SỰ NGHIỆP

chuyển slide show (pps) thành file ppt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.23K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Các bạn giỏi i tờ ơi, làm ơn cho mình hỏi làm cách nào chuyển file .pps sang thành .ppt hoặc ít ra là in được. Đối tác của mình gửi 1 file gần 200 slides lận, chắc không muốn cho mình "sử dụng lại" nên chuyển thành pps. Nhưng chơi khó nhau quá vì đọc thế thì toét mắt! (của đáng tội cũng nhiều đoạn hay mà mình muốn "dùng lại" :4:.)
    Giúp mình với, xin cảm ơn trước nhé
    Saving my energy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,818 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Ewww... ppt mà những... 200 trang cơ á??? Sợ quá sợ quá vì trước giờ căng nhất mẹ Thư làm đến 100 trang Nhưng không có cách để chuyển ngược lại từ *.pps sang *.ppt. Nếu mẹ của Diệu Linh muốn in thì phải làm "thủ công" một tẹo. Mở file .pps đó ra cùng lúc với Word ra rồi qua mỗi trang, bấm Alt+PrintScreen để capture lại "ảnh" của cái slide đó, sau đó sang Word, paste (Ctrl V).
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 13,240 Bài viết

• 9,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThu
    Ewww... ppt mà những... 200 trang cơ á??? Sợ quá sợ quá vì trước giờ căng nhất mẹ Thư làm đến 100 trang Nhưng không có cách để chuyển ngược lại từ *.pps sang *.ppt. Nếu mẹ của Diệu Linh muốn in thì phải làm "thủ công" một tẹo. Mở file .pps đó ra cùng lúc với Word ra rồi qua mỗi trang, bấm Alt+PrintScreen để capture lại "ảnh" của cái slide đó, sau đó sang Word, paste (Ctrl V).
    Mẹ Thư ơi, không cần phài Alt - Print Screen đâu, bấm Print Screen cũng đủ rồi, và rồi qua Word paste qua thôi.
    • 2,818 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom
    Mẹ Thư ơi, không cần phài Alt - Print Screen đâu, bấm Print Screen cũng đủ rồi, và rồi qua Word paste qua thôi.
    Cảm ơn chị Liên!
    Ấy là tại thói quen. Đôi lúc làm những cái khác, chỉ muốn capture cái window đang làm thôi chứ không muốn taskbar và những thứ linh tinh khác. Đúng là nếu mở pps thì không cần. Cheers!
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Oái, thế thì ngồi copy cắt dán cả ngày mất thôi, huhu. Cám ơn mẹ Thư và chị Liên nhé. 200p là có cả charts rồi hình rồi illustrations đủ thứ tùm lum không hiểu gì nên chỉ muốn lọc ra đọc cái core cho nhanh. Dưng mà nó cứ chạy, mình cứ dán, rồi quay lại không biết nó chạy đến đâu rồi thì sao, rồi lại còn trong 1 slide nó có cái link bên trong cũng chạy roẹt roẹt (không biết tả thế nào) cũng cứ thủ công cắt dán vậy thì có được không? híc híc

Tại vì đầu óc mẹ cháu bây giờ rất có vấn đề, đọc trước quên sau, phải refer lại những trang trước thì không biết phải quay lại bao nhiêu trang thì mới ra cái mình cần, rồi 1 lúc nữa thì không biết mình đang ở đâu! Con mà ré lên 1 phát thì vứt tuốt chả nhớ gì nữa luôn . Tóm lại là ai hỏi đến cái gì cũng phải giở giở đọc đọc 1 hồi, nếu không có văn bản là tiệt không nhớ gì cả. Đi công tác có 1-2 ngày mà tìm không ra cái schedule (để ngay trong túi xách chứ đâu) là "được" chơi cả ngày luôn vì chịu không nhớ được mình phải làm cái gì
    Saving my energy.
    • 2,818 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Mẹ Lily thử cho "nó" chạy, rồi khi đến trang muốn in, bấm chuột phải xem nó có option pause chương trình lại không? Chụp, cắt dán xong, ta lại cho "nó" chạy rồi lại tiếp tục bài chụp, cắt, dán tiếp

Khi bấm Alt+PrintScreen hoặc PrintScreen, khoảng gần 1 giây sau máy sẽ "chụp" lại những gì hiện ra trên màn hình. Nếu ở đoạn nào đó, cái link nó tự chạy, tự động mở ra, mẹ Lily muốn chụp lai phần nào thì căn chỉnh thời gian để nhấn nút PrintScrn.
    • 85 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cứ lăn tăn nãy giờ không hiểu mình hiểu có đúng ý mẹ Lily không, theo em hình như chỉ cần dùng chương trình Microsoft powerpoint mở nó ra thì *.pps hay *.ppt cũng vậy thôi mà. Thậm chí chả cần thế, cứ sửa thẳng cái extension của nó thành *.ppt cũng được???
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn có thể chuyển đuôi của file pps sang ppt là xong.

Trong Windows Eplorer, vào Tools/Folder Options/View, cuộn xuống và bỏ phần "Hide extension for known filetypes".

Sau đó mở thư mục có file pps ra, bấm chuột phải vào file pps, chọn rename, sau đó thay pps bằng ppt, thoát ra là xong.
    • 687 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhn2509
    Bạn có thể chuyển đuôi của file pps sang ppt là xong.
    Đúng thế, nếu file đó được gửi từ email thì save ra máy mình trước, rồi vào Window explorer, select file đó, click chuột phải, chọn rename thành*.ppt là tha hồ sửa. Tương tự bạn soạn file*.ppt, rồi rename thành *.pps thì khi gửi đi, người nhận click vào sẽ xem văn bản ở chế độ slideshows. Mình vẫn hay gửi cho anh iu 1 cái home made greeting card, anh giai mở ra là nó bung vào mặt ngay, khỏi phải click vào link liếc gì đó cho mệt như khi soạn từ các chương trình trên mạng
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn