SỰ NGHIỆP

Cài công thức trong excel

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 162 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ .
    Có mẹ nào giỏi về vi tính chỉ giúp em với . Vì em theo dõi công nợ , cần phải tính số ngày quá hạn mà khách hàng chưa thanh toán . Ví dụ : Ten KH , nợ của tháng 1 năm 2006, Thời hạn thanh toán : 30 ngày . Vậy đến ngày 27/3/2006 thì đã quá hạn 27 ngày rồi . Có mẹ nào biết công thức tính như thế nào để mỗi ngày thì số ngày này tự tăng dần lên mà không cần phải mỗi ngày mỗi cầm máy tính để tính , cho đỡ tốn thời gian . Có mẹ nào biết xin chỉ giúp .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh xuan
    Chào các mẹ .
    Có mẹ nào giỏi về vi tính chỉ giúp em với . Vì em theo dõi công nợ , cần phải tính số ngày quá hạn mà khách hàng chưa thanh toán . Ví dụ : Ten KH , nợ của tháng 1 năm 2006, Thời hạn thanh toán : 30 ngày . Vậy đến ngày 27/3/2006 thì đã quá hạn 27 ngày rồi . Có mẹ nào biết công thức tính như thế nào để mỗi ngày thì số ngày này tự tăng dần lên mà không cần phải mỗi ngày mỗi cầm máy tính để tính , cho đỡ tốn thời gian . Có mẹ nào biết xin chỉ giúp .
    Bạn thử dùng công thức: =now()-thời hạn của ngày thanh toán.
    VD: ngày thanh toán là 1/3/2006 thì cho đến nay đã vượt thời hạn = 27-1=26ngày
    Hong Le
    • 162 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LEVY
    Bạn thử dùng công thức: =now()-thời hạn của ngày thanh toán.
    VD: ngày thanh toán là 1/3/2006 thì cho đến nay đã vượt thời hạn = 27-1=26ngày
    Em không hiểu lắm về công thức này. Vi du : nơ tháng 8/2006 , thời hạn thanh toán : 60 ngày vậy tới 30/10/2005 là tới hạn thanh toán. Vậy đến ngày 27/3/2006 là overdue 147 ngày , ngày mai 28/3/2006 là 148 ngày. Vậy tính như thế nào nhỉ? Có thể chỉ rõ hơn một tí giùm em được ko?
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

overdue cho đến hôm nay= now()-30/10/2005= 149 ngày
    Chị cài công thức như sau:
    cột A (Thời hạn thanh toán) cột B (overdue)
    (Chọn format cell là dáte) (chọn format cell là number)
    30/10/2005 = now() - cột A
    Hong Le
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu chưa rõ thì bạn có thể cho mình địa chỉ email để mình gởi file attache ví dụ sang cho bạn.
    Hong Le
    • 162 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LEVY
    Nếu chưa rõ thì bạn có thể cho mình địa chỉ email để mình gởi file attache ví dụ sang cho bạn.
    Hôm nay em đã làm được rồi. Cảm ơn bạn nhiều nha.
    • 105 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có một vấn đề về công thức excel mà mình chưa nghĩa ra cách giải quyết tốt nhất. Có bố mẹ nào trùm công thức Excel giúp gium nhé. Thanks nhiều.

VD: Trong column A, mình có một cái list gồm rất nhiều cái tên, trong đó có nhiều cái tên xuất hiện nhiều lần. Làm cách nào để mình có được một cái list rút gọn, trong đó một cái tên chỉ xuất hiện 1 lần. Yêu cầu đặt ra là:

1) Ra kết quả là một cái list rút gọn ở một cột nào đó, VD cột B trong đó các tên nằm theo các hàng kế tiếp nhau.

2) Lưu ý: mình có ý hỏi tìm công thức để có thể ra kết quả bằng các công thức automatic, chứ không dùng Sort hoặc Advanced Filter hay đại loại như thế.

Một lần nữa thanks nhiều. (Thật tình là mình cũng đã làm được nhưng cái file lại quá nặng, lên tới cả vài chục Mê, không khả thi).
    Gia đình Delta (Q. BT - TP.HCM)

Con là nguồn sống và niềm tin của Cha Mẹ
    • 12,959 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Ôi em cũng có vấn đề giống như bác Delta, giúp em với
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 1,964 Bài viết

• 2,333 Được cảm ơn

Cho 1 file dung lượng nhỏ hơn là ví dụ, tớ mới hiểu được ý các cậu chứ.
    To Manly05 em có thể sd VBA trong excel xem như thế nào.
    • 12,959 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ánh Dương
    Cho 1 file dung lượng nhỏ hơn là ví dụ, tớ mới hiểu được ý các cậu chứ.
    To Manly05 em có thể sd VBA trong excel xem như thế nào.
    Em dốt cái Excel lắm gần như em chẳng bao giờ dùng nó, chỉ vì hôm HCTT tổng kết em mới phải dùng mà nó không group lại thành 1 tên cái list dài ngoằng ấy, chị chỉ em cách làm sao group lại nhanh nhất với
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3