SỰ NGHIỆP

CÁCH CHUYỂN TỪ *. PDF SANG *. DOC

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.2K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 109 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các ông bố và các bà mẹ đang làm việc trong lĩnh vực tin học giúp mình với. Trong ebooks.vdcmedia.com có rất nhiều sách hay nhưng sau khi load xuống thì không thể convert sang word được (chỉ có thể đọc trên máy , mà sách thường từ vài trăm trang cơ). MÌnh đã load chương trình convert nhưng phải trả khoảng 74$ cơ. Như thế thì chết.
    Ai có bí quyết gì để giải quyết vấn đề nan giải này thì chỉ bảo mình với. Cám ơn nhiều nhiều
    Mẹ yêu con bằng trời :561:
    Con yêu mẹ bằng trời:561:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Me chipcoi oi,
    minh khong dung windows nen khong dam chac, sao ban khong thu install acrobat reader cho Windows (www.adobe.com), chi la viewer thoi thi free day. Roi ba?o Internet Explorer tu dong goi acroread moi lan ban muon doc pdf. Khong hieu co giup duoc ban khong.
    it's all because of you ... :Angel:
    • 1,162 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mẹ chipcoi ơi,
    Bạn có microsoft office 2000 install trong computer của bạn không? Nếu có thì bạn nhấn Start -> Programs -> Rồi chọn Microsoft Office Tools -> rồi chọn Microsoft Office Image. Vô đó bạn có thể convert any pdf files sang word or excel. Mong bạn sẽ làm được. Nếu có gì thắc mắc thì cứ hỏi mình. Còn không send file cho mình, mình convert hộ dùm bạn cho nhé.
    • 416 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mình thường dùng phần mềm Omni Page để Convert file định dạng .PDF sang file word. Việc chuyển đổi rất chuẩn, dùng cả cho phần text và phần hình ảnh . Tuy nhiên, chỉ dùng cho các tài liệu Tiếng Anh là chính xác, còn các file có text Tiếng Việt thì khi chuyển sang bị lỗi Font và mnì chưa biết cách khắc phục điều này. Nếu tài liệu là Tiêng Anh thì OK, đưa file mình convert cho.

Hơn nữa, mình cũng ko rõ có phải bạn cần đổi sang định dang Word để sửa chữa nội dung hoặc định dạng lại tài liệu ko? Còn chỉ để in ra để có một bản Hardcopy thì một số file .PBF Load trên đó về có thể in trực tiếp, một số file khác cấm in. Để phá chức năng cấm in Medauxanh đã gửi cho mình một phần mềm làm việc này, nếu các mẹ quan tâm mình sẽ gửi Tool và hướng dẫn cách phá chức năng cấm in lên hộp thư doquanghuy71@yahoo.com để chia xẻ cùng mọi người, Mẹ Đậu Xanh đồng ý chứ nhỉ???
    Tình yêu có nghĩa không bao giờ phải nói nuối tiếc
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ bé Bí ơi,
    Chiêu mà mẹ Bí bày cho mẹ cá còi có dùng được cho window 98 được không? Mình có thử mở programs ra nhưng không có Microsoft Office Tools. Có cách nào convert được thì chỉ cho mình với.
    Cảm ơn trước nhé, và hậu tạ sau
    Me cu Ti cun
    • 109 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

To huy_dq: Mình muốn convert sang Word để sửa chữa (trình bày theo ý mình) và nhờ in cho tiện. Nếu để như vậy in thì không biết bao nhiêu giấy mực cho đủ.
    To Me bé Bí: Mình không rõ vể vi tính lắm nên thấy khó quá. Mình tìm mãi Office Image , nhưng không tìm thấy. Mà nếu có tìm thấy thì vào tiếp như thế nào. Nếu có thể thì mình gửi File PDF để bạn convert giúp mình với nhé. Cho mình xin địa chỉ để mình gửi. Còn không thì chỉ bảo mình chi tiết cách convert sang Word để mình tự chỉnh sửa văn bản bình thường.
    Cảm ơn các Mẹ nhiều.
    Mẹ yêu con bằng trời :561:
    Con yêu mẹ bằng trời:561:
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cac bo me oi,

The nguoc lai, lam the nao de chuyen tu file .doc sang file PDF day? Minh muon chuyen ma khong biet lam the nao, co gi mach cho minh voi nhe.
    • 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình biết một cách này nhưng rất thủ công các mẹ thử xem nhé:
    1. Mở file PDF rồi chọn biểu tượng có chữ T
    2. Dùng chuột kéo và chọn văn bản này rồi nhấn phải chuột và chọn copy
    3. Vào trang web http://www.avys.de/js/src/vietuni.java.html để chuyển đổi font
    4. Sau khi đã chuyển đổi font lại copy và paste vào word
    5. Chỉnh sửa theo y muốn
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

To mẹ chipcoi: Muốn convert file dạng PDF sang DOC, mẹ chipcoi có thể vào trang web http://www.solidpdf.com để load bộ cài về dùng. Bản trial có thể dùng trong 15 ngày.

To mẹ Ếch con: Ngược lại, mẹ Ếch con muốn convert từ DOC sang PDF thì vào trang web http://www.k2pdf.com để dùng online, free hoàn toàn. Trang Web này cho phép chuyển đổi các định dạng văn bản RTF, TXT, DOC, XLS, hay các tập tin hình ảnh như PPT, GIF, JPG sang định dạng PDF. Mẹ Ếch con chỉ cần nhập các thông tin, địa chỉ e-mail và Upload tập tin cần chuyển đổi. Sau đó sẽ nhận được một email xác nhận địa chỉ email của mình. Nếu OK thì sẽ nhận được một e-mail có chứa liên kết để tải tập tin PDF về máy.
    Hoặc mẹ Ếch con có thể vào website http://www.pdf-convert.com để down bộ cài về máy. Ở trang web này có bộ cài để convert WORD, EXCEL, PPT sang PDF. Nếu dùng bộ cài để convert từ WORD sang PDF này, mẹ Ếch con có thể dùng chùa được, theo serial:
    user: alibaba
    key: bd0a-4d1d-eb88-3c42

Chúc các mẹ thành công.
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Me Dau Xanh oi,

Cám ơn Mẹ Đậu Xanh nhiều nhé! Mai mình sẽ thử http://www.pdf-convert.com , còn trước đây mình cũng đã dùng thử http://www.k2pdf.com nhưng file sau kho convert từ .doc sang PDF thì toàn bị mất toàn bộ dấu tiếng VIệt và không đọc được tiếng VIệt nữa.

Mình sẽ thử và thông báo kết quả cho các mẹ sau nhé!
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình convert trên http://www.k2pdf.com thì vẫn giữ nguyên được Tiếng Việt đấy chứ, hoàn toàn như bản gốc luôn. Mình dùng font Unicode. Thế mẹ Ếch con dùng font gì vậy? Mình thì thích convert trên đó hơn, vì đỡ phải cài vào máy. Máy mình hay cài những thứ linh tinh lắm, thấy cái gì hay hay cũng cài nên bây giờ chậm như sên.
    Album của con
    • 2,291 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Mình cũng muốn chuyển đổi từ PDF sang DOC. Việc chuyển từ DOC sang PDF thì thực hiện được nếu cài đặt Acrobat 500. Convert từ Word luôn.
    Trong PDF.Sau khi phá khoá để copy và để in nếu in ra rất tốn giấy, chỉ còn cách format lại trong Word. Select All như mẹ Bông Bông nói rồi dán vào Word mình đã thử convert mãi trong Vietkey không tìm ra phông chữ gì.
    Vào trang web mẹ Bông Bông chỉ thì không vào được.
    Bản thử thì chỉ được có 15 ngày, có ai có crack không.
    Cách của mẹ bé Bí hay quá nhưng trong Microsoft Office Tools của mình là Word 2000 không có Microsoft Office Image.
    Heo mi.
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mẹ Bi bầu ơi, PDF có một tính năng là tự tích hợp font chữ nên mẹ Bi bầu không thể convert bằng Vietkey đâu. Mẹ Bi bầu dùng Vietspell mà convert. Nếu chưa có thì đưa điạ chỉ email đây, mình gửi tool cho.
    Album của con
    • 2,291 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Ôi mẹ Dâu Xanh giỏi thế, thế thì mail cho mình với nhé: bi_ll2002@yahoo.com. Có gì thắc mắc lại hỏi tiếp chuyên gia.
    • 1,081 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huuhpto
    hdfghgfhgh
    ??

convert từ doc sang pdf thì có sẵn trong microsoft word (biểu tượng acrobat trên tool bar)

để convert từ pdf sang doc, excel,... dùng software able2extract pro, download free trial on line, key trong box kiến thức tin học
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 774 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me BongBong
    Mình biết một cách này nhưng rất thủ công các mẹ thử xem nhé:
    1. Mở file PDF rồi chọn biểu tượng có chữ T
    2. Dùng chuột kéo và chọn văn bản này rồi nhấn phải chuột và chọn copy
    3. Vào trang web http://www.avys.de/js/src/vietuni.java.html để chuyển đổi font
    4. Sau khi đã chuyển đổi font lại copy và paste vào word
    5. Chỉnh sửa theo y muốn
    Cách này ko được à nghen, vì nó cấm cho mình sao chép nên ko thể chọn chữ T để copy đâu. Mình cũng từng định làm như vậy. Mình cũng đang rất muốn chuyển file PDF sang word để chỉnh lại và in.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 1,081 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

convert từ doc sang pdf thì có sẵn trong microsoft word (biểu tượng acrobat trên tool bar)

để convert từ pdf sang doc, excel,... dùng software able2extract pro, download free trial: http://www.investintech.com/prod_a2e_pro.htm , key trong box kiến thức tin học
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: