SỰ NGHIỆP

Cách tạo blog cá nhân

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,448 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Các cao thủ ơi hộ mình một phát.Số là mình muốn tạo một blog cho con gái nhưng mình sớt trên gúc gồ thì toàn của 360 mà hình như cái này đóng cửa rồi thì phải.Ai giúp mình với ! Thanksssssssss:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose:
    p/s càng tỉ mỉ cụ thỉ càng tốt nhé .trình tin học của mình ABC lắm hì
    hít vào tâm tĩnh lặng thở ra miệng mỉm cười
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,535 Bài viết

• 2,180 Được cảm ơn

Bây giờ mọi người hay dùng 360 plus, cách tạo thì bạn xem thêm ở đây nhé http://vn.360plus.yahoo.com/mrdang_t...article?mid=16
    Chúc thành công :Smiling:
    • 1,978 Bài viết

• 1,533 Được cảm ơn

hiện này có các blog khác rất phổ biến như opera, wordpress. Tuy nhiên theo ý mình bạn nên dùng facebook - mạng xã hội. Với facebook, upload hình rất dễ, ko giới hạn, post bài cũng đơn giản, dễ chia sẻ với mọi người.

Trong khi blog để có được friend thì họ phải dùng loại blog đó. Còn với facebook, bất kỳ nơi đâu bạn cũng có thể thấy icon của facebook, ngay cả trên các diễn đàn cũng vậy. Chỉ cần ban có 1 facebook account, Khi bạn đang ở 1 website forum hay website tin tức gì đó, chỉ cần click 1 nút share là bài đó sẽ lập tức được share lên facebook của bạn để mọi người cần ngâm cứu. Dễ kết nối, dễ chia sẻ rộng rãi, đó là lợi thế facebook
    • 2,535 Bài viết

• 2,180 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ mỗi cái đầu có cái hay riêng của nó, Blog giống như 1 ngôi nhà nhỏ để mình ghi vào đó những vui buồn của cuộc sống hằng ngày, còn Facebook là mạng xã hội mở nên rất lộn xộn: game, mấy trò chơi bói toán vớ vẩn, quảng cáo, tag ảnh....nó giống như 1 công viên thì đúng hơn, mình ko khuyến khích bạn dùng cái nào cả nhưng nếu dùng được cả 2 thì cũng rất tốt.