SỰ NGHIỆP

Cài ảnh chờ trên Desktop máy tính

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có ai biết cách cài thật nhiều hình chạy tự động trên màn hình chờ desktop không??? Chỉ giúp mình với. Máy tính của mình xài Windows XP, mình muốn cài hình con minh nhưng không biết làm sao?!!...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ba anh em trên xe máy, 2 cháu bé chết, một bị thương nặng

Xã hội Vấn đề quan tâm Ba anh em trên xe máy, 2 cháu bé chết, một bị thương nặng Cập nhật lúc 21:34, Chủ Nhật, 17/07/2011 (GMT+7) Ba anh em, anh lớn nhất 14 tuổi, đèo 2 em (một em 5 tuổi, một em 3 tuổi) bằng xe máy. Tai nạn xảy ra, cả ba ngã văng vào một ô tô tải khiến 2 người anh...

• Những dấu hiệu bạn sắp bị sa thải

Chẳng ai muốn mình bị đuổi việc. Do đó, hãy thận trọng với các dấu hiệu cảnh báo sau đây để có thể...

• Tổng hợp món có thể làm trong 5 phút

1. Cháo thịt bò khoai tây: Thịt bò và khoai tây đều là những thực phẩm giàu dinh dưỡng, mùi vị...

• 10 việc nhỏ giúp ta thông minh hơn mỗi ngày

Bạn nghĩ rằng trí thông minh là thứ bất di bất dịch trong suốt cuộc đời, nhưng không phải thế đâu,...

• Đừng cho ai dùng máy tính cài Chrome của bạn!

* Lỗi Chrome làm lộ mật khẩu người dùng TTO - Một lỗi nghiêm trọng trong chức năng bảo mật trình duyệt web Chrome "tiếp tay" cho bất kỳ ai xem được tất cả mật khẩu lưu trữ trong Chrome như email, mạng xã hội, website... mà không cần phải nhập mật khẩu nào. Microsoft phát hành thử nghiệm...

• 976 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Thị Thu Nga Xem bài viết
    Có ai biết cách cài thật nhiều hình chạy tự động trên màn hình chờ desktop không??? Chỉ giúp mình với. Máy tính của mình xài Windows XP, mình muốn cài hình con minh nhưng không biết làm sao?!!...

Bạn tạo 1 file ảnh gif động rồi đưa vào thành hình nền thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,030 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Bạn ơi vào đây xem hướng dẫn và tải về cài đặt nhé. http://vietbao.vn/Vi-tinh-Vien-thong.../40220639/229/
    phần mềm nhỏ gọn mà đáp ứng được yêu cầu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi liemchien; 28/10/2009 vào lúc 09:45 AM.
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

• 47 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trong windows xp có sẵn ở phần screen saver, bạn chọn là Slide show rồi vào setting để chỉ đường dẫn đến folder chứa ảnh và thiết lập thời gian chuyển ảnh, size ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 463 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mình dùng Windows 2000 thì cài thế nào các bạn ơi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeThoGau; 29/10/2009 vào lúc 09:45 AM. Lý do: sai
    • 1,030 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThoGau Xem bài viết
    Mình dùng Windows 2000 thì cài thế nào các bạn ơi
    Windows 2000 cũng có mà!
    Nhưng không biết bạn chủ topíc nói phần Screen Save hay là màn hình desktop ở ngoài, nếu là Screen Save thì Win down đã hỗ trợ, Còn tự động đổi hình nền desktop lúc đang làm việc thì bạn chọn theo phần mềm trên.
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười