SỰ NGHIỆP

Cho em hỏi về lương của nhân viên Khác sạn 5 sao

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.75K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

em đang học trung cấp quản lí khách sạn. Anh văn giao tiếp tốt. Sau khi tốt nghiệp em sẽ cố gắng apply vào khách sạn 5 sao. Em rất thích làm trong khách sạn mặc dù làm trong ngành này cũng hơi vất vả. Em thích làm bên bộ phận phòng hơn vì em thích làm công việc có sự hoạt động cơ thể và ở bộ phận này nó cũng ko quá xô bồ như lễ tân ạ.

khi mơi ra trường và bước vào làm trong 1 KS thì em sẽ phải làm 1 nhân viên buồng phòng trước . Vậy các mẹ cho em hỏi là lương khởi điểm của 1 housekeeping là bao nhiêu? và thường hay dc tip bao nhieu ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

up :RaisedEye
    • 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Nếu xác định vào ksan 5* thì bphan nào cũng cạnh tranh điên cuồng e nhé :Silly:
    Lương của Hskp hay ltan đều ko cao,chưa kể Service charge,tip....nhưng cộng tất cả lại thì khoang 3-5tr /1 tháng . Còn tiền tip thì e hỏi khách chứ :Laughing:,j/k.Tip thì có người cho người ko,từ 1$--10$ nhưng quỹ này sẽ để chia chứ e không được cầm đâu vì e ko được cầm tiền ra khỏi ksan nhé :Smiling:
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vobeochongbeo Xem bài viết
    Nếu xác định vào ksan 5* thì bphan nào cũng cạnh tranh điên cuồng e nhé :Silly:
    Lương của Hskp hay ltan đều ko cao,chưa kể Service charge,tip....nhưng cộng tất cả lại thì khoang 3-5tr /1 tháng . Còn tiền tip thì e hỏi khách chứ :Laughing:,j/k.Tip thì có người cho người ko,từ 1$--10$ nhưng quỹ này sẽ để chia chứ e không được cầm đâu vì e ko được cầm tiền ra khỏi ksan nhé :Smiling:
    dạ nếu họ cạnh tranh mà em ko cạnh tranh thì co dc ko ạ?

lên supervisor thì lương bao nhiêu ạ?
    • 4,454 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

ôi, cứ tưởng ks 5* lương cao chứ, hóa ra cũng bình thường (so với cường độ làm việc)
    mấy em Sofitel Metropole cũng vậy nhé, choáng quá cơ
    mỗi tội được mua bánh rẻ và có thẻ nhân viên đi khách sạn cùng tập đoàn thì đc rảm rá rẻ bèo
    • 1,353 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Vậy , có chị nào biết ở SG đâu đang tuyển lễ tân ??? (nếu ko thì làm phòng) KS 2,3,4 sao cũng được (5sao khó quá hiiiii) Em hỏi thật đấy , ko hỏi chơi đâu :Angel:
    Nhưng lại thích làm trong KS vì vừa sạch , đẹp lại ...... sang trọng (KS sang trọng chứ ko phải mình sang trọng) hiiiiiii :Sick:
    PS : mới đọc box tình yêu , vừa gặp bài của mèo mèo & comment lần đầu tiên . Giờ vô tình qua box công việc này cũng đụng nha :cool:
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:

• 429 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em đây cũng làm ks to rồi thì thấy là có tiếng mà chả có miếng, lại còn trên đe dưới búa, động tí là doạ warning rồi trừ incentive này nọ, thế mà mình cũng làm được 2 năm cơ đấy. Đến lúc chửa đẻ thì nghỉ luôn, đi tìm vùng trời tự do hơn ở nơi mà mình được coi trọng, cho bõ những ngày lao tâm khổ tứ.

• 144 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

vào nghe ngóng tí,
    mình có nhỏ bạn làm ks 5 sao, lương cứng thì bình thường nhưng còn ăn commission nọ kia nữa, chưa thấy hắn phàn nàn jề
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

dạ làm KS 5 sao mà phấn đấu lên Sup bộ phận buồng fòng thì có quá khó và áp lực ko ạ?
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mèo mèo Xem bài viết
    dạ làm KS 5 sao mà phấn đấu lên Sup bộ phận buồng fòng thì có quá khó và áp lực ko ạ?
    có chí phấn đấu quá
    không có việc gì khó
    chỉ sợ tiền không nhiều
    đào núi và lấp biển
    đào không được thì thuê
    • 2,618 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mondaytired Xem bài viết
    có chí phấn đấu quá
    :Laughing::Silly::Battin ey: em ấy còn trẻ mà mẹ nó....
    • 623 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

chưa ai trả lời em về vụ lương lậu ạ :Sad:
    • 2,618 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Cố gắng học và trao dồi ngọai ngữ đi em, chuyện vào KS có tiếng và 5 sao như em muốn thì ko dzễ, cũng ko khó đâu, quan trọng "Sức" e thế nào thôi. Thì cũng phải từ thấp đến cao.
    Thằng e họ chị vừa học, vừa làm ở KS (Caravelle), sau này tốt nghiệp trái ngành, nhưng nó vẫn làmnở đấy, có lẽ cũng đủ sống. Mới đầu làm bưng bê, rồi quản lý nhóm nhỏ nhỏ, bây giờ cũng được 5-6 năm làm rồi, chắc cũng “súp siếc”nhỏ nhỏ gì rồi. Thời gian đầu tụi nó làm bán thời gian, chiều tối đi sáng mới về……, sau đó mới là nhân viên chính thức. Và nó phải làm cả 2 job nữa ấy, cả 1 quá trình phải nổ lực, phấn đấu hết mình.
    Nếu em có trình độ chuyên môn thì chị nghĩ cũng dzễ phát triển đó. Cố gắng lên em. Quan trọng là mình tìm được nơi làm có cơ hội thăng tiến tốt thôi, chị nghĩ tìên bạc thời gian đầu ko là vấn đề đâu em. Lo nghĩ xa quá làm chi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dori; 04/11/2009 vào lúc 06:30 PM.
    • 94 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chị làm hồ sơ cho các em bên KS vay hoài nè, toàn 5* như Sofitel , Norfolk , Caravelle ..., lương cũng tầm 3tr -4tr thui em,cũng nghe mấy ng bên đó than hoài,chị thấy có làm bếp 5* thì lương ok
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lyn_hoàng; 04/11/2009 vào lúc 06:39 PM.
    • 2,031 Bài viết

• 4,641 Được cảm ơn

có bố nào muốn làm bộ phận buồng phòng ko ạ?
    • 530 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Lương của nhân viên buồng phòng khởi điểm từ 3-3,5M/ tháng. Mỗi năm tăng được một chút khoảng 10 - 15%.

Để làm quản lý trung bình mất từ 5 - 8 năm. Chỗ nào cơ cấu nhân sự thiếu thì 3 năm cũng có cơ hội.

Thách thức lớn nhất là sự chèn ép, đấu đá, hành hạ nội bộ lẫn nhau ở cả cấp trên, cấp dưới lẫn đồng sự dù ở bộ phận nào.
    • 591 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Mình nghe nói chỗ này là khách sạn của Hàn Quốc. Mới khánh thành nên chắc đang tuyển người. Các bạn thử nộp đơn xem sao nhe.
    http://charmsuite.com.vn
    • 11 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Xã mình từng làm ở khối văn phòng, 1 ks 5* tại Q1. Mình thấy cv này hợp với những bạn có đam mê, định hướng nghề nghiệp tốt, thích làm front office vì các bạn sẽ học được nhiều. Còn riêng khối văn phòng thì không phải là môi trường tốt, do quản lý nhiều lao động chân tay quá nên khối lượng công việc lớn & đãi ngộ ở mức dưới trung bình.

Entry level thì lương khoảng hơn 3 tr. Đối với mọi vị trí đều có service charge mỗi tháng - một khoản % tính trên hóa đơn của khách trong tháng đó. Hồi đó một tháng chàng có thu nhập khoảng 8-9tr. Sau này nhảy qua ngành khác, lương ngon lành hơn, công việc cũng tốt hơn
    • 61 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đừng bt vào bộ phận buồng vì quá vát vả và lương khởi điểm tầm 3tr5, còn tiền tuýp thì k phải ngày nào cũng đc, làm phòng oc thì mới đc tiền týp chứ out thì k đc. Thường thì hầu nhu chỉ 1$ nói chung chẳng đc bn. Túm lại làm bên ngoài ngon hơn đừng nhìn thấy bề ngoài ngon mà đâm đầu xin vào Ks.
    • 61 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mèo mèo Xem bài viết
    dạ nếu họ cạnh tranh mà em ko cạnh tranh thì co dc ko ạ?

lên supervisor thì lương bao nhiêu ạ?
    Lương tại ks Fortuna nhân viên thử việc Hskp là 3tr5 sau 2 tháng đầu, song rồi thì 4tr5 tháng chưa trừ 10% bảo hiểm. còn lương supervior thì 6tr mà vất vả vô cùng. Mỗi nv Hskp phải dọn 17 phòng có hôm 18 phòng nghỉ trưa đc 30p để ăn và hôm nào cũng 1h30p mới được ăn. Khuyên bạn k lên làm bên bộ phân Hskp.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2