SỰ NGHIỆP

Cách cài password 1 folder, 1 file excel/word

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 425 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Máy tính ở cơ quan dùng chung, mình có 1 số file word/excel và 1 số folder không muốn người khác mở, các bác nào biết cách cài password cho các file đó hướng dẫn cho mình với. Cảm ơn nhiều
    Thích đủ thứ...:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách cài password cho folder

Em mới tải về máy một vài thứ hay hay phục vụ cho chuyện xxx nhưng emkhông muốn cho người khác xem :RaisedEye . Có cách nào cài password cho một folder không? Hay mọi người chỉ em cài password cho các file thôi cũng được. Thanks nhiều nhiều luôn. :Smiling:

• Có thể chuyển một file word sang file excel được ko??? Giúp em với!!!

Chẳng là thế này, bên em có một file excel gồm rất nhiều số liệu nhưng các số liệu đó lại được nhập vào như từ một file word vậy. VD: 11 triệu được gõ tay là: 11,000,000 chứ ko phải theo dạng số: 11000000. Với các số liệu được nhập như vậy các công thức của em bó tay, chịu chết. Em nhờ các cao thủ...

• Thuốc trợ ho hỗ trợ hết nhầy và đàm!

Thuốc trợ ho hỗ trợ hết nhầy và đàm! đặc biệt nhà cháu đang dùng Acemuc, khi con ho mẹ cho con...

• Muốn thành công hãy "ngậm miệng" lại!

Các cụ nhà mình hay nói “cái miệng hại cái thân” thật chẳng sai. Nếu bạn thuộc tuýp người hay nói,...

• Làm việc với sếp trẻ tuổi

Trong tưởng tượng của chúng ta, sếp phải luôn là hình ảnh của một người rất lớn tuổi, giỏi giang,...

• 7,471 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipanh Xem bài viết
    Máy tính ở cơ quan dùng chung, mình có 1 số file word/excel và 1 số folder không muốn người khác mở, các bác nào biết cách cài password cho các file đó hướng dẫn cho mình với. Cảm ơn nhiều
    1. Cài pass cho folder thì bác phải dùng phần mềm ( hiện có nhiều phần mềm) nhưng trước khi cài bác nên tìm hiểu kỹ kẻo bất tiện sau này ( cài lại win, hoặc máy lỗi).

2. Cài pass cho Word và Excel ( dành cho bộ Office 2003)
    - Word: Chọn Save As/ Tools/Security Option sau dó bác nhập pass và bấm OK.
    - Excel: Chọn Save As/ Tools/ General Opitons sau đó bác nhập pass và bấm OK.

Đối với kiểu đặt pass như trên thì người khác không thể xem được nội dung file nhưng họ có thể xoá được file đó Nên bạn cũng có để file ở chế độ ẩn hoặc dùng phần mêm bảo vệ folder và files.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipanh Xem bài viết
    Hôm trước có 1 bài toppic về phần mền này đó bạn tìm lại xem phần mền Folder Guard Pro 7.92.exe
    • 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    1. Cài pass cho folder thì bác phải dùng phần mềm ( hiện có nhiều phần mềm) nhưng trước khi cài bác nên tìm hiểu kỹ kẻo bất tiện sau này ( cài lại win, hoặc máy lỗi).

2. Cài pass cho Word và Excel ( dành cho bộ Office 2003)
    - Word: Chọn Save As/ Tools/Security Option sau dó bác nhập pass và bấm OK.
    - Excel: Chọn Save As/ Tools/ General Opitons sau đó bác nhập pass và bấm OK.

Đối với kiểu đặt pass như trên thì người khác không thể xem được nội dung file nhưng họ có thể xoá được file đó Nên bạn cũng có để file ở chế độ ẩn hoặc dùng phần mêm bảo vệ folder và files.
    Cho mình bon chen tí nhé.

Lưu ý là khi đặt password cho các file Word/Excel như cách ở trên thì phải sử dụng password đủ khó (ít nhất là 8 - 12 ký tự, tốt nhất là có cả số và chữ cái, v.v.) vì hiện nay có rất nhiều phần mềm có thể dò được các password.

Đừng quá ỷ lại vào việc đặt password mà có ngày bị lộ thông tin mật đấy!
    Mình rất yêu trẻ con. Chúng luôn làm mình ngạc nhiên. Mình ngạc nhiên nhất là khi chúng hỏi: "Bố ơi, bố có phải là bố của con không?" Hơ... mình có phải là bố của chúng nó không nhỉ? ? ?
    • 425 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cảm ơn các bác đã hướng dẫn. Tặng các bác :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Thích đủ thứ...:Smiling:
    • 92 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Dùng phần mềm Folder Guard Pro 7.92 này thì vẫn có cách để lấy được mà, khi họ đã có mục đích để lấy thì họ sẽ tìm được cách
    • 891 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Nói chung không có gì là tuyệt đối. Bạn tham khảo cái này xem mình đang dùng thấy rất OK.

Folder Access là công cụ giúp bạn khóa các tập tin và thư mục nhạy cảm. Một khi tập tin hay thư mục đã bị khóa bởi Folder Access, bạn không có cách nào để truy cập vào bên trong hay xem nội dung của nó, mọi thao tác lên tập tin hay thư mục đó đều cần đến mật khẩu được gán khi cài đặt Folder Access. Thêm nữa, đây cũng là cách bảo vệ hữu hiệu trước mọi hình thức muốn hủy hoại tài liệu của bạn khi không xem được, kể cả trước sự tấn công của virus. Bạn có thể sử dụng chương trình theo cách đơn giản nhất là kéo thả thư mục cần bảo vệ vào chương trình.
    Phiên bản miễn phí chỉ cho phép bạn khóa tối đa 4 thư mục.
    Link download:
    http://echip.com.vn/echiproot/Softwa...derAccess2.exe
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã ẩn 1 folder nhưng lại không cách cho nó hiện ra. Các bạn giúp mình với. Ah! Mình đang xài Ơffice 2007 nhé! Thanks!!!:Sigh:
    • 110 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhnhu Xem bài viết
    Mình đã ẩn 1 folder nhưng lại không cách cho nó hiện ra. Các bạn giúp mình với. Ah! Mình đang xài Ơffice 2007 nhé! Thanks!!!:Sigh:
    Bác mở Explorer lên, vào tool -->Folder Option -> Sang Tab View -> nó có cái Hidden file & folder đấy ạ.
    -------------
    Ta cứ tưởng trần gian là cõi thật
    Thế cho nên tất bật đến bây giờ !
    • 369 Bài viết

• 1,034 Được cảm ơn

Mình có phần mềm, các file word, excel các bác có đặt pass 18-20 ký tự đủ thứ loằng ngoằng chỉ cần 15 giây là phá tan ngay. Không tin các bác thử đưa mình 1 file đặt pass thật khó vào xem có phá được không.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bác Zim123 nhé. Vậy mà mình nghĩ hoài không ra. Đúng là "1 cây làm chẳng nên non" bạn nhỉ!rooling:
    Sắp đến ngày 01/6, mình muốn làm giấy khen cho các bé ở cơ quan mình bằng những khung viền trang trí thật dễ thương và ngộ nghĩnh.Các bạn giúp mình với. Sao mình kiếm trên web không có để down vậy:Surprise:
    • 1,030 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fromantoan Xem bài viết
    Mình có phần mềm, các file word, excel các bác có đặt pass 18-20 ký tự đủ thứ loằng ngoằng chỉ cần 15 giây là phá tan ngay. Không tin các bác thử đưa mình 1 file đặt pass thật khó vào xem có phá được không.
    Bạn thử phá mật khẩu file này hộ mình nhé.
    Nếu được cho mình xin tên phần mềm luôn nha.
    Tập tin đính kèm
    Nẻo đời muôn vạn lối, yêu nhau vì lời nói mến nhau qua nụ cười

• 39 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn gửi cho mình xin soft đó dc k? Có tài liệu lâu lắm rùi k mở giờ cần thì hông nhớ nổi. Gửi cho mình theo trangluonghn@gmail.com nhé. Cảm ơn nhiều nhiều lắm lắm....
    • 805 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhnhu Xem bài viết
    Hướng dẫn mình cách ẩn folder với.
    Improving gradually...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

NẾU BẠN CÓ PHẦN MỀM PHÁ PASS HAY VẬY THÌ POSS LÊN CHO MỌI NGƯỜI XEM THỬ ĐI, HAY CHỈ LÀ NÓI CHO SƯỚNG CÁI MIỆNG THÔI HẢ BẠN!!!!:Nottalkin:
    manchester_caltona@yahoo.com
    • 198 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Phá tan kiểu này chắc phá tan cả file, khỏi đọc nữa luôn
    --
    Trần Quốc Huy
    H/P : 0915 613579
    Y!: mad_sosad
    • 500 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn khóa folder mà khóa bằng Winrar thì chỉ cho nén đến 4G, nhiều hơn nó không cho, chán ghê vậy đó:Sad:
    Gia đình là tất cả...