SỰ NGHIỆP

Các chị ơi làm thế nào để được nhận vào một tổ chức phi chính phủ trong khi mình chưa có kinh nghiệm ạ??

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

• 130 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em chào các chị, các chị làm ơn giúp em, em có bằng đại học marketing Thương Mại, em đã đi làm vài năm nhưng chỉ là về KD thôi, em có bằng ielts gần 6.0, hiện tại em rất muốn chuyển công việc sang làm phi chính phủ nhưng em apply mãi mà chưa có nơi nào gọi phỏng vấn, chắc là do em chưa có kinh nghiệm :Worried: Em muốn hỏi các anh chị đã và đang làm cho các tổ chức này, hồi đầu mới vào làm các chị chưa có kn gì thì làm thế nào để hồ sơ/cv của mình đc nổi bật hơn ạ, em cũng muốn hỏi các chị có biết tc phi chính phủ nào đang tuyển cộng tác viên ko, em muốn làm học hỏi kinh nghiệm vì thực sự em chưa biết gì về công việc này (nhưng em thích và muốn làm lắm ah :Straightf Xin các anh chị tư vấn giúp em, mong hồi âm của mọi người nhiều, em xin cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,023 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Phi chính phủ thì yêu cầu kinh nghiệm cao hơn bằng cấp, nếu vậy em cũng có thể apply vào các vị trí hành chính, support, hoặc như PSI vừa tuyển Marketing Officer thì sẽ cần background của em đấy (nhưng hết hạn rồi).
    nhưng h em vào phi chính phủ làm gì, phi chính phủ giờ lương ko cạnh tranh lăm so với bên ngoài đâu, tổ chức to thì khó vào, tổ chúc nhỏ thì lương còn thấp hơn ở ngoài, như hồi trước chị làm ở CẢRE, thấy mấy em Project Assistant lương toàng 170, 180$ thì đâu có cao. Mà thực ra NGO cũng sắp không phát triển nữa đâu, mà đến cùng lắm 2013 thôi, sẽ đóng cửa rất nhiều. nếu em tìm 1 viêc làm ổn định lâu dài đến lúc đó sẽ lại phải đi tìm việc mới. Tổ chức của chị 2011 cũng đóng cửa, riêng chương trình chị là tháng 9 này, chị cũng đang đi tìm việc đây này.
    Mà làm vất vả đấy em nhé. các vị trí ko phải đi công tác thì ko sao, chứ nếu đi thì có khi 50 - 60 % thời gian ở thực địa, mà đi công tác của NGO ko phải ở thành thị hay đi nước ngoài đâu(có được đi nhưng chỉ đi họp và ko phải ai cũng được đi), mà toàn remote area thôi em ạ. mới đầu đi thì thích, sau đi nhiều quá cứ nghĩ đến đi công tác là ... ôi chao!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kane&Abel Xem bài viết
    Phi chính phủ thì yêu cầu kinh nghiệm cao hơn bằng cấp, nếu vậy em cũng có thể apply vào các vị trí hành chính, support, hoặc như PSI vừa tuyển Marketing Officer thì sẽ cần background của em đấy (nhưng hết hạn rồi).
    nhưng h em vào phi chính phủ làm gì, phi chính phủ giờ lương ko cạnh tranh lăm so với bên ngoài đâu, tổ chức to thì khó vào, tổ chúc nhỏ thì lương còn thấp hơn ở ngoài, như hồi trước chị làm ở CẢRE, thấy mấy em Project Assistant lương toàng 170, 180$ thì đâu có cao. Mà thực ra NGO cũng sắp không phát triển nữa đâu, mà đến cùng lắm 2013 thôi, sẽ đóng cửa rất nhiều. nếu em tìm 1 viêc làm ổn định lâu dài đến lúc đó sẽ lại phải đi tìm việc mới. Tổ chức của chị 2011 cũng đóng cửa, riêng chương trình chị là tháng 9 này, chị cũng đang đi tìm việc đây này.
    Mà làm vất vả đấy em nhé. các vị trí ko phải đi công tác thì ko sao, chứ nếu đi thì có khi 50 - 60 % thời gian ở thực địa, mà đi công tác của NGO ko phải ở thành thị hay đi nước ngoài đâu(có được đi nhưng chỉ đi họp và ko phải ai cũng được đi), mà toàn remote area thôi em ạ. mới đầu đi thì thích, sau đi nhiều quá cứ nghĩ đến đi công tác là ... ôi chao!
    Bạn cho mình hỏi xíu nha, bạn làm ở CARE VN đúng ko?? ở tỉnh, thành nào vậy. Mình quen khá nhiều NGOs nhưng có lẽ kp act của t/c bạn ít nên bạn nghĩ vậy thui chứ mình thấy nhiều NGO cũng tốt lắm. Nếu bạn đang có nhu cầu “nhảy việc” thì mail cho mình nhé duchaosnv@yahoo.com
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_dom2010 Xem bài viết
    em chào các chị, các chị làm ơn giúp em, em có bằng đại học marketing Thương Mại, em đã đi làm vài năm nhưng chỉ là về KD thôi, em có bằng ielts gần 6.0, hiện tại em rất muốn chuyển công việc sang làm phi chính phủ nhưng em apply mãi mà chưa có nơi nào gọi phỏng vấn, chắc là do em chưa có kinh nghiệm :Worried: Em muốn hỏi các anh chị đã và đang làm cho các tổ chức này, hồi đầu mới vào làm các chị chưa có kn gì thì làm thế nào để hồ sơ/cv của mình đc nổi bật hơn ạ, em cũng muốn hỏi các chị có biết tc phi chính phủ nào đang tuyển cộng tác viên ko, em muốn làm học hỏi kinh nghiệm vì thực sự em chưa biết gì về công việc này (nhưng em thích và muốn làm lắm ah :Straightf Xin các anh chị tư vấn giúp em, mong hồi âm của mọi người nhiều, em xin cảm ơn!
    Em ui, chị thấy các tổ chức phi chính rất ít khi tuyển người từng làm trong lĩnh vực kinh doanh sang, chị từng nhận hồ sơ của ứng viên và đành pải loại thôi. Em bít sao bị loại không?? Đơn giản kinh nghiệm ko phù hợp, có thể các tổ chức PCP chấp nhận tuyển người không có kinh nghiệm vào làm việc chứ tuyệt nhiên họ “hiếm” tuyển người làm kd qua. Kinh nghiệm ko phù hợp ở đây là mục tiêu của kd = LN còn mục tiêu của PCP = phi lợi nhuận. Chị không biết e đang ở đâu nhưng nếu muốn apply vào PCP thì cứ e-mail cho chị duchaosnv@yahoo.com , chị sẽ tư vấn cho vì đây là chuyên môn của mình mà, hiiiiiii Chúc em may mắn nhé
    • 300 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

me chít bông bơ ơi, em cũng muốn apply, mẹ xem có giúp được em ko nhé, em có kinh nghiệm làm PR, Marketing, đang làm cho công ty của Nhật, ko biết apply vào NGO có được ko nhi?
    Em đã gửi CV của em cho chị xem rồi, chị ngó qua xem có chỗ nào nó cần người như em ko chị nhé.
    Cám ơn chị nhiều.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho tớ hỏi 1 chút. Có mẹ nào có thông tin các Công ty nước ngoài tuyển người ko? AX nhà tớ đang muốn thay đổi không khí tí
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thì đang muốn nhảy sang lĩnh vực tài chính! Em đang học vb 2 HVNH.Hướng sau này ra sẽ kiếm cơ hội đầu quân vào ngân hàng. Hiện tại em đang làm về logistics nhưng để đầu tư cho sau này thì em muốn chuyển qua lĩnh vực tài chính! Có mẹ nào giúp em vụ này với!!!!:Smiling:
    • 116 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

@ mẹ_chítbôngbơ đang làm cho SNV Hà Lan ah???

@ mẹ Kane&Abel: hic mình đang có ý định phát triển nghề nghiệp lâu dài theo ngạch làm cho các t/c PCP đây. Mẹ nó có thể thông tin thêm về tương lai phát triển của các t/c PCP tại VN đc không. Cảm ơn trước nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Rosarian; 22/05/2009 vào lúc 09:37 PM.
    • 1,023 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_chítbôngbơ Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi xíu nha, bạn làm ở CARE VN đúng ko?? ở tỉnh, thành nào vậy. Mình quen khá nhiều NGOs nhưng có lẽ kp act của t/c bạn ít nên bạn nghĩ vậy thui chứ mình thấy nhiều NGO cũng tốt lắm. Nếu bạn đang có nhu cầu “nhảy việc” thì mail cho mình nhé duchaosnv@yahoo.com
    chị ơi, em gửi thư cho chị rồi nhé.
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rosarian Xem bài viết
    @ mẹ_chítbôngbơ đang làm cho SNV Hà Lan ah???

@ mẹ Kane&Abel: hic mình đang có ý định phát triển nghề nghiệp lâu dài theo ngạch làm cho các t/c PCP đây. Mẹ nó có thể thông tin thêm về tương lai phát triển của các t/c PCP tại VN đc không. Cảm ơn trước nhé.
    Rosarian,
    Mình không làm cho SNV Hà Lan nhưng sao bạn biết SNV Hà Lan?? Bạn đã từng làm cho NGOs chưa mà sao biết giỏi vậy?? Nếu mình không nhầm thì SNV Hà Lan chỉ có ở Quảng Trị thôi. Bên mình rất hay tuyển nhân sự cho NGOs nếu bạn từng làm cho NGOs sẽ biết mình ở đâu, hic hic (bí mật tí nếu cần bật mí ngay, hiiii). Bên mình đang tuyển cho 1 số NGOs ở Đà Nẵng, Quảng Bình, Quảng Ngãi. Bạn nào có nhu cầu thì nhảy vô nhé, wellcome mọi người
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kane&Abel Xem bài viết
    chị ơi, em gửi thư cho chị rồi nhé.
    Chị nhận được CV của em rồi nhưng hiện nay chưa có việc phù hợp cho em, có jì chị mail cho nhé, chị có đc mail của em rùi mà. E không biết chị nhưng c đã biết chút xíu về em rùi đó, ngạc nhiên chưa??? Ex: em mới lập gđ chưa có con nè, ox quê ở Nghệ An đúng ko??... Hic hic
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metombong0006 Xem bài viết
    các mẹ ơi, cho tớ hỏi 1 chút. Có mẹ nào có thông tin các Công ty nước ngoài tuyển người ko? AX nhà tớ đang muốn thay đổi không khí tí
    Mẹ nó nói vậy giống đánh đố quá ha, pải nói cụ thể chút xíu chứ, vd: TNĐH ?? đang ở đâu chứ…
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haanmeo Xem bài viết
    me chít bông bơ ơi, em cũng muốn apply, mẹ xem có giúp được em ko nhé, em có kinh nghiệm làm PR, Marketing, đang làm cho công ty của Nhật, ko biết apply vào NGO có được ko nhi?
    Em đã gửi CV của em cho chị xem rồi, chị ngó qua xem có chỗ nào nó cần người như em ko chị nhé.
    Cám ơn chị nhiều.
    Mẹ nó gửi lúc nào mà sao mình chưa nhận đc mail chỉ??? Mình online liên tục mà??
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaison0506 Xem bài viết
    Chào các bạn!
    Với khẩu hiệu “Thành công của Bạn, Hạnh phúc của mọi nhà”, trong những năm qua, Bảo Hiểm Nhân Thọ AIG liên tục thực hiện những chiến lược xây dựng và đào tạo một đội ngũ Đại lý bảo hiểm có đầy đủ kiến thức chuyên môn, đạo đức nghề nghiệp, và tinh thần phục vụ khách hàng. Với đội ngũ 9.000 Cấp Quản Lý và Đại lý bảo hiểm, Bảo Hiểm Nhân Thọ AIG đang phục vụ gần 300.000 khách hàng ở khắp các tỉnh thành trong toàn quốc. Hiện nay, để không ngừng mở rộng phát triển kinh doanh và phục vụ khách hàng rộng khắp cả nước, Bảo Hiểm Nhân Thọ AIG liên tục tuyển dụng những ứng viên có đủ khả năng và đạo đức làm việc bán thời gian hoặc toàn thời gian với công ty. Bảo Hiểm Nhân Thọ AIG thường xuyên tổ chức các buổi hội thảo về tuyển dụng tại hầu hết các tỉnh thành trong cả nước nhằm giúp mọi người hiểu rõ về nghề Đại lý bảo hiểm và tận dụng cơ hội này để tăng tiến thu nhập cho gia đình và cơ hội nghề nghiệp cho chính bản thân mình.
    Bác này làm PR giỏi ghê nha, cty Bác đang làm đúng hok??? Nhưng làm BH thấy cực quá bác ơi. Nhờ bác tư vấn thêm xíu nha, nếu làm trong ngành BH thì làm phòng nào mà làm việc thì ít, tiền nhận thì nhiều và có thời gian 88888888 lai rai nữa. Tks bác nó nhé
    • 116 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_chítbôngbơ Xem bài viết
    Rosarian,
    Mình không làm cho SNV Hà Lan nhưng sao bạn biết SNV Hà Lan?? Bạn đã từng làm cho NGOs chưa mà sao biết giỏi vậy?? Nếu mình không nhầm thì SNV Hà Lan chỉ có ở Quảng Trị thôi. Bên mình rất hay tuyển nhân sự cho NGOs nếu bạn từng làm cho NGOs sẽ biết mình ở đâu, hic hic (bí mật tí nếu cần bật mí ngay, hiiii). Bên mình đang tuyển cho 1 số NGOs ở Đà Nẵng, Quảng Bình, Quảng Ngãi. Bạn nào có nhu cầu thì nhảy vô nhé, wellcome mọi người
    Mình biết SNV vì đã từng làm cho một dự án do SNV tài trợ. Dự án này có VP ở HN. Đúng là ở QT SNV cũng có một dự án, một anh CTA dự án bên mình chuyển sang đó làm, và hiện giờ cả gia đình đang ở QT.

Mình biết mẹ nó là ai rồi. Và có khi mẹ nó cũng biết mình là ai, chỉ cần mình nói tên mẹ nó search trong database của mẹ nó là ra ngay thôi :Smiling: Mình cũng đã email cho mẹ nó rồi đấy.
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rosarian Xem bài viết
    Mình biết SNV vì đã từng làm cho một dự án do SNV tài trợ. Dự án này có VP ở HN. Đúng là ở QT SNV cũng có một dự án, một anh CTA dự án bên mình chuyển sang đó làm, và hiện giờ cả gia đình đang ở QT.

Mình biết mẹ nó là ai rồi. Và có khi mẹ nó cũng biết mình là ai, chỉ cần mình nói tên mẹ nó search trong database của mẹ nó là ra ngay thôi :Smiling: Mình cũng đã email cho mẹ nó rồi đấy.
    Mẹ nó người HN hay MTrung?? Mình thì ai chả biết, những bạn nào từng làm cho NGO thì hầu hết điều biết mình “chảnh xíu” nói vậy thôi chứ công việc thì pải biết nhau chứ, mẹ nó thấy đúng ko?? Mẹ nó không cần nói tên mà chỉ cần nói t/c đang làm việc và chức danh thì mình cũng đoán được mẹ nó là ai?? Mình rất vui khi có người quen trên diễn đàn này. Hy vọng có dịp gặp mẹ nó nhé, chúc mẹ nó luôn xinh đẹp và khoẻ mạnh để nuôi con, hiiiii
    • 231 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ chít bông bơ ơi, em đang muốn tìm việc ở 1 tổ chức PCP. Em gửi mail cho chị rồi đấy. Chị xem giúp em nhé.
    Cảm ơn chị
    :LoveStruc:MẸ YÊU MY AN NHẤT TRÊN ĐỜI:Rose:

• 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui, nhân tiện có bạn hỏi mình xin phép các mẹ tư vấn hộ mình luôn đc k. mình tốt nghiệp Ngoại ngữ 2004 bằng giỏi, sau đó đi làm cho 1 tổ chức GD hoa kỳ vài tuần thù lao vài chục $ rồi xin vào dạy hợp đồng ở trg NN luôn. từ đó đến h vẫn đi dạy nhưnưg nản quá vì mình có vẻ k hợp với cviệc gõ đầu trẻ này. Muốn nghỉ mà con cái vào lại thôi. Giờ em bé nhà mình 2 tuổi đi trẻ đc rồi, m tính xin vào NGOs làm k bít có đc k các mẹ nhỉ? mình nghĩ đơn giản là NGOs fi lợi nhuận nên mtrg lviệc chắc thoải mái, hợp với mình hơn. cám ơn các mẹ nhé
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBim Xem bài viết
    ui, nhân tiện có bạn hỏi mình xin phép các mẹ tư vấn hộ mình luôn đc k. mình tốt nghiệp Ngoại ngữ 2004 bằng giỏi, sau đó đi làm cho 1 tổ chức GD hoa kỳ vài tuần thù lao vài chục $ rồi xin vào dạy hợp đồng ở trg NN luôn. từ đó đến h vẫn đi dạy nhưnưg nản quá vì mình có vẻ k hợp với cviệc gõ đầu trẻ này. Muốn nghỉ mà con cái vào lại thôi. Giờ em bé nhà mình 2 tuổi đi trẻ đc rồi, m tính xin vào NGOs làm k bít có đc k các mẹ nhỉ? mình nghĩ đơn giản là NGOs fi lợi nhuận nên mtrg lviệc chắc thoải mái, hợp với mình hơn. cám ơn các mẹ nhé
    Mẹ nó vào web ngocenter.org.vn (mấy lần trước mình nhầm ngocenter.com.vn) và vietnamworks.com ý, hay web này hay tuyển nhân sự làm việc cho NGO lắm. Mẹ nó mún vào miền Trung không?? Truy cập web ngocenter.org.vn đi đang có tuyển đấy, xem được thì apply vào nhé. Mẹ nó cố nhé, công việc nào mà chả vất vả, quan trọng mình làm vất vả xíu mà có nhiều xiền thì mẹ nào chả thích nhỉ??? Mình nói vậy có đúng không các mẹ, đừng ném đá em nhé nếu mẹ nào hok đồng tình, hiiii
    • 191 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Chít bông Bơ ơi em cũng muốn apply vào PCP, em gửi cho chị CV vào mail rồi nhé, có gì chị giúp em với nhé, nhưng em chỉ có kinh nghiệm về customer service và văn phòng thì ko biết có vị trí nào phù hợp ko?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4