SỰ NGHIỆP

Câu lạc bộ tiếng Anh miễn phí – sân chơi bổ ích cho bé. Welcome bé từ 3 tuổi!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 116 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 1,009 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Chào các mẹ :Smiling:

Mẹ Hip cũng là một vị phụ huynh như các mẹ. Với mong muốn giúp con làm quen với tiếng Anh một cách thật tự nhiên, học một cách hấp dẫn, học mà chơi – chơi mà học không gò bó, gây sức ép cho con mà vẫn hiệu quả; chính vì vậy em có mong muốn lập câu lạc bộ tiếng Anh miễn phí cho các con.

Ý định này của em đã từ khá lâu nhưng hôm nay mạnh dạn chia sẻ với các mẹ. Chắc các mẹ chúng ta ở đây cũng nhận thức rõ tầm quan trọng của TA nhưng điều quan trọng là cách để con tiếp thu như thế nào khi con vẫn đang là con trẻ - đừng gây áp lực học hành quá lớn cho tuổi thơ các con. Em cũng muốn con mình sớm được làm quen với ngôn ngữ này nhưng phải học mà chơi, học một cách thích thú và hấp dẫn.

Bạn Bông híp nhà em hiện 3 tuổi, rất thích thú với việc làm quen 1 ngôn ngữ mới qua các bài hát, đoạn phim, bài thơ. Xuất phát từ mong muốn cho chính cô con gái bé bỏng và mấy đứa cháu của mình (5, 7 tuổi) có điều kiện tiếp xúc, làm quen với tiếng Anh từ nhỏ thế nên em muốn tạo ra một môi trường học tập tiếng Anh tự nhiên. Do đó, qua đây xin chia sẻ và mong ý kiến của các bố mẹ về câu lạc bộ tiếng Anh cho bé. :Smiling:

Do có điều kiện về địa điểm (rất rộng rãi, thoáng mát, sạch sẽ), những người bạn bản xứ, những người bạn - em (đi du học về) thích chơi với trẻ con… Em đã nói chuyện nêu ý định của mình và mọi người rất ủng hộ, sẽ giúp đỡ nhiệt tình cho câu lạc bộ.:LoveStruc:

Em dự định tổ chức vào hoặc sáng (hoặc chiều) thứ 7 hoặc ngày chủ nhật. Tuần 1 buổi.

Hoàn toàn free vì địa điểm, các cơ sở vật chất đã có sẵn. Vị trí: quận Ba Đình.

Hình thức hoạt động của câu lạc bộ (dự định ạ, có gì các mẹ bổ sung):

- Các bé sẽ được tiếp xúc với người nước ngoài, các em bé dễ thương con của các cô chú ấy.
    - Học tiếng Anh qua các bài hát thiếu nhi bằng Tiếng Anh (trình chiếu hoặc mở VCD, DVD ạ)
    - Nếu đi vào quy củ có thể sẽ học theo 1 số giáo trình cụ thể (sẽ bàn thêm cụ thể sau)
    - Chơi trò chơi (VD: xếp hình, vẽ…, các trò chơi vận động… tất nhiên có liên quan đến TA ạ)
    - Chơi các trò chơi trí tuệ
    ……
    (Em sắm khá nhiều đĩa, sách, cả Anh – Việt; đồ chơi trí tuệ cho bạn Híp nhà em. Bước đầu có thể mang để share để chơi – học với các bạn, anh chị)

Lứa tuổi dự định bước đầu của em là welcome các bé từ 3 tuổi đến 10 tuổi. Cũng chưa hình dung nếu như các mẹ ủng hộ tham gia thì phân nhóm tuổi như thế nào, chắc sẽ chia nhóm mẫu giáo và nhóm các anh chị đã đi học… Cứ chia sẻ ý định lên đây đã, nếu các mẹ ủng hộ thì xin ý kiến tiếp ạ.:Angel:

Thậm chí, nếu cả mẹ - bé đều tham gia nói tiếng Anh tuốt thì tốt; tạo luôn môi trường cho cả mẹ và con. Hi. Nếu vậy thì tốt quá vì phụ huynh chúng ta cũng cần môi trường để thực hành.:Battin ey:

Chia sẻ dài dòng quá nhỉ, cứ nghĩ nào viết ra vậy, các mẹ ngâm cứu xem có ủng hộ không ạ. Trong webtretho cũng có câu lạc bộ của mẹ Na bo – cũng xuất phát tạo cho con một môi trường làm quen với TA. Nếu CLB của mẹ Hip cũng được ủng hộ thì tốt quá ạ. Hì, mong là các mẹ ủng hộ cho các CLB tiếng Anh cho bé ở WTT để có thể duy trì hoạt động một cách hiệu quả với tiêu chí tất cả vì con em chúng ta.

Các mẹ cho ý kiến nhé! Nếu có sự ủng hộ, câu lạc bộ sẽ sớm đi vào hoạt động. Tất cả đã sẵn sàng nhưng cần sự đóng góp của các thành viên câu lạc bộ.:Battin ey:

Welcome, welcome!!!

Cảm ơn các bố mẹ nhiều.

Có gì các mẹ mail cho em: mebaophuong@yahoo.com.vn

Mẹ Híp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hip's mom; 26/02/2010 vào lúc 11:08 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 887 Bài viết

• 1,590 Được cảm ơn

Rất ủng hộ mẹ nó:Rose:. Chị đã email cho em rồi đó. Chúc thành công:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,009 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Hi, đã có gần 7 bé ở dđ đăng kí rùi ạ. Hì, welcome tiếp các bé nhé. Em đang chuẩn bị plan và bố trí lại cơ sở vật chất cho buổi ra mắt. Các mẹ ủng hộ em với nhé!

Ah, để giúp đưa vào list cụ thể, rõ ràng. Mời các mẹ đăng kí theo form chung này giúp em nhé. Post trên diễn đàn hoặc PM or email: mebaophuong@yahoo.com.vn

Tên bé:.............................................. ............
    Ngày/tháng/năm sinh:.....................................
    Tên mẹ:............................................. .............
    ID diễn đàn:............................................ .............
    Điện Thoại:.......................................... ...........
    Email:............................................ ................
    • 1,086 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ý tưởng của mẹ nó rất hay đó. Cho bạn Kiên nhà mình tham gia với nhé . Mình đã e-mail cho mẹ nó rồi đấy
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hip's mom Xem bài viết
    Hi, đã có gần 7 bé ở dđ đăng kí rùi ạ. Hì, welcome tiếp các bé nhé. Em đang chuẩn bị plan và bố trí lại cơ sở vật chất cho buổi ra mắt. Các mẹ ủng hộ em với nhé!

Ah, để giúp đưa vào list cụ thể, rõ ràng. Mời các mẹ đăng kí theo form chung này giúp em nhé. Post trên diễn đàn hoặc PM or email: mebaophuong@yahoo.com.vn

Tên bé:.............................................. ............
    Ngày/tháng/năm sinh:.....................................
    Tên mẹ:............................................. .............
    ID diễn đàn:............................................ .............
    Điện Thoại:.......................................... ...........
    Email:............................................ ................
    Hay quá, mẹ nó cho cu Tũn nhà mình tham gia với nhé. Tũn nhà mình sinh năm 2007, tuần sau là được 3 tuổi rồi. Mình rất muốn con được làm quen với tiếng Anh và thấy cu cậu cũng có vẻ rất thích. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé!
    • 819 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Ý kiến hay quá, có thể mình sẽ giúp bạn một tay. Hip nhà mình tham gia với nhé, Hip sinh năm 2007
    Love me love my dog!
    0MOT6SAU2MOT2SAU6CHIN5
    • 200 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Hay quá, cảm ơn Hip's mom rất nhiều, cho Nghé Còi nhà mình tham gia cùng nữa nhé, mình đã pm cho bạn để đăng ký.
    • 819 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Mình cũng rảnh vào ngày CN, vậy nên nếu mẹ Hip cần giúp 1 tay mình sẽ giúp. Nếu đông quá, mình sẽ đảm nhận lớp lớn hơn khaỏng từ 7-+10 tưổi, còn mẹ hip đảm nhận lớp 3-6 tuổi, mình đã PM cho bạn rồi đó.Mình thích lắm, chúc thành công. Vì đằng nào thì mình cũng dạy hai con mình học tiếng, nhưng lại không có môi trường nên khó.
    Love me love my dog!
    0MOT6SAU2MOT2SAU6CHIN5
    • 313 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Hip nhiều nhé! cho Cún Linh nhà mình tham gia với. Nhưng không biết là mẹ nó định tổ chức vào buổi sáng hay chiều và có cần giúp một tay không?
    • 819 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunLinh'05 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Hip nhiều nhé! cho Cún Linh nhà mình tham gia với. Nhưng không biết là mẹ nó định tổ chức vào buổi sáng hay chiều và có cần giúp một tay không?

Theo như mình được biết CLB sẽ khai trương vào Chiều T7 tuần này. Rất mong được các mẹ ủng hộ như mình. Sau đó sẽ sắp xếp thời gian cụ thể
    Love me love my dog!
    0MOT6SAU2MOT2SAU6CHIN5
    • 2,292 Bài viết

• 1,826 Được cảm ơn

Em cũng thấy hay nhưng đang tham gia bên bé Na Bo rồi, các mẹ đi về rồi comment cho em với nhé. Hi vọng được tham gia cùng CLB trong nhiều hoạt động khác nữa.
    • 575 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Bạn ơi, hôm qua mình đã gửi mail đăng ký với bạn rồi đấy, cho mình xin 1 suất nhé . Nếu có thông tin gì bạn gửi cho mình theo cả 2 địa chỉ email cá nhân và mail cơ quan nhé, vì ở cq mình không vào YM được và ngược lại.

Thank bạn nhiều và mong các bé sẽ có 1 sân chơi thật vui và bổ ích.
    • 819 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Mà mẹ Hip ơi, cho địa chỉ cụ thể chứ nhỉ, T7 tuần này mở CLB rồi biết đến nơi nào của quận Ba Đình nhỉ. Mình sẽ cho 2 cún nhà mình đi.
    Love me love my dog!
    0MOT6SAU2MOT2SAU6CHIN5
    • 172 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Con gái mình sinh tháng 07/2007 liệu có tham gia được không các mẹ nhỉ? Mình PM cho Hip's Mom rồi đấy. Bạn cho biết địa chỉ, ngày giờ cụ thể nhé.
    • 1,009 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Em chào các mẹ! Hi. Em đã add hết tên các mẹ đăng kí vào list rồi ạ. Tình hình là danh sách của chúng ta đã khá đủ các member đủ để câu lạc bộ đi vào hoạt động rồi.

Em đã cùng 2 mẹ nữa và 2 cô em lên 1 bản kế hoạch chi tiết cho buổi Lễ ra mắt câu lạc bộ rồi ạ.

Dự định clb sẽ ra mắt vào thứ 7 ngày 13/03/2010.

Giờ dự kiến: 15g - 15g30.

Địa điểm: Đốc Ngữ - Ba Đình.

Em sơ qua về chương buổi ra mắt: Sẽ phần có phần giới thiệu ngắn gọn đại biểu, khách mời, thành viên; Lí do; Mục đích CLB; Phát biểu ngắn gọn của phụ huynh, khách mời.

Nội dung chính sẽ là trò chơi giao lưu cùng bé; ca nhạc hát múa do các bé biểu diễn một số ca khúc tiếng Anh. Trình chiếu DVD ca khúc Anh ngữ ngắn gọn để bé hát theo. Chơi trò chơi phát âm những vần TA đơn giản minh họa theo đồ vật (hi, phần này hi vọng em bé nào nhà mình cũng có thể tham gia được) (có thể chuẩn bị phần quà nhỏ cho bé cho bé phấn khởi). (Phần này đang tính toán xem các trò chơi như thế nào phù hợp với tất cả các bé và các bé đều cảm thấy hấp dẫn, thú vị...)

Em nêu sơ sơ như thế, sẽ có bản plan chi tiết để các mẹ xem xét đóng góp ạ.
    Ah, nhân đây trong các bé nhà mình có bé nào đăng kí hát bài hát TA nào hay bài thơ thì loa em biết nhé để bổ sung vào chương trình.

Speaker sẽ là một chị - sẽ là leader cho CLB của bé - chị học lớp 5 rất đáng yêu tiếng Anh pro và một chị sinh viên rất vui tính, yêu bé tất nhiên tiếng Anh cũng rất pro rùi.

Bọn em dự định cho bé ngồi quây giống như ở nhà trẻ, có dãy bàn Nhật ở giữa. Khách mời ngồi một bên, bố mẹ ngồi dưới như khán giả í.

Phần trò chơi cho bé, bố mẹ nào có ý kiến về trò chơi liên quan đến TA nào hấp dẫn thì cũng loa em nhé, sẽ sắp xếp đưa vào chương trình ạ.

Đã có 2 bé đăng kí biểu diễn bài hát và đọc thơ tiếng Anh.

Tình hình chiều nay e gặp 2 mẹ nữa và cô em để bàn tính cụ thể, tình hình thế nào sẽ loa tiếp để các mẹ biết ạ.

Cảm ơn sự nhiệt tình của các mẹ wtt và . Em đang lo nếu đông quá sẽ tổ chức như thế nào để chu đáo nhất đây ạ. Chắc có thể hôm ra mắt sẽ welcome các bé thật đông vui, nhưng khi đến các buổi sinh hoạt định kì sẽ có sự tính toán về số lượng và lứa tuổi để đảm bảo hiệu quả của buổi sinh hoạt ạ.

Em sẽ update sớm tình hình nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đã gửi thư cho bạn rồi.
    Cho 2 mẹ con nhà mình tham gia với nhé.
    Cảm ơn sáng kiến của bạn nhé.
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho bé nhà mình tham dự với minh đã PM cho me nó rồi
    Cám ơn mẹ nó nhé
    • 1,009 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Hic, em viết nhầm giờ ko sửa lại được. Giờ dự định: 15g đến 17g30 ạ. Em cập nhật tên các bé rồi ạ. Hiện giờ số lượng đăng kí của cả wtt và khá đông. Em sẽ chốt danh sách sớm để đảm bảo số lượng đủ để clb hoạt động hiệu quả.
    Tks các bố mẹ!
    • 135 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hip's mom Xem bài viết
    Hic, em viết nhầm giờ ko sửa lại được. Giờ dự định: 15g đến 17g30 ạ. Em cập nhật tên các bé rồi ạ. Hiện giờ số lượng đăng kí của cả wtt và khá đông. Em sẽ chốt danh sách sớm để đảm bảo số lượng đủ để clb hoạt động hiệu quả.
    Tks các bố mẹ!
    Me Hip oi, minh vua gui thu cho me Hip roi. Me Hip add them vao danh sach cho minh nhe
    • 508 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Mẹ Hip ơi, mình vừa pm cho mẹ Hip rồi. Hip cho 3 mẹ con nhà mình vào danh sách với nhé. Cám ơn mẹ Hip rất nhiều.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6