội dung sẽ được lưu trữ lại kể cả sau khi bạn tắt máy. Còn nếu bạn không để chế độ này, máy vẫn lưu nội dung chat của bạn bắt đầu từ khi bạn login vào yahoo cho đến khi bạn sign out.
    Dù được lưu dưới dạng mã, và chỉ đọc được khi login vào đúng tài khoản. Nhưng hiện có rất nhiều phần mềm để đọc được archive của yahoo trên máy mà không cần login.
    Để kiểm tra bạn có thể vào ổ C theo đường dẫn C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\Profiles . Tại đây bạn sẽ thấy những tài khoản yahoo đã được đăng nhập bằng máy của bạn. Nội dung chat của tài khoản nào được lưu tại folder mang tên tài khoản đó.
    • 651 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

đã biết chọn "không lưu archive" là ko sao rồi.
    có lo lắng thì lo lắng các chương trình ley logger thôi.

có 1 cách tạm thời để diệt key logger dành cho ai ko rành IT lắm
    chương trình này cũng như chương trình Task Manager có sẵn của Win thôi, nhưng nó mạnh hơn và ko bị qua mặt đc bởi cái chương trình key logger

đầu tiên là vào trang này, an tâm tải về vì đây là trang của microsoft
    http://technet.microsoft.com/en-us/s.../bb896653.aspx
    Chọn "Download Process Explorer" để tải về chương trình, tải về là 1 file zip, mở ra, chạy chương trình trong đó
    Vào menu View -> bỏ chọn "Show Processes from all users"
    lúc này trong đó chỉ còn 1 số chương trình từ user chính, ngoài những cái phải có như là
    Explorer.exe: chương trình của Win để hiện ra mọi thứ
    IExplorer.exe: chương trình duyệt web
    Firefox.exe: duyệt web
    yahoom~1.exe: yahoo message
    ...
    và 1 số chương trình khác đi kèm driver (tùy máy)

ngoài những cái đó, có cái nào đó khả nghi, chẳng hạn system.exe, svchost1.exe, .. bpk.exe...
    thì rất có thể đó là virus hoặc keylogger.
    Muốn biết cho rõ cứ đem tên nó vào google "bpk.exe' chẳng hạn
    thấy nó là virus hay key logger rồi thì nhắp chuột phải vào nó, chọn Kill Process Tree (hoặc ấn Shift Del)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chat yahoo bằng điện thoại khỏi sợ này nọ :Laughing:
    Anh bật khóc khi thấy mình thua thiệt
    Bởi vì nghèo không mua nỗi tình em
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn vào trang web tech24.vn tim phần mền xoá dữ liệu trên net phàn mền này hoàn toàn free,tôi không nhớ nó tên là gì nhưng đảm bảo tìm là thấy:Thinking:
    • 137 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Superhackerboy Xem bài viết
    đã biết chọn "không lưu archive" là ko sao rồi.
    có lo lắng thì lo lắng các chương trình ley logger thôi.

có 1 cách tạm thời để diệt key logger dành cho ai ko rành IT lắm
    chương trình này cũng như chương trình Task Manager có sẵn của Win thôi, nhưng nó mạnh hơn và ko bị qua mặt đc bởi cái chương trình key logger

đầu tiên là vào trang này, an tâm tải về vì đây là trang của microsoft
    http://technet.microsoft.com/en-us/s.../bb896653.aspx
    Chọn "Download Process Explorer" để tải về chương trình, tải về là 1 file zip, mở ra, chạy chương trình trong đó
    Vào menu View -> bỏ chọn "Show Processes from all users"
    lúc này trong đó chỉ còn 1 số chương trình từ user chính, ngoài những cái phải có như là
    Explorer.exe: chương trình của Win để hiện ra mọi thứ
    IExplorer.exe: chương trình duyệt web
    Firefox.exe: duyệt web
    yahoom~1.exe: yahoo message
    ...
    và 1 số chương trình khác đi kèm driver (tùy máy)

ngoài những cái đó, có cái nào đó khả nghi, chẳng hạn system.exe, svchost1.exe, .. bpk.exe...
    thì rất có thể đó là virus hoặc keylogger.
    Muốn biết cho rõ cứ đem tên nó vào google "bpk.exe' chẳng hạn
    thấy nó là virus hay key logger rồi thì nhắp chuột phải vào nó, chọn Kill Process Tree (hoặc ấn Shift Del)
    Chương trình này là số 1, nhờ nó mà máy em chỉ cần chú BKAV là vẫn OK...