SỰ NGHIỆP

Có anh chị nào đang học Văn bằng 2 Tiếng Anh ở ĐH KHXH & NV TP HCM ko ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.21K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em sắp đi học, mong các anh chị truyền kinh nghiệm cho đàn em ạ ?:Rose:
    :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10,752 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&W Xem bài viết
    Em sắp đi học, mong các anh chị truyền kinh nghiệm cho đàn em ạ ?:Rose:
    Kinh nghiệm là cứ học thật chăm vào :Laughing:
    Biết ra sao ngày mai
    Mà có ra sao thì đã sao
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hehe ý em hổng phải là vậy . Ý em là nếu có gặp ở trong Trường thì có chuyện để trao đổi í mà. Dù sao có người quen vẫn vui hơn ạ. :Sigh:
    • 10,752 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&W Xem bài viết
    Hehe ý em hổng phải là vậy . Ý em là nếu có gặp ở trong Trường thì có chuyện để trao đổi í mà. Dù sao có người quen vẫn vui hơn ạ. :Sigh:
    Hì hì vậy mà cứ tưởng cần trao đổi kinh nghiệm ở trên wtt này :Laughing:
    Biết ra sao ngày mai
    Mà có ra sao thì đã sao
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Anh chị nào đang học VB2 Anh văn trường KHXH& NV cho em hỏi lịch học như thế nào ạ? Hết các buổi tối trong tuần hay là 2,4,6 or 3,5,7 ạ ? Em có con nhỏ nên muốn biết trước để nhờ người trông con giúp ạ. :Rose:
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hic , hổng có ai đang học ở đây seo ?
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sắp khai giảng rùi đấy ạ, ở đây có ai học chung với em hông ? :Rose:
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hông có ai học chung với em seo ??? :Battin ey:
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Học tất cả các buổi tối trong tuần đấy chị ạ. Em không học VB2 nhưng em có học ở trường nên em có biết. Học từ 6h đến 8h30 pm đó chị.
    Biển vẫn cậy mình dài rộng thế, xa cánh buồm một chút đã cô đơn.
    • 341 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Nhầm chuồng rùi cả nhà ơi
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talestory Xem bài viết
    Nhầm chuồng rùi cả nhà ơi
    Sao thế ợ ???? :Thinking:
    • 659 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Có tớ! Đã học tới học kỳ 4 rồi. Thật sự là chán như con gián, một số thầy cô dạy cực dở. Có bà cô dạy phonetic còn viết sai các ký hiệu ngữ âm (âm ơ tương tự số 3 thì bả viết thành số 3 ngược, còn 1 âm ơ nữa thì viết thành số 6…), đã thế còn chống chế là nhiều từ điển viết theo nhiều kiểu. Và còn nhiều điều bức xúc nữa. Tớ đâm đầu nên phải theo cho xong nhưng nói chung không có gì hơn ngoài 1 chữ CHÁN.:Sad::Sad::Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ tròn vo Xem bài viết
    Có tớ! Đã học tới học kỳ 4 rồi. Thật sự là chán như con gián, một số thầy cô dạy cực dở. Có bà cô dạy phonetic còn viết sai các ký hiệu ngữ âm (âm ơ tương tự số 3 thì bả viết thành số 3 ngược, còn 1 âm ơ nữa thì viết thành số 6…), đã thế còn chống chế là nhiều từ điển viết theo nhiều kiểu. Và còn nhiều điều bức xúc nữa. Tớ đâm đầu nên phải theo cho xong nhưng nói chung không có gì hơn ngoài 1 chữ CHÁN.:Sad::Sad::Sad:
    Vậy hả mẹ tròn vo, hic hic, seo nghe tiêu cực quá . :RollingEy::Crying::Sigh:
    • 116 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em không biết làm sao mà vật vã nổi qua mấy năm học mà ra trường đây
    [COLOR=Magenta] Nguyện đi với anh suốt con đường đời
    Dù cho khó khăn vẫn chờ ta phía trước
    Con là tình yêu lớn nhất của bố mẹ:LoveStruc:
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu péo Xem bài viết
    Em không biết làm sao mà vật vã nổi qua mấy năm học mà ra trường đây
    :Silly::Silly::Silly:
    hì hì, học 2,5 năm thui mà.
    • 245 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thực tế là có nhiều trường phái phiên âm khác nhau đấy bạn ạ.
    Bạn xem kỹ lại đi nhé k lại trách nhầm cô giáo, mình nghĩ đã là cô giáo dạy ngữ âm thì làm sao mà viết nhầm ký hiệu được cơ chứ?
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cho mình hỏi có mẹ nào học ban ngày ko ạ ?rooling:
    • 659 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gem's Mother Xem bài viết
    Thực tế là có nhiều trường phái phiên âm khác nhau đấy bạn ạ.
    Bạn xem kỹ lại đi nhé k lại trách nhầm cô giáo, mình nghĩ đã là cô giáo dạy ngữ âm thì làm sao mà viết nhầm ký hiệu được cơ chứ?
    Chuyện nhiều cách đọc, phiên âm khác nhau trong tiếng Anh thì tớ không bàn. Vấn đề là có những ký tự ngữ âm chỉ có bà cô nỳ sáng tạo ra thôi. Kiểu như ký hiệu /ə/ cô ý cho thành /6/,v.v… bị học trò phản ánh còn chống chế là tại mỗi từ điển có một kiểu phiên âm khác nhau thì ai mà phục và học theo được. Cô này còn dạy cả môn dịch nữa mới kinh. Tớ nói thì các bạn cho là nói quá, nhưng có ai đã từng học VB2 thì biết, họa hoằn lắm mới có một số người “đáng để học”.
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

có tớ nè, đã tốt nghiệp năm 2007 mà vẫn như gà mờ, có bằng đoàng hoàng á.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 25 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hồi tháng 7 em có nhờ đứa bạn hỏi thăm bên trường (vì em đi làm ko lên trường giờ hành chính được) thì nó cho biết là vẫn chưa mở lớp. Từ đó đến nay em vẫn thường xuyên tìm kiếm thông tin tuyển sinh của lớp mà mà vẫn chưa thấy, trang web của trường thì chưa update thông tin. Ko rõ là khoảng thời gian nào thì lớp vb2 này khai giảng nữa, em cũng đang muốn theo lớp này. Em thấy mấy link tuyển sinh năm ngoái post vào khoảng tháng 10, nhưng cũng ko chắc chắn nó sẽ như vậy trong năm nay. Ai có thông tin gì cho em biết với nha, để em bỏ 1 ngày or 1/2 ngày làm lên nộp đơn, ko thôi mất 1 năm nữa thì tiếc lắm.
    Nếu học năm nay, làm bạn với Tuổi Thơ nha .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2