SỰ NGHIỆP

Chỉ dùm cách download phim từ IDM!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 537 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Mình muốn download các phim từ trang Adrive.com (link mẹ NT up lên). Mẹ NT cũng đã có 1 topic để hướng dẫn download các phim bằng IDM, nhưng mình làm ko đc. Nhờ các bạn chỉ dùm mình với nhé:
    1. Có phải vì cơ quan mình có phần mềm chặn, nên mình ko thể cài IDM vào máy tính ở cơ quan đc ko? Vì khi mình cài IDM tại cơ quan ko đc, nhưng về nhà lại đc luôn.
    2. Mình cài IDM ở nhà, tất cả các bước đều đúng như hướng dẫn, mình cũng đã down đc 1 phim rồi. Nhưng khi tiếp tục các phim khác thì lại ko đc nữa. Sau khi click vào đường link, nó chỉ dl cho mình có mỗi cái đường dẫn trang web đó thôi, ko thể dl đc phim.
    3. Có thể dùng phần mềm dl nào khác, flashget chẳng hạn để dl phim từ adrive ko?

Cảm ơn các bạn trước nhá! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 87 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi devameo Xem bài viết
    Mình muốn download các phim từ trang Adrive.com (link mẹ NT up lên). Mẹ NT cũng đã có 1 topic để hướng dẫn download các phim bằng IDM, nhưng mình làm ko đc. Nhờ các bạn chỉ dùm mình với nhé:
    1. Có phải vì cơ quan mình có phần mềm chặn, nên mình ko thể cài IDM vào máy tính ở cơ quan đc ko? Vì khi mình cài IDM tại cơ quan ko đc, nhưng về nhà lại đc luôn.
    2. Mình cài IDM ở nhà, tất cả các bước đều đúng như hướng dẫn, mình cũng đã down đc 1 phim rồi. Nhưng khi tiếp tục các phim khác thì lại ko đc nữa. Sau khi click vào đường link, nó chỉ dl cho mình có mỗi cái đường dẫn trang web đó thôi, ko thể dl đc phim.
    3. Có thể dùng phần mềm dl nào khác, flashget chẳng hạn để dl phim từ adrive ko?

Bản chất của các phần mềm DL là nó sẽ tạo các Connect tới các link.
    Về cơ bản các phần mêm giống nhau. Nên bạn dùng phân mềm nào cũng được. Mình hay dung Bitcomet để load phim...
    • 127 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi . có thể ở CQ bạn dùng mạng Lan . Bạn vào proxi của IDM đặt các thông số cho nó rồi DL " mái thoải " về xem nha .
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn làm như sau để down load phim
    vì hầu hết phim trên mạng có đuôi là FLV
    nên: mở idm ra, nhấn vào chữ : downloads (trên menu) rồi chọn Option
    mở ra 1 cái bảng, rồi chọn tab là : Type , nhìn xuống dưới 1 tý, anh (chị ) gõ đuôi cần download vào là : FLV rồi ấn ok ........
    sau đó mở phim cần xem ra tự nó sẽ down về, hi vọng là OK
    • 537 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungdv Xem bài viết
    Bản chất của các phần mềm DL là nó sẽ tạo các Connect tới các link.
    Về cơ bản các phần mêm giống nhau. Nên bạn dùng phân mềm nào cũng được. Mình hay dung Bitcomet để load phim...
    Mình cũng hay dùng Flashget, nhưng hình như từ Adrive phải dùng IDM mới down đc hay sao ý :Sad::Sad:
    • 537 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thegioikodu Xem bài viết
    Hi . có thể ở CQ bạn dùng mạng Lan . Bạn vào proxi của IDM đặt các thông số cho nó rồi DL " mái thoải " về xem nha .
    Bạn ơi, chỉ cụ thể dùm mình với!!! Trình độ IT "còi" nên mình ko biết giờ phải làm gì :Sad:. Cảm ơn bạn nhiều nhiều!!! :Rose::Rose::Rose:
    • 537 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinh_le12 Xem bài viết
    bạn làm như sau để down load phim
    vì hầu hết phim trên mạng có đuôi là FLV
    nên: mở idm ra, nhấn vào chữ : downloads (trên menu) rồi chọn Option
    mở ra 1 cái bảng, rồi chọn tab là : Type , nhìn xuống dưới 1 tý, anh (chị ) gõ đuôi cần download vào là : FLV rồi ấn ok ........
    sau đó mở phim cần xem ra tự nó sẽ down về, hi vọng là OK
    Cảm ơn bạn, mình đã làm rồi mà ko đc.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

khó nhỉ ???
    • 127 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi, chỉ cụ thể dùm mình với!!! Trình độ IT "còi" nên mình ko biết giờ phải làm gì :Sad:. Cảm ơn bạn nhiều nhiều!!! :Rose::Rose::Rose:
    Bạn kích chuột phải vào internet-->propertier -->Connections rồi kích vào LAN settings . ở hộp Proxy sever sẽ có 1 loạt các thông số Address ,,Port ..( nếu CQ bạn dùng mạng Lan thì sẽ có ).Ghi ra giấy cho chắc .
    Său đó kích vào IDM ( mũi tên xanh) vào Options -->Proxy có 3 hộp Use HTTP Proxy ,Use HTPS Proxy , Use FTP Proxy bạn nhập hết dãy số đã ghi ( chú ý ghi đúng ô Port , Address >>Proxy ) rồi ok.
    Như vậy là bạn đã thiết lập xong đường truyền cho IDM .
    • 537 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thegioikodu Xem bài viết
    Bạn kích chuột phải vào internet-->propertier -->Connections rồi kích vào LAN settings . ở hộp Proxy sever sẽ có 1 loạt các thông số Address ,,Port ..( nếu CQ bạn dùng mạng Lan thì sẽ có ).Ghi ra giấy cho chắc .
    Său đó kích vào IDM ( mũi tên xanh) vào Options -->Proxy có 3 hộp Use HTTP Proxy ,Use HTPS Proxy , Use FTP Proxy bạn nhập hết dãy số đã ghi ( chú ý ghi đúng ô Port , Address >>Proxy ) rồi ok.
    Như vậy là bạn đã thiết lập xong đường truyền cho IDM .
    Trong cái proxy server ko có thông số về Address bạn ơi!!! Port là 80. Mình đã add cái 80 vào IDM rồi, vẫn ko đc. Chắc tại mình ko hiểu biết mấy nên bó tay thôi. Cảm ơn bạn đã giúp mình!!! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trong cái proxy server ko có thông số về Address bạn ơi!!! Port là 80. Mình đã add cái 80 vào IDM rồi, vẫn ko đc. Chắc tại mình ko hiểu biết mấy nên bó tay thôi. Cảm ơn bạn đã giúp mình!!! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Download như bình thường thôi mà, chẳng phải thay đổi cái gì ở Proxy cả đâu.
    Bà chị add nick E vào, E nghĩ có thể E sẽ hướng dẫn đc đấy.
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại
    • 1,439 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Bác nào có IDM bản Portable cho em xin. Em có bản 5.09 nhưng bị báo là có mã độc:mad:
    • 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhongAn Xem bài viết
    Bác nào có IDM bản Portable cho em xin. Em có bản 5.09 nhưng bị báo là có mã độc:mad:
    IDM v512 Build 11 bản mới nhất cho đến nay.

DL: http://www.lovelinh.net/IDM512b11.rar

Bà chị yên tâm cái này E đã quét bằng KIS 2009 nên cứ yên tâm mà dùng.
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo mình nếu cài ko được IDM thì chỉ là do bạn đang chạy trên user limit _ ko phải admin .
    Còn việc ko dow được thì có nhiều nguyên nhân lắm :
    1 . Máy chủ limit bandwith .
    2 . Host có speed thấp .
    3 . Bạn chưa setup thành 16 đường (vào Option và phần Connection nhé ) .

Các công cụ để c.rack _ thường bị nghi là virus _ thực ra cũng đúng _ nhưng nó là virus tốt _ các bạn ko phải lo .
    • 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nab2195 Xem bài viết
    Theo mình nếu cài ko được IDM thì chỉ là do bạn đang chạy trên user limit _ ko phải admin .
    Còn việc ko dow được thì có nhiều nguyên nhân lắm :
    1 . Máy chủ limit bandwith . ----> Cái này đúng, làm cho ko down dc.
    2 . Host có speed thấp . -----> Cái này sai vì chỉ làm cho chậm chứ ko phải ko download dc.
    3 . Bạn chưa setup thành 16 đường (vào Option và phần Connection nhé ) .
    ----> Cái này làm tăng tôc độ download lên nhưng phải dc host hỗ trợ thì mới dc.

Các công cụ để c.rack _ thường bị nghi là virus _ thực ra cũng đúng _ nhưng nó là virus tốt _ các bạn ko phải lo . ----> Theo meohen thì không có virus tốt nào cả, đây gọi là cái giá trả cho việc dùng phần mềm ko có bản quyền
    mấy dòng đỏ bên trên là một số nhận định của meohen!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meohenmiao; 13/06/2008 vào lúc 10:59 PM.
    • 1,176 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Chữ ký bác mèo hen dài quá hihi
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 1,439 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meohenmiao Xem bài viết
    IDM v512 Build 11 bản mới nhất cho đến nay.

DL: http://www.lovelinh.net/IDM512b11.rar

Bà chị yên tâm cái này E đã quét bằng KIS 2009 nên cứ yên tâm mà dùng.
    Có mỗi 1 file .exe không chạy được bác ạ. Nó báo Signature not found.
    • 87 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng hay dùng Flashget, nhưng hình như từ Adrive phải dùng IDM mới down đc hay sao ý :Sad::Sad:
    vẫn đê bác khai báo file là ok thui
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nè anh em, tôi mới vào 4room thôi nhưng mà thấy anh em bàn luận cái này hay hay nên xin cho ý kiến, ai dung firefox thì cài thêm tiện ích của downloadhelper của firefox luôn nhé, tải qua firefox cũng đc ko thì copy URL qua IDM là down thoải mái, video j cũng đc miễn là mình xem đc online
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2