SỰ NGHIỆP

Cài lại microsoft office???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.59K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,636 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Mong các cao thủ chỉ giáo giúp em với ạ. Không biết ai táy máy thế nào mà giờ tất cả các chương trình của M.O trong máy nhà em không chạy nữa (word, excel, Power point, ...). Giờ chắc phải cài lại rồi. Các bác chỉ giùm em với, đang rất gấp ạ, mà em lại không có đĩa MO đâu :Crying: :Crying: :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 604 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Có mấy cách cho bạn:
    - Nếu bạn có internet thì lên đây làm thử docs.google.com đây là office online của Google.
    - Đi mua CD Microsoft Office về cài.
    - Download Open Office về cài.
    Chúc may mắn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNamDuy Xem bài viết
    Mong các cao thủ chỉ giáo giúp em với ạ. Không biết ai táy máy thế nào mà giờ tất cả các chương trình của M.O trong máy nhà em không chạy nữa (word, excel, Power point, ...). Giờ chắc phải cài lại rồi. Các bác chỉ giùm em với, đang rất gấp ạ, mà em lại không có đĩa MO đâu :Crying: :Crying: :Crying:
    Không chạy nữa là sao?
    - Mất biểu tượng
    - Có biểu tượng như báo ko tìm thấy?
    - Có chạy nhưng bị treo
    - Các chương trình khác có bị như thế ko?
    -...
    • 1,636 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBoBo Xem bài viết
    Có mấy cách cho bạn:
    - Nếu bạn có internet thì lên đây làm thử docs.google.com đây là office online của Google.
    - Đi mua CD Microsoft Office về cài.
    - Download Open Office về cài.
    Chúc may mắn.
    Mình cũng mò vào trang web của MO nhưng chẳng biết đường nào mà lần đành mò ra :Clown:
    Không chạy nữa là sao?
    - Mất biểu tượng
    - Có biểu tượng như báo ko tìm thấy?
    - Có chạy nhưng bị treo
    - Các chương trình khác có bị như thế ko?
    -...
    Chỉ còn các file word là còn chạy được bằng wordpad, excel và power point ko chạy chọt được gì cả, báo lỗi không tìm thấy chương trình chạy :Crying:
    Mình như bị chặt đứt tay rồi ....:Crying::Crying::Crying:
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Có thể máy chị bị virus nên office mới thế.
    Nếu chị không có sẵn đĩa cài thì có thể down bản Microsoft Office 2003 đã được rút gọn và việt hoá còn >70Mb (chứ down trên mạng cả bộ cài nguyên gốc >600Mb thì lâu lắm). Link mediafiare ở đây chị nhé! Pass: rapidshare.vn. Chúc chị cài thành công và lại dùng được office trở lại!
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 1,636 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Mình đã cài xong bộ office 2003 việt hóa mà bạn gửi link. Many thanks.
    Word và power point chạy ngon lành nhưng excel thì bị lỗi không khởi động nổi với thông báo "Từ điển xllex.dll không có hoặc bị hỏng". Có cách gì fix được lỗi này không các bạn????
    • 740 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiudangyeu Xem bài viết
    Có thể máy chị bị virus nên office mới thế.
    Nếu chị không có sẵn đĩa cài thì có thể down bản Microsoft Office 2003 đã được rút gọn và việt hoá còn >70Mb (chứ down trên mạng cả bộ cài nguyên gốc >600Mb thì lâu lắm). Link mediafiare ở đây chị nhé! Pass: rapidshare.vn. Chúc chị cài thành công và lại dùng được office trở lại!
    Mình cũng vừa bị bọn virus quần tơi bời phải cài đặt lại máy, chẳng ma cũng bị mất phần Microsoft Office đang buồn tả tơi vì mình không có đĩa này với lại trình độ vi tính của mình mới cấp độ "mẫu giáo" nên .....chỉ biết buồn buồn tủi tủi mà thôi. Hôm nay rảnh tí lang thang vòng vòng hổng ngờ lượm được bí kíp của mẹ Miumiudangyeu mừng húm, cài liền và ....thành công rồi. (nhưng mà phần excel mình cũng gặp phần lỗi như mẹ Nam Duy nên cũng đang ngồi chống cằm chờ các mẹ tư vấn tiếp đây) Cám ơn mẹ miumiudang yeu nhiều nhé:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:. tặng mẹ í nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: Chúc mẹ Miumiudangyeu luôn trẻ đẹp và đáng yêu nhé
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các bạn đã cài rồi mà bị lỗi không chạy được excel thì không phải cài lại, các bạn download file sửa lỗi về cập nhật là ok. Download file sửa lỗi và hướng dẫn update ở đây nhé
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Word và power point chạy ngon lành nhưng excel thì bị lỗi không khởi động nổi với thông báo "Từ điển xllex.dll không có hoặc bị hỏng". Có cách gì fix được lỗi này không các bạn????
    Dạ, đó là lỗi thiếu file xllex.dll, em đang định mày mò tìm kiếm thì may quá có bác encysoft đã đưa link hướng dẫn sửa lỗi rồi. Chị down về rồi copy vào phần cài đặt của office là ổn thôi. Cám ơn bác encysoft nhiều ạ!

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 740 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đã download phần sửa lỗi về và copy rồi giải nén rồi copy vao phần M.O. vậy mà chương trình excel vẫn báo "Từ điển xllex.dll không có hoặc bị hỏng". Chắc tại trình độ Vi tính mẫu giáo của em ...nhờ các bác hướng dẫn chi tiết hơn. Chân thành cám ơn. Chúc cả nhà 1 ngày chủ nhật vui vẻ
    • 1,636 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhe Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em đã download phần sửa lỗi về và copy rồi giải nén rồi copy vao phần M.O. vậy mà chương trình excel vẫn báo "Từ điển xllex.dll không có hoặc bị hỏng". Chắc tại trình độ Vi tính mẫu giáo của em ...nhờ các bác hướng dẫn chi tiết hơn. Chân thành cám ơn. Chúc cả nhà 1 ngày chủ nhật vui vẻ
    Hic, em không copy được file đó vào M.O, máy báo lỗi như thường :Crying:
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Hic, em không copy được file đó vào M.O, máy báo lỗi như thường :Crying:
    Ôi tại sao thế nhỉ, thường là lỗi file xllex.dll này thì down file khác rồi copy thế vào là được mà.
    Chị down lại file xllex.dll này ở đây rồi copy lại vào thư mục Office11 trong Program Files/Microsoft Office xem sao nhé!
    Nếu không được thì chỉ còn cách là ra ngoài hàng mua đĩa về cài lại thôi chị nha.

• 604 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

@MeNamDuy: Bạn vào mail.google.com đăng ký một tài khoản, sau đó login click vào link Documents, Đây là bản office online của Google, hỗ trợ Word, Excel và Power Point, Bạn upload fỉle lên và chỉnh sửa, tạo mới như ý mình.
    Không thì ra mua CD MS Office về cài lại thôi.
    Thân.
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Khổ cho các mẹ quá, sao không nhờ ai đó tạo cho 1 bản ghost? Không tạo Ghót thì xài Deep Freeze cho khoẻ, không sợ virut tấn công nữa ...
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Uh, Thiếu thư viện khi cài đặt thôi bạn, nếu có file xllex.dll copy nó vào thư mục cài của office.Làm như sau:
    Click chuột phải file xllex.dll, chọn copy.
    Vào start->Run.
    Gõ vào dấu \
    Nhấn phím Enter.
    Vào trong thư mục Program Files.
    Vào tiếp thư mục Microsoft Office
    Vào tiếp thư mục OFFICE11
    Click chuột phải Paste.
    Nếu không được nữa thì PM cho encysoft, encysoft sẽ join vào máy xem giúp cho.
    Nick dinhanhency
    • 1,384 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Sao các mẹ toàn xui dại Menamduy thế nhỉ? Download vừa lâu vừa tốn tiền(có mẹ bẩu đao tận 700MB:Laughing.
    Tốt nhất, ra mua CD OFFice 2003 (8K/đĩa) về nhà mà cài lại.(Nếu ko biết cài tốn 50K thuê thợ vào làm cho ngon ngẻ. Làm xong, nếu biết thì ghost một cái chống móm!
    • 1,636 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Hi hi, em làm được rồi ạ :Laughing: :Laughing:
    Sướng quá. Em không copy cái file chết tiệt kia vào M.O 11 được mà em cắt luôn thì được. Trước khi cắt file xllex.dll em phải đổi tên cái folder chứa nó đi rồi mới cắt dán được. Bạn Xuanhe thử làm giống mình xem có được không nhé :Smiling:
    • 740 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi encysoft.com Xem bài viết
    Uh, Thiếu thư viện khi cài đặt thôi bạn, nếu có file xllex.dll copy nó vào thư mục cài của office.Làm như sau:
    Click chuột phải file xllex.dll, chọn copy.
    Vào start->Run.
    Gõ vào dấu \
    Nhấn phím Enter.
    Vào trong thư mục Program Files.
    Vào tiếp thư mục Microsoft Office
    Vào tiếp thư mục OFFICE11
    Click chuột phải Paste.
    Nếu không được nữa thì PM cho encysoft, encysoft sẽ join vào máy xem giúp cho.
    Nick dinhanhency
    Mình đã thực hiện từng bước theo như bạn hướng dẫn mà vẫn kg được ...Hic...
    • 740 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Hi hi, em làm được rồi ạ :Laughing: :Laughing:
    Sướng quá. Em không copy cái file chết tiệt kia vào M.O 11 được mà em cắt luôn thì được. Trước khi cắt file xllex.dll em phải đổi tên cái folder chứa nó đi rồi mới cắt dán được. Bạn Xuanhe thử làm giống mình xem có được không nhé :Smiling:
    MeNamDuy oi,mình vẫn chưa có được cảm giác sung sướng như mẹ ấy, đang mong cảm giác ấy lắm lắm. Mình copy được file vào M.O 11 từ đầu nhưng sao vẫn bị báo lỗi, mình lại bắt chước cách đổi tên rồi cắt dán như mẹ ấy mà vẫn cũng bị báo lỗi, nản quá...chỗ mình thì không mua được đĩa 8k như các mẹ, nếu có là chạy đi mua rồi:Crying::Crying::Crying:
    • 5,827 Bài viết

• 8,504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuanhe Xem bài viết
    MeNamDuy oi,mình vẫn chưa có được cảm giác sung sướng như mẹ ấy, đang mong cảm giác ấy lắm lắm. Mình copy được file vào M.O 11 từ đầu nhưng sao vẫn bị báo lỗi, mình lại bắt chước cách đổi tên rồi cắt dán như mẹ ấy mà vẫn cũng bị báo lỗi, nản quá...chỗ mình thì không mua được đĩa 8k như các mẹ, nếu có là chạy đi mua rồi:Crying::Crying::Crying:
    Bạn xem lại ổ cài (Ổ C có bị đầy quá không ? đôi khi những lỗi lằng nhằng đó lại gây hoạ mà không ai thèm để ý ! Nhớ xem nó báo lỗi gì nhé ... ???
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta