SỰ NGHIỆP

chuyển đuôi psd sang jpg.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 33.3K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 680 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

có ai biết cách chuyển file hình đuôi psd sang jpg không thì làm ơn chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phần mềm chuyển đuôi file FLV sang MP4

Anh chị nào có phần mềm chuyển đuôi file FLV sang MP4 có thể share cho em với ko ạ? cảm ơn rất nhiều :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• Tủ lạnh hitachi

Bạn nào dùng tủ lạnh hitachi 2 cửa loại tiết kiệm điện năng chưa a? Mình định mua , nhưng thấy đc...

• Công việc đầu tiên - từ kỳ vọng đến... vỡ mộng

Khi mới ra trường, ai trong chúng ta mà không nuôi những mộng tưởng lớn lao về sự nghiệp trước mắt....

• làm sao chuyển file đuôi.prc sang.doc

Các bạn ơi, Mình mới kiếm được mấy cái ebook có đuôi.rar Về mở ra thì lại thấy nó ko fải là đuôi.doc hay.pdf Loay hoay search mãi thì cũng kiếm được phần mềm để mở nó ra ....Nhưng mà mỗi trang sách thì chỉ có vài chữ và phải đọc trên pc, chẳng có lệnh print để in ra giây đọc cho đỡ mỏi mắt....

• Bảo vệ mình khi bị đồng nghiệp đổ trách nhiệm

Bạn có lo sợ mình có thể bị khiển trách vì những lỗi không phải do mình ở công ty? Và bạn không...

• 267 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fromthoa
    có ai biết cách chuyển file hình đuôi psd sang jpg không thì làm ơn chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiều nhiều.
    kg biết là cái em biết có giúp ích gì được cho chị kg?!! :1:

Ở trong máy chụp hình numerique đều có logiciel , sau khi intall xong, chị sẽ thấy nó cho phép chuyển các loại đuôi sang dạng jpeg

Cụ thể , em dùng máy của Nikon, em sẽ mở logiciel ra, và làm nhự thế này

[IMG][/IMG]

Nó sẽ hiện lên nhựng thông số, và hỏi chị muốn đặt tên gì cho tấm hình mới, cứ thế chị chọn thôi, rồi bấm OK

Em kg biết là logiciel của chị có cho phép làm kg, chị thử xem sao!!!
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chẳng biết là đổi ở đâu và nhiều hay ít nhưng em chỉ theo cách của em nha.

Chị fromthoa mở PTS ra, mở file PSD ra, và sau đó bấm File-Save As nó sẽ hiện lên cửa sổ, chị bấm vào khung thứ 2 dòng Format nó hiện một loạt đuôi ra chị click vào JPG và sau đó bấm save là xong. Còn nếu chỉnh sửa một loat hình PSD qua JPG thì chị nên nói rõ hơn tí để các chuyên gia bày cho chị.

• 680 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn Amelie nhé.

Nhưng vấn đề của chị là: sau khi chị dùng photoshop để chỉnh sửa hình chị không thể save hình ở jpg, photoshop luôn save ở dạng pds thì làm sao đây? Nhiều phần mềm của chị không đọc psd mà chỉ đọc jpg thôi.

Cầu kíu các chuyên gia giúp đỡ, cảm ơn nhiều.
    • 1,081 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fromthoa
    Cảm ơn Amelie nhé.

Nhưng vấn đề của chị là: sau khi chị dùng photoshop để chỉnh sửa hình chị không thể save hình ở jpg, photoshop luôn save ở dạng pds thì làm sao đây? Nhiều phần mềm của chị không đọc psd mà chỉ đọc jpg thôi.

Cầu kíu các chuyên gia giúp đỡ, cảm ơn nhiều.
    Bạn làm theo mưa và nắng thử coi, dùng save as thay vì save
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,769 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Làm giống như mưa & nắng đó Thoa. Mở ch/tr photoshop ra, open cái hình mà có đuôi psd đó ra. Click vô File - Save as (hoặc là nhanh thì bấm shift+Ctr+S) , sẽ hiện ra cửa sổ nhỏ, có 2 ô trống, 1 ô là đặt tên cho file mới , 1 ô là format , click vào format chọn JPEG rồi bấm ok là xong.

Nói gọn cho dễ hiểu là lấy cái hình psd save lại dưới dạng JPEG.
    Andy Ân
    • 680 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

PTS của mình chỉ cho save as 8 dạng là eps, dcs, psd,psb,pdf,raw,tiff mà thôi. Hay tại PTS của mình dùng đời cũ, mình dùng PTS CS2. Còn Mưa&nắng dùng loại gì thế?
    • 680 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AndyAn
    Làm giống như mưa & nắng đó Thoa. Mở ch/tr photoshop ra, open cái hình mà có đuôi psd đó ra. Click vô File - Save as (hoặc là nhanh thì bấm shift+Ctr+S) , sẽ hiện ra cửa sổ nhỏ, có 2 ô trống, 1 ô là đặt tên cho file mới , 1 ô là format , click vào format chọn JPEG rồi bấm ok là xong.

Nói gọn cho dễ hiểu là lấy cái hình psd save lại dưới dạng JPEG.

chị ơi, pts của em nó không ra cái bảng dài dặc như của mưa&nắng mới tệ chứ, ôi hu hu nó ra có 8 dạng mà lại nhất định không có jpg ôi huhuhu

Em mò cả sáng nay không được nên bây giờ ngồi chờ kíu chị ạ.
    • 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Của em là CS2 đó fromthoa à. Hay là chị save for web đi nó ra gif có thể máy chị đọc được.
    • 680 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mưa&nắng
    Của em là CS2 đó fromthoa à.
    ôi thôi , chị đang hi vọng là của em có gì khác để chi update pts mà thế này thì làm sao đây?
    • 680 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chị làm theo cách của mưa&nắng rồi, ok liền và chị phát hiện ra trong save as web có jpg luôn.

Cảm ơn các chị em đến kíu em nhé. Khó khăn mấy mà lên đây thế nào cũng chữa được mà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://www.gold-software.com/files/abc.exe
    Cái soft này hỗ trợ. change nhiều file pic lắm . bạn thử xem
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này tôi quên rồi .để tôi coi lại , có gì thì gửi mail cho tôii theo địa chỉ htt0106@yahoo.com nói chung cái này dễ lắm ko phức tạp đâu !!!
    • 8,389 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fromthoa Xem bài viết
    Ha ha ha, cái này tớ cũng bi mắc roài
    Nguyên nhân là bạn để chế độ 16 bits màu

Khắc phục: Mở file ảnh = pts CS2 lên, vào Image ->Mode -> check vào 8 bits/Channel

Hi hi, nếu được thì :Kiss: :Kiss: :Kiss: tớ nhé
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mittit2; 25/12/2007 vào lúc 09:00 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)