SỰ NGHIỆP

Cách cài đặt lại Mozilla Fire Fox

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.46K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 231 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mọi người ơi, giúp mình với!

Kiến thức tin học của em mới ở trình độ mẫu giáo mà chồng lại đi công tác xa, nên giờ xin các bác chỉ giúp:
    Khi em đăng nhập vào các diễn đàn trong đó có WTT bằng Mozilla Fire Fox thì đều không được dù em nhập ID và pw đều đúng, nhưng nếu em đăng nhập bằng Internet Explore thì được ạ. Em hỏi thì Admin bảo là do lỗi của Mozilla Fire Fox, phải cài lại FF. Các bác chỉ giúp em cách cài lại ạ. Xin cám ơn các bác nhiều lắm.:Rose: :Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thủ phạm làm suy giảm hệ miễn dịch của bé

http://img.webtretho.com/images/sales/TrangNT/30.9_Ng%E1%BB%8Dc/Imunoglukan_%20infographic%201_%20v0...

• [Tài trợ] Về nhà, điều đầu tiên các mẹ muốn nghe là gì?

Thường có câu "Phụ nữ thì yêu bằng tai", bạn nghĩ sao về điều này? Quả thật, sau những bộn bề công...

• cách cài đặt lại IE

Có ai biết cách cài IE mới ko thì mách cho mình với. Máy tính của nhà mình đang dùng IE, nhưng dạo này vào mạng toàn bị báo lỗi IE thôi, và out ngay lập tức. Còn dùng firefox thì mình ko muốn lắm vì muốn lập phần lọc trang web mà, mà firefox thì mình ko biết thiết lập phần lọc này ở đâu. Nếu ai...

• Muốn thành công hãy "ngậm miệng" lại!

Các cụ nhà mình hay nói “cái miệng hại cái thân” thật chẳng sai. Nếu bạn thuộc tuýp người hay nói,...

• Sao đăng nhập bằng mozilla fire fox không được

Admin ơi giúp em với! Xin Admin thông cảm những gì em diễn tả ở dưới đây ạ! Bấy lâu nay , em đăng nhập vào diễn đàn của mình bằng Mozilla Fire Fox. Tối qua em đăng nhập vào diễn đàn cũng bình thường. Nhưng sáng nay thì vào không được với tư cách thành viên. WTT yêu cầu em nhập lại ID VÀ...

• 9 nguyên tắc mặc đẹp nơi công sở

Để luôn tự tin nơi công sở, bạn chỉ cần lưu ý thật kỹ 9 quy tắc trong phối trang phục mỗi ngày. ...

• 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holeanh Xem bài viết
    Mọi người ơi, giúp mình với!

Kiến thức tin học của em mới ở trình độ mẫu giáo mà chồng lại đi công tác xa, nên giờ xin các bác chỉ giúp:
    Khi em đăng nhập vào các diễn đàn trong đó có WTT bằng Mozilla Fire Fox thì đều không được dù em nhập ID và pw đều đúng, nhưng nếu em đăng nhập bằng Internet Explore thì được ạ. Em hỏi thì Admin bảo là do lỗi của Mozilla Fire Fox, phải cài lại FF. Các bác chỉ giúp em cách cài lại ạ. Xin cám ơn các bác nhiều lắm.:Rose: :Rose: :Rose:
    Thế bạn vào các trang web khác có được không? Ah, chắc bạn vào được trang chủ WTT chứ? Nếu không vào được các trang web khác thì chắc chắn tại bộ cài, bạn lên google tìm kiếm bộ cài Mozilla Fire Fox rồi cài theo hướng dẫn thôi. Nói chung cài chương trình này cũng dễ thôi mà.
    • 231 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnvn Xem bài viết
    Thế bạn vào các trang web khác có được không? Ah, chắc bạn vào được trang chủ WTT chứ? Nếu không vào được các trang web khác thì chắc chắn tại bộ cài, bạn lên google tìm kiếm bộ cài Mozilla Fire Fox rồi cài theo hướng dẫn thôi. Nói chung cài chương trình này cũng dễ thôi mà.
    Các trang web khác mình cũng chỉ vào được hết nhưng với tư cách là khách, còn tư cách thành viên thì không được. Mọi việc cài đặt trước giờ là chồng làm không, nhưng bây giờ thì phải đợi 2 tháng nữa. Mình đang tập làm dần nên mong các bác chỉ giúp cụ thể hơn nữa. Ví dụ em vào google thì chọn gì nữa ạ. Xin các bác đừng bực mình , giúp em với ạ, cám ơn các bác!
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trên giao diện Firefox: Help-> Check for Updates -> Nếu nó báo có phiên bản mới thì chị update phiên bản đó.

Còn nếu muốn gỡ hẳn ra cài lại thì: Start -> Control Panel -> Add or Remove Programs -> Tìm đến dòng Mozila Firefox -> Bấm nút "Remove"
    Sau đó vào www.mozila.com để dowload & cài lại
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 267 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Cụ thể thì phải xem mới biết nhưng mình đoán là do firefox đã bị tắt cookies. Khi các forum đăng nhập nó lưu cái phiên làm việc của mình qua sessionid. Nếu cookies bị disabled thì nó không nhớ được là mình đã login.

Cách làm là vào Tools->Options->Privacy và chọn Accept Cookies from Sites.

bạn làm thử xem được không

cheers
    trailang.
    • 548 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Chị holeanh cho em ké topic nhé.

Nhờ các bác thạo IT giúp em: máy em đang dùng FF nhưng gần đây khi click vào link từ Y! messenger thì nó lại nhảy vào IE. Em đã remove IE ở mục components of window nhưng vẫn ko được. Có fải máy đã dính virus nào ko ah? có bác nào biết cách khắc phục chỉ em với. Em xin cảm ơn.
    [url=http://www.weddingcountdown.com]

• 231 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cám ơn bác khoabeo108 và trailang69 nhiều lắm. Mình đã làm được từ cách thứ 1 của bác khoabeo108 đấy! Không biết như vậy là máy bị sao ấy nhỉ? Mình tò mò cũng muốn biết thêm ạ!
    • 807 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holeanh Xem bài viết
    Cám ơn bác khoabeo108 và trailang69 nhiều lắm. Mình đã làm được từ cách thứ 1 của bác khoabeo108 đấy! Không biết như vậy là máy bị sao ấy nhỉ? Mình tò mò cũng muốn biết thêm ạ!
    Như bác trailang69 đã nói, nguyên nhân này thường do cookies của FF có vấn đề. Khi update version mới, thì nó sẽ tự động sửa lại.

Trích dẫn Nguyên văn bởi thiennguyen
    Nhờ các bác thạo IT giúp em: máy em đang dùng FF nhưng gần đây khi click vào link từ Y! messenger thì nó lại nhảy vào IE. Em đã remove IE ở mục components of window nhưng vẫn ko được. Có fải máy đã dính virus nào ko ah? có bác nào biết cách khắc phục chỉ em với. Em xin cảm ơn.
    Chị mở Firefox ->Tools -> Options -> Trong thẻ Main -> System Defaults -> Check vào dòng "Aways check to see..." -> ok
    Sống như thể ngày mai phải chết!....
    • 548 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoabeo108 Xem bài viết
    Chị mở Firefox ->Tools -> Options -> Trong thẻ Main -> System Defaults -> Check vào dòng "Aways check to see..." -> ok

Cảm ơn bác, em đã chỉnh được rồi
    [url=http://www.weddingcountdown.com]