SỰ NGHIỆP

Cách chặn một số trang web^^!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cả nhà ai biết cách chặn, khóa một số trang web xin chỉ giùm e với ạ. E cám ơn nhiều:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vì sao người dậy sớm dễ thành công hơn?

Các giám đốc điều hành, chính trị gia, vận động viên, nghệ sỹ… và vô số những người được xem là...

• Chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp từ ngày xưa

Em thấy có nhiều người bảo kinh nghiệm làm đẹp từ dân gian nhiều lắm, mà đọc trên mạng chẳng có nên...

• Một sô trang web khá hay

Http://asianatravel.com.vn Tổng quan về du lịch 3 nước đông dương http://tramoc.com.vn Quản lý giao thông Hà nôi, Nơi chia sẻ các phương pháp về an toàn giao thông http://xgame.vn Nơi cung câp toàn bộ các linh kẹnn chơi Game, Game controller http://phiendichhoangthien.com trung tâm...

• Ngăn chặn bé vào trang web "tươi mát" bằng cách đơn giản!!

Ngăn chặn các trang web không lành mạnh là điều mà các bậc phụ huynh, cha mẹ quan tâm. Trong HĐH windows (XP,7) có một cách đơn giản để thực hiện việc này mà không nhất thiết phải cài đặt phần mềm phức tạp. Đặc biệt là các bé sẽ không phát hiện ra vì nó thông báo lỗi giống như trang web bị lỗi. Sau...

• 10 việc nhỏ giúp ta thông minh hơn mỗi ngày

Bạn nghĩ rằng trí thông minh là thứ bất di bất dịch trong suốt cuộc đời, nhưng không phải thế đâu,...

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhuQuynhT Xem bài viết
    Cả nhà ai biết cách chặn, khóa một số trang web xin chỉ giùm e với ạ. E cám ơn nhiều:Rose:
    Nếu bạn dùng trình duyệt web IE thì có thể làm theo cách sau nhé :

1. Mở trình duyệt Internet explorer
    2. Click Tools
    3. Click Internet Options
    4. Click vào thẻ Privacy
    5. Trong thẻ Privacy , Click vào nút Sites
    6. Gõ địa chỉ bạn muốn khóa vào trong ô địa chị rồi nhấn Block sau đó click OK
    Như vậy là xong, bạn thoát ra và thử lại xem được chưa nhé .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taimel Xem bài viết
    Nếu bạn dùng trình duyệt web IE thì có thể làm theo cách sau nhé :

1. Mở trình duyệt Internet explorer
    2. Click Tools
    3. Click Internet Options
    4. Click vào thẻ Privacy
    5. Trong thẻ Privacy , Click vào nút Sites
    6. Gõ địa chỉ bạn muốn khóa vào trong ô địa chị rồi nhấn Block sau đó click OK
    Như vậy là xong, bạn thoát ra và thử lại xem được chưa nhé .
    Tks bạn nhưng hình như cách này chỉ áp dụng được với IE thôi chứ với Firefox hoặc Chrome thì không được thì phải.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng vậy, cách này chỉ áp dụng đối với 1 trình duyệt, và các trình duyệt khác cũng phải làm tương tự,
    mình chưa biết bạn cũng như đối tượng bạn muốn chặn như thế nào( có kỹ năng sử dụng máy tính đến đâu ) bạn có thể cho biết rõ thêm để mình dễ tư vấn
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình muốn áp dụng cách chặn tương tự như ở trình duyệt IE (giống cách bạn chỉ) nhưng là với Chrome, Firefox. Mình đã thử nhưng ko được, cụ thể là sau khi đã đưa vào list các site muốn chặn nhưng khi thử vào thì vẫn vào đc bình thường^^ thay vì như ở IE thì sẽ đòi hỏi phải gõ password mới vào trang đó được: )))!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhuQuynhT Xem bài viết
    Mình muốn áp dụng cách chặn tương tự như ở trình duyệt IE (giống cách bạn chỉ) nhưng là với Chrome, Firefox. Mình đã thử nhưng ko được, cụ thể là sau khi đã đưa vào list các site muốn chặn nhưng khi thử vào thì vẫn vào đc bình thường^^ thay vì như ở IE thì sẽ đòi hỏi phải gõ password mới vào trang đó được: )))!
    Bạn dùng nhiều trình duyệt vậy chắc cũng sử dụng máy tính cũng tương đối thành thạo rồi nhỉ, với Firefox thì bạn cài Addon bên dưới nhé
    Click vào đây nhé

Còn với Chrome thì mình hiện ko cài lên máy và cũng chỉ mới dùng 1 vài lần rồi xóa nên mình ko để ý lắm, nếu bạn vẫn muốn thì lúc nào rảnh mình tìm giúp sau vậy :Smiling:
    • 335 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Bạn cài một phần mềm tường lửa (Firewall ) như BitDefender, Kaspersky Internet Security .... cái này nhiều lắm và có một số là miễn phí. Trong thiết lập hệ thống có phần định nghĩa một cái black list những trang web muốn chặn. Dùng cách này hiệu quả hơn và triệt để hơn là cấu hình chặn trên trình duyệt.
    YM: nhắn trong inbox là được rồi
    Một vợ, Hai con, Ba tầng, Bốn bánh
    • 264 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

thêm 1 cách khá phức tạp cho bạn :Laughing:
    Dùng file host để ngăn ngăn trang web không mong muốn

Kết nối Internet là một hiểm họa lây nhiễm Virus, Spy ... bất kỳ lúc nào. Với những lợi ích mà Internet đem lại chúng ta không thể phủ nhận nhưng những trang web quảng cáo, trang web "đen" hoặc trang nào đó chúng ta không muốn cho đăng nhập, làm cách nào tiện lợi nhất để khóa những trang đó ?

Start > Run > Gõ CMD rồi bấm Enter để vào Command Prompt > Gõ lệnh sau để soạn file hosts (nhớ là chỉ có hosts không, không có đuôi mở rộng):

Mã:
    Edit c:\windows\system32\drivers\etc\hosts

(Với NT, 2000 thì thay windows bằng winnt)

Sau đó chỉnh sửa trang cần block vào sau 127.0.0.1
    Ví dụ:

# [Misc A - Z]
    127.0.0.1 ad.a8.net
    127.0.0.1 asy.a8ww.net
    127.0.0.1 www.aaa-livedoor.net #[Trojan-PSW.Win32.Maran.ei]
    127.0.0.1 www.abcsearcher.com #[Spamdexing][Microsoft.Strider]
    127.0.0.1 abc-search.info
    127.0.0.1 www.abx4.com #[Adware.ABXToolbar]
    127.0.0.1 acezip.net #[SiteAdvisor.acezip.net]
    127.0.0.1 www.acezip.net #[Win32/Adware.180Solutions]
    127.0.0.1 phpadsnew.abac.com
    127.0.0.1 a.abnad.net
    127.0.0.1 b.abnad.net
    127.0.0.1 c.abnad.net #[eTrust.Tracking.Cookie]
    127.0.0.1 d.abnad.net
    127.0.0.1 e.abnad.net
    127.0.0.1 t.abnad.net
    127.0.0.1 banners.absolpublisher.com
    127.0.0.1 tracking.absolstats.com
    127.0.0.1 adv.abv.bg
    127.0.0.1 bimg.abv.bg
    # [XSC Incorporated]
    127.0.0.1 smutvidoftheday.com #[Win32/TrojanDownloader.Agent.NJC]
    127.0.0.1 www.smutvidoftheday.com #[SiteAdvisor.smutvidoftheday.com]
    127.0.0.1 www.xscincorporated.com
    127.0.0.1 www.yahoo.com
    127.0.0.1 www.xxxviet.com

Sau đó bấm Alt+F > S đẻ ghi lại. Cuối cùng bấm Alt+X để thoát

Ghi chú:
    - Sau dấu # ở trong file hosts ở trên là chú thích, không có ý nghĩa gì khác.
    - Sau 127.0.0.1 bạn nhớ bấm TAB (chứ không phải phím cách) để điền tiếp trang cần block

Bạn có thể phải khởi động lại để hosts trở nên hiệu nghiệm cho bạn. Khi đó giả sử bạn vào trang www.yahoo.com sẽ không vào được. Nếu muốn vào được bạn có thể xóa dòng đó đi hoặc thêm dấu # vào trước lệnh đó.
    Với file hosts này bạn có thể copy và paste sang thư mục tương ứng ở PC khác thì hiệu lực của việc ngăn chặn sẽ là tương tự.

File hosts không chỉ ngăn chặn trang web đen mà còn tăng tốc PC của bạn một cách đáng kể:
    Vào CMD, Gõ lệnh PING YAHOO.COM, kết quả trả về là 1 IP nào đó ví dụ: 206.190.60.37, ta sẽ Edit file hosts như sau:
    206.190.60.37 yahoo.com
    Sau đó Ghi lại. Bạn có thể làm tương tự để lấy IP của 1 số trang hay vào rồi đưa vào file hosts.

Chúc các bạn có 1 PC NHANH, SẠCH !
    1 hình ví dụ sau khi gõ lệnh Edit c:\windows\system32\drivers\etc\hosts
    ở hình này thì 2 dòng cuối cùng là mình mới gõ vào, khoảng cách giữa 127.0.0.1 và trang web cần chặn là tab chứ ko phải là dấu cách đâu nhá (bài hướng dẫn cũng có đề cập đến cái này)
    và lưu ý thêm là trong ví dụ của mình thì mình chặn yahoo.com. Kết quả là khôgn vào được yahoo.com nhưng vẫn vào được yahoo.com.vn. Điều này là tất nhiên vì 2 cái đó tên miền khác nhau.
    Chúc vui.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Quên mật khẩu; 16/04/2010 vào lúc 10:59 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Theo mình đơn giản và hiệu quả, bạn có thể dùng những phần mềm chặn đúng web đen đó b.
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

công nghệ thông tin thì mình ko rành nhưng để dơn giản nhất thì nên dùng phần mềm chặn web bẩn.bây giờ cũng có dịch vụ này rồi mà.megagreen của vnpt thì sao?chắc cũng được đấy.mình thấy đang quảng cáo rầm rộ lắm.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Megagreen nó là một dịch vụ từ nhà cung cấp mạng VNPT. Mình đăng ký dịch vụ với VNPT và VNPT sẽ chặn từ trên nhà cung cấp xuống. kể cả đăng ký sử dụng dịch vụ này cũng hay phết
    • 155 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhưng chỉ cái web nào mình biết mới chặn được, mà có ti tỉ web thế thì chặn như vậy có ổn không nhỉ?
    • 278 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

tốt nhất là kiếm 1 cái firewall như ZomeAlarm sẽ giải quyết được vấn đề
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumbe Xem bài viết
    tốt nhất là kiếm 1 cái firewall như ZomeAlarm sẽ giải quyết được vấn đề
    Bác giới thiệu cho em luôn với.
    Download ở đâu? dùng như thế nào? Máy cpu của mình (dùng ở nhà thôi) thằng nhóc em hay nghich nên chả biết thế nào, phòng hơn là khi bị dính mới chữa.
    • 146 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

còn khi không muốn chặn thì làm thế nào hả bạn thân mến
    • 146 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

mình thử rồi vẫn vào đc, có chặn được đâu
    • 627 Bài viết

• 1,465 Được cảm ơn

Bạn vào đậy: http://www1.k9webprotection.com/getk9/download-software trong đó có nhiều option bạn muốn chọn. FREE
    • 77 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nên chặn vào bằng các add-ons của trình duyệt tương ứng như BlockSite (Firefox) hoặc Extension Personal Blocklist cho Chrome (Cụ thể cài đặt và sử dụng các mẹ hỏi bác Google nhé!) Nhà em cài rồi sử dụng luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng Open DNS đi, đăng ký tài khoản free của nó rùi cấu hình trên trang web của nó là xong, chỉnh DNS của mình về 208.67.222.222 là xong, vừa chặn đc trang cần chặn lại ko bị chặn những trang ko cần chặn
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình thì để mà cho nó nhanh gọn nhẹ ấy thì nên dùng sẵn các add ons của các trình duyệt web hiện nay.
    Rất dễ và tiện dụng khi chặn những web mình ko mong muốn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2