SỰ NGHIỆP

Có ai học tiếng Anh thầy Hoàn 100 Trần Hưng Đạo chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• Me Tun
    Em đến thầy hỏi lớp học dịch. Thầy bảo phải học ngữ pháp trước nhưng lớp ngữ pháp hiện đã đi được nửa đường rồi, dân tốt nghiệp tiếng Anh chính quy vào có khi cũng không theo được, và học ở đây là phải biết chịu sỉ nhục nếu học kém. Mẹ nào đã học thầy Hoàn rồi bình luận đi cho em biết thêm về lớp học với. Thời gian và học phí thế nào ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,073 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tun
    Em đến thầy hỏi lớp học dịch. Thầy bảo phải học ngữ pháp trước nhưng lớp ngữ pháp hiện đã đi được nửa đường rồi, dân tốt nghiệp tiếng Anh chính quy vào có khi cũng không theo được, và học ở đây là phải biết chịu sỉ nhục nếu học kém. Mẹ nào đã học thầy Hoàn rồi bình luận đi cho em biết thêm về lớp học với. Thời gian và học phí thế nào ạ?
    Em đây, học thầy lúc mới có bầu 1 tháng, 9 tháng sau xin nghỉ đẻ, giờ mới có 4 tháng hơn lại cố bò vào xin. Nói chung học của thầy muốn không bị xỉ vả là dân Anh xịn mà học dốt thì nên cày lại từ đầu. Nhưng em thấy đúng là đáng đồng tiền bát gạo mẹ Tun à. Nên học từ đầu, nếu thầy cảm thấy ok, thầy sẽ tự mời mẹ nó vào học lớp dịch, không cần phải xin đâu. Thầy cũng đã bảo em vào lớp dịch (hì hì tinh vi tí) cơ mà em bảo "no", em cày lại từ đầu cho nó chắc cú.
    Quen, casi vu hojc phi la 200K/thang, tuan 2 buoi (hic, tu dung laji khong go duoc dau)

Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • 389 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai cún
    Em đây, học thầy lúc mới có bầu 1 tháng, 9 tháng sau xin nghỉ đẻ, giờ mới có 4 tháng hơn lại cố bò vào xin. Nói chung học của thầy muốn không bị xỉ vả là dân Anh xịn mà học dốt thì nên cày lại từ đầu. Nhưng em thấy đúng là đáng đồng tiền bát gạo mẹ Tun à. Nên học từ đầu, nếu thầy cảm thấy ok, thầy sẽ tự mời mẹ nó vào học lớp dịch, không cần phải xin đâu. Thầy cũng đã bảo em vào lớp dịch (hì hì tinh vi tí) cơ mà em bảo "no", em cày lại từ đầu cho nó chắc cú.
    Quen, casi vu hojc phi la 200K/thang, tuan 2 buoi (hic, tu dung laji khong go duoc dau)
    Tuần hai buổi là buổi nào vậy mẹ nó, xin học thế nào, cứ đến thẳng đó xin à. Có lớp tầm chiều chiều không. Trời, cũng muốn đi học quá mà không biết sắp xếp thời gian thế nào
    • 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai cún
    Mẹ Cún ơi cho mình hỏi với, thầy Hoàn cũng dạy cả ngữ pháp nữa à? mình muốn học ngữ pháp từ cơ bản đã. Nhờ mẹ tư vấn giúp nhé!

Cám ơn mẹ cún nhiều
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Tớ cũng đang muốn đăng ký lớp nào dạy từ đầu (hệ thống NP từ căn bản nhất) để chuẩn bị ôn thi. Chố thầy H có nhận không mẹ cunmai ơi? vụ học phí 200K/ tuần 2 buổi không quá tệ đâu nếu thực sự thầy giáo dạy tốt.
    • 2,073 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Vâng vâng, ai muốn cày lại ngữ pháp a bờ cờ tu bi chia những ngôi nào ra sao thì mời học từ đầu ạ, kiểu thày dạy là không bỏ sót thằng giặc nào, bắt tuốt luốt, kể cả the, a, an, rồi tính từ trạng từ cụm từ này nọ, học xong thấy tiếng Anh nằm gọn trong tay mình ý ạ :4:. Muốn xin lớp nào thì mời đến tận nơi mà xin, thầy chúa ghét tên nào gọi điện thoại đến hỏi han, hỏi lắm quá thầy dập máy trước có mà dại mặt

Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • Me Tun
    Cảm ơn mẹ Cún nhiều nhé. Thế thì phải cố mà theo vậy.
    • 1,799 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Thế nhưng mà giờ giấc thế nào mẹ nó ơi.
    Anh
    • 215 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Học thầy Hoàn lúc đầu thì thích lắm, vì thầy dạy cẩn thận, ngày nào cũng kiểm tra bài. Ai ko học thì bị nghe chửi. Nhưng mỗi tội thầy hay câu giờ, thi thoảng tán chuyện mất 30ph huhu. Nhưng hôm đi hát Karaoke (theo gợi ý của thầy) thì buổi hôm đó vẫn bị tính tiền. Nhưng mọi người mà chịu khó học lên đến lớp trình độ cao (khoảng 2-3 năm) lớp này khoảng 6-10 người thì được liệt vào loại siêu đấy. Dưng mà hiếm lắm. Mình đang học hăng say, lấy chồng rồi sinh con bây giờ quên hết tiệt rồi. Chắc phải học lại quá
    • 389 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeHaiSam
    Học thầy Hoàn lúc đầu thì thích lắm, vì thầy dạy cẩn thận, ngày nào cũng kiểm tra bài. Ai ko học thì bị nghe chửi. Nhưng mỗi tội thầy hay câu giờ, thi thoảng tán chuyện mất 30ph huhu. Nhưng hôm đi hát Karaoke (theo gợi ý của thầy) thì buổi hôm đó vẫn bị tính tiền. Nhưng mọi người mà chịu khó học lên đến lớp trình độ cao (khoảng 2-3 năm) lớp này khoảng 6-10 người thì được liệt vào loại siêu đấy. Dưng mà hiếm lắm. Mình đang học hăng say, lấy chồng rồi sinh con bây giờ quên hết tiệt rồi. Chắc phải học lại quá
    Một khóa tận 2-3 năm cơ á mẹ nó. Sao khiếp vậy, quá bằng đại học à. mà mẹ nó nói 2-3 năm là học từ căn bủn nhất đến advanced hay là từ bắt đầu advanced đấy
    • 215 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mỗi lớp của thầy thì trụ được khoảng 6-7 tháng thì rơi rụng dần, thầy liên tục sát nhập các lớp với nhau. Nên học được lớp cao của thầy cũng còn lâu. Nhưng có người thầy thấy trình độ cao thì cũng được đặc cách vào lớp dịch của thầy.
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trong đây có mẹ nào định đi học từ a bờ cờ không hoặc đại loại cần hệ thống từ đầu như tớ (vì trước toàn tự học, rồi vào ĐH chỉ là môn ngoại ngữ 2 nên giờ sau 7-8 quên tiệt rồi) không thì rủ nhau đăng ký nhé.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Sao lớp thầy Hoàn bây giờ rơi rụng nhiều thế à, chỉ đc 6-7 tháng thôi sao. Mình học thầy Hoàn từ ngày còn đi học đại học, cũng theo được hơn 2 năm đấy, mình cũng bắt đầu học từ cơ bản, sau đó lớp mình tự chuyển lên lớp dịch thôi chứ ko thấy thầy chọn hay mời gì hết. Học lâu rồi nên kiến thức rơi rụng cũng nhiều, tuy nhiên trình độ dịch của mẹ Tít giờ cũng ko đến nỗi tệ, dịch Việt-anh cũng ko bị chuyên gia edit nhiều.

Nhưng mà đúng là học thầy Hoàn thì phải chịu nghe chửi nhiều và thầy hay câu giờ lắm. Thầy mà vào đây nghe học sinh chửi thầy thế nào chắc thầy "nóng mặt" lắm nhỉ, hehehe,
    • 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Hải anh ơi hay là bà lập danh sách nhưng mẹ nào định học từ đầu rồi đăng ký với thấy đi. Cho tôi một xuất nhé.
    iiiii
    • 1,509 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeHaiSam
    Em cũng công nhận thầy dạy được, học nói chung là vào chứ không đến nỗi chữ thầy giả cô như những thầy khác. Tuy nhiên mà em căm thầy ở chỗ thầy hay câu giờ lém, lơ mơ mất nửa buổi như chơi. Em đi lang thang shopping còn không tiếc thời gian chứ đã tập trung vào học, đóng tiền cho thầy xong mà thấy cứ cầu giờ em .

Hay chị em nhà mình tập hợp vào một lớp rồi xin luôn thể nhể
    Ba Mẹ yêu cún con nhất trên đời
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

THAM SÂN SI LÀ KẺ THÙ CỦA TA, HÃY NHẬN DIỆN VÀ DẦN DẦN TỪ BỎ NÓ. ĐỪNG THẤY VIỆC THIỆN NHỎ MÀ KHÔNG LÀM
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mẹ cunmimi lập hội đăng ký đi, cho tớ xin một chân nhé. Nhưng mà trình độ phọt phẹt của tớ chắc là bét nhất rồi. Phải đi học từ abc cơ. (Thế là có cơ hội nghe chửi nhiều nhất nhỉ???)
    • 1,509 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh
    Mẹ cunmimi lập hội đăng ký đi, cho tớ xin một chân nhé. Nhưng mà trình độ phọt phẹt của tớ chắc là bét nhất rồi. Phải đi học từ abc cơ. (Thế là có cơ hội nghe chửi nhiều nhất nhỉ???)
    Em nghĩ là trình độ của chị em mình ở cái dạng cái gì mình đang làm thì mình biết (chứ không phải là CÁI GỈ CÁI GÌ CŨNG BIẾT) và hỏi chệch tủ đi một phát là hông biết giề, hông biết giề (chứ không phải là MÀ CÁI GÌ CŨNG KHÔNG BIẾT).

Thế nên mình mới vào một lớp được, chứ không phải như hội mới toanh toành toành, hoặc bập bõm ba chứ học bồi. :3:
    Ba Mẹ yêu cún con nhất trên đời
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

THAM SÂN SI LÀ KẺ THÙ CỦA TA, HÃY NHẬN DIỆN VÀ DẦN DẦN TỪ BỎ NÓ. ĐỪNG THẤY VIỆC THIỆN NHỎ MÀ KHÔNG LÀM
    • 998 Bài viết

• 1,544 Được cảm ơn

Các bác ơi, học ABC của thầy Hoàn cũng phải hòm hòm rồi. Mỗi vấn đề bác ấy nói hết trong một buổi luôn, nên học thì phải căng ra cho nó ngấm hết. Học bác Hoàn em thấy mệt đầu lắm. Em học lớp dịch của bác mấy buổi là em chuồn, không phải vì em đuối sức thẩm thấu, mà vì thấy nặng nề mệt quá. Đi làm về chui vào đó tiếp 90 phút nữa chịu ko nổi. Lớp lại đông và chật nữa chứ, ngồi ghế nhựa và kê vở lên đùi để viết ( cách đây 1 năm ạ).

Em recommend cô Thuỳ ở Bạch Mai. Cô có các lớp basic khá hay, dùng tiếng Anh giảng bài, giá lại rẻ như làm từ thiện: 20k/buổi/2 tiếng. Tính cô hay lắm, em thì không học nhưng đang gửi một đứa em học ở đó, rất yên tâm.
    • 2,073 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti dang xit
    Thế nhưng mà giờ giấc thế nào mẹ nó ơi.
    Giờ giấc thì tuỳ chị ạ tốt nhất nên hỏi thầy, thầy dạy ác liệt lắm, sáng 2 ca, chiều 2 ca, tối cũng 2 ca nốt, nên thầy nhiều khi mệt quá phải câu giờ ngồi nghỉ cho đỡ mệt để còn tiếp tục cống hiến cho gia đình và xã hội mà :4:

Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • 1,081 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

tớ thấy có nhiều mẹ muốn học anh văn mà không có thời gian, vậy sao chúng ta không mở topic "học tiếng Anh" để người giỏi truyền kinh nghiệm cho người không giỏi (chứ không phải dở, hì hì). Web chúng ta có box châu Âu, châu Mỹ, châu Úc, rất nhiều mẹ giỏi tiếng Anh; mà học lúc nào cũng được, không bị gò bó thời gian nữa. Cả nhà thấy sao?

fyi, đối với Sài gòn, thầy Thuận dạy cực hay, và chửi cũng hay luôn, nhưng không câu giờ. Thầy sửa ngữ pháp tiếng Việt trong các articles trước rồi mới dạy dịch sang tiếng Anh (mà chuyển ngữ chứ không phải dịch từ), cho nên học thầy xong thì... mất tự tin ngay cả chính ngôn ngữ mẹ đẻ nữa, hichic... Đùa tí thôi! Thầy Thuận là outstanding đó. Mẹ nào ở Sài gòn quan tâm thì đến trung tâm Vyta (nằm trong trường Collette) để hỏi nhé.
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6