SỰ NGHIỆP

Cách đánh số trang kiểu in sách-Ai biết chỉ cho em với

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.8K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 50 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào các anh chị,

Em đang muốn in tài liệu và đóng thành sách.
    Em thấy sách có từng tập, từng tập gập lại và đóng vào. Chẳng biết thuật ngữ ngành in gọi từng tập sách là cái gì nữa. Và cách insert số trang như thế nào để trên 1 tờ A4 đánh nhiều số trang khác nhau, cả hai mặt, khi gập lại thì lại theo thứ tự bình thường. À, em muốn in và đóng sách nhỏ, khổ có thể nhỏ hơn khổ giấy A4 gập đôi. Thế thì chọn như thế nào khi mình đưa giấy A4 vào in nữa. Anh chị nào biết hướng dẫn em làm với nhé!
    Em cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 649 Bài viết

• 2,310 Được cảm ơn

Theo mình biết thì một số máy in có hỗ trợ chế độ in sách đấy, hình như là Hp1020.
    Bạn chọn khổ giấy của bạn là A5 (=1/2A4), vẫn đánh số trang như bình thường, chọn chế độ in 2 mặt, chọn loại sách nữa là được.
    Chứ còn in kiểu như sách ấy mà, trước khi in người ta còn phải bình tay sách chán, mình không làm đượcc đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NTTD; 17/01/2010 vào lúc 12:50 PM.
    • 1,117 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mẹ nó vào link này mà tham khảo này, tùy mẹ nó định làm bao nhiêu trang trên một trang A4:
    Word : cách đánh số trang để làm sách???? - VNInformatics
    • 50 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em cảm ơn hai bạn NTTD và tamnt07 nhé.
    Do em hiện nay không ở VN, cái gì cũng tự lần mò làm, hơn nữa dịch vụ in ấn ở bên này vô cùng đắt đỏ nên chẳng dám ra ngoài để in nữa.
    Em đang định in 2 trang trên khổ A4. Nhưng nếu được khổ chiều dài dài hơn 1.5 cm và chiều rộng hẹp hơn 1 cm so với khổ A5 thì càng tốt.