SỰ NGHIỆP

Cách xem phim Mỹ có phụ đề tiếng Mỹ online

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.26K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các bạn,

Lâu quá rồi mình không có lên diễn đàn được vì mình bận đi làm quá, mình muốn hỏi thăm cách xem phim Mỹ online có phụ đề tiếng Mỹ để học hỏi thêm .

Mình đang ở Mỹ nên cảm thấy khó khăn về sinh ngữ , nếu đã có bài viết nào cùng chủ đề này thì chỉ dùm cho mình với nhé.
    A bacnong dan ơi, cho me be thin duong link vào bài viết của Bác để mình xem lại với nhé vì mình đã đổi tên ID nên không tìm được bài cũ, cảm ơn Bác nhé.

Xin cảm ơn các bạn nhé

me be thin
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 việc nhỏ giúp ta thông minh hơn mỗi ngày

Bạn nghĩ rằng trí thông minh là thứ bất di bất dịch trong suốt cuộc đời, nhưng không phải thế đâu,...

• Topic down phim hành động phụ đề Tiếng Việt chuẩn

Thấy 4 room về mảng phim hành động hơi ít nên mạo muội lập topic này.Hi vọng các bác ủng hộ (mới ra nhập 4 room) bao gồm những phim hành động em sưu tập được (links mediafire hoàn toàn phi lợi nhuận) Mở đầu là bộ phim được nhiều người bàn tán trong thời gian gần đây:thời đại sát thủ-Kiếm vũ giang...

• Cách ghi ra VCD, DVD có phụ đề tiếng Việt

Đọc trên mạng thấy có hướng dẫn post đây cho mọi người tham khảo: "Mình không biết có phần mềm nào có thể ghi cả phim và phụ đề vào DVD cùng lúc nhưng mình thường ghép phụ đề vào phim thành 1 file sau đó mới ghi vào đĩa. Tham khảo phần sưu tầm sau đây: CHUYỂN PHIM WMV SANG VCD CÓ PHỤ ĐỀ...

• Kiếm tài liệu chưa bao giờ có thể dễ hơn

KIẾM TÀI LIỆU CHƯA BAO GIỜ CÓ THỂ DỄ HƠN Bạn đã từng tìm kiếm tài liệu chưa? Có lẽ hầu hết...

• Fruit Hitz - tuýp táo New Zealand nguyên chất và quà tặng

Làm trong một tập đoàn hàng đầu về giáo dục tại Việt Nam, chị Kim Thu hay đi công tác nước ngoài....

• 1,776 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó xem film down trên net thì có thể làm theo cách của mình. Mình thì thường down film trên mạng về xem, rồi vào subscene down phụ đề http://subscene.com/subtitlesearch.aspx. Mẹ nó gõ tên phim cần tìm, nó sẽ hiện ra một loạt các phụ đề tương ứng với phim đó, tiếng Anh, tiếng Đức, tiếng Tàu... (nhớ là các cái đuôi đằng sau của file phim phải giống với đuôi file phụ đề như thế thì nó mới khớp. Vì một phim có rất nhiều người làm các phụ đề khác nhau). Down xong mẹ nó add vào folder file phim là được. Còn xem kiểu khác thì mình không biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé,

Mẹ Nhím có thể cho mình đường link vào trang web nào để dễ down load film dược không ? Trước giờ mình hay xem film trên hulu nen khong co subtítle.

Me be thin
    • 1,776 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Hi mẹ nó, mình thường down phim từ vuze hoặc bittorrent. Mẹ nó vào vuze.com hoặc bittorrent.com down phần mềm về cài đặt rồi cứ thế dùng thôi. Có nhiều phim mới lắm. Cái này thì thích là đang down dở có ngắt mạng sau nó tiếp tục down tiếp cho mình. Hoặc nếu cẩn thận thì vào http://krfilm.net/f/forumdisplay.php?fid=19 down. Trang này thì không nhiều bằng nhưng được cái đọc review trước của mọi người tránh virus được.
    Mẹ nó search phim rồi down về. Rồi lại vào subscene gõ tên phim, nó sẽ ra một loạt sub các thứ tiếng. Mẹ nó tìm đến English rồi tìm file nào có đuôi giống file phim đã down về, download về gần file phim. Xong là cứ thế bật chương trình chạy phim là sub tự động chạy theo được.
    • 74 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

còn 1 điều nữa là file phụ đề phải được đặt chung với file phim và cùng tên với file phim, ví dụ file phim là vothuat.rmkv thì file phụ đề là vothuat.srt

- Nếu xem bằng Window Media Player mà nó ko chạy được phụ đề, thì vào menu Tool -> Option -> chọn tab Security -> click chọn dòng Run script commands when presents
    Anh bật khóc khi thấy mình thua thiệt
    Bởi vì nghèo không mua nỗi tình em
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks những chỉ dẫn hữu ích của me Nhim xinh va changtraingheo nhe, minh nghĩ là sẽ xem được những bộ phim hay với subtitles đây ! :Smiling:

me be thin