SỰ NGHIỆP

Chứng chỉ tin học ICDL là gì ???????

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 2.98K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang định thi lấy chứng chỉ tin học văn phòng với mục tiêu là đi làm và có thể học lên cao hơn nữa nếu có điều kiện. Mà các chứng chỉ A B C gì đấy thì có thể mua được bằng tiền (mất giá quá :Sad. Em có nghe nói về một chứng chỉ tin học quốc tế tên là ICDL do ECDL Foundation cấp, có giá trị quốc tế. Các bố mẹ ở đây có ai từng biết hoặc đã thi chứng chỉ này có thể tư vấn cho em biết về chứng chỉ này được không ạ?
    Em cám ơn các bố mẹ trước :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn,

Chứng chỉ ICDL (International Computer Driving Licence) gồm có 7 mô đun: 1. Các khái niệm về Công nghệ thông tin và Truyền thông; 2. Sử dụng Máy tính và Quản lý Tệp tin; 3. Xử lý Văn bản (Word); 4. Bảng tính (Excel); 5. Sử dụng Cơ sở dữ liệu (Access); 6. Trình chiếu (PowerPoint); 7. Duyệt Web và Truyền thông (Internet & Email).

Nếu bạn đỗ được 4 môn thi bất kỳ thì bạn sẽ được cấp chứng chỉ ICDL Start, đỗ cả 7 mô thi thì được cấp chứng chỉ ICDL Core (đầy đủ). ICDL phù hợp với tất cả những ai có sử dụng máy tính, chứng chỉ chứng minh khả năng thành thạo, kỹ năng máy tính của thí sinh.

Bài thi ICDL hoàn toàn tự động, bạn sẽ thao tác, trả lời câu hỏi trực tiếp trên máy, thi xong có kết quả ngay. Đa số thí sinh hiện nay đăng ký gói thi ICDL Start (gồm có 4 bài thi thử, 5 bài thi thật, và 1 chứng chỉ Start nếu đỗ 4 mô đun bất kỳ). Thời gian tối đa của bài thi thử là 75 phút, và bài thi thật là 45 phút (cho 1 mô đun). Bài thi thử rất có ích, giúp cho bạn biết được kiến thức, kỹ năng hiện tại của bạn, thể hiện chi tiết câu hỏi nào bạn đã làm đúng, làm sai, và để giúp bạn chuẩn bị cho bài thi thật. Trả lời đúng 75% số câu hỏi là bạn đã đỗ bài thi đó.

Thông tin chi tiết bạn có thể xem tại website ICDL Việt Nam: http://www.icdlvietnam.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ có biết về chứng chỉ này. Bạn có cần thông tin nữa ko?