SỰ NGHIỆP

các câu hỏi phỏng vấn ngân hàng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tình hình là em pv 2 ngân hàng:seabank & đông á.seabank thì qua vòng pv 1 tới vòng cuối thì out.đông á out từ vòng 1,khi người pv hỏi em,em điên đầu nhất là các câu:công ty thực tập cod giữ bạn lại không(em mới ra trường),tsao bạn lại không làm ở công ty cũ nữa?ưu nhược điểm của bạn?hôm nay có rất nhiều ứng viên bạn hãy nêu lý do ts phải chọn bạn?
    Các anh chị nào có kinh nghiệm pv rùi chia sẻ với em với,mong chỉ dẫm cụ thể giúp em với nha.thank
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 810 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên "linh hoạt" trả lời nhưng cũng phải chân thật và hợp lý.
    Công ty thực tập có giữ bạn lại ko?
    Trả lời: Theo anh (chị) cũng biết là chính sách tuyển dụng của 1 công ty thì phải tùy thuộc theo nhu cầu thực tế. Nên tại thời điểm em thực tập thì công ty đó chưa có nhu cầu tuyển dụng vị trị của em. Tuy nhiên, phản hồi của lãnh đạo phòng nơi em thực tập cũng rất tốt và họ cũng hứa sẽ thông báo cho em khi họ có nhu cầu tuyền dụng.
    Tại sao bạn không làm ở công ty cũ nữa?
    Trả lời (bạn tuyệt đối ko được chê trách bất cứ điều gì về công ty cũ, vì đây là điều tối kị, bạn cứ nói chung chung thôi). Chẳng hạn nhé: em muốn tìm kiếm một môi trường mới nhiều thử thách và năng động hơn để cho em học hỏi. và ở công ty cũ của em thì em vẫn chưa tìm thấy được điều đó.
    ưu nhược điểm của bạn là gì?
    Ưu điểm: cố gắng nói nhiều nhưng đừng nổ quá. Đối với sinh viên mới ra trường thì nên tập trung vào các ưu điểm: nhiệt tình, học hỏi nhanh...
    Nhược điểm: (đừng dại khai hết nhược điểm ra nha). Bạn có thể nói là: nhược điểm của em là đôi khi quá cầu toàn và mong muốn mọi việc đc tốt nhất. Như vậy bạn vừa ngụ ý thêm đc 1 ưu điểm của bạn nữa. Hoặc là em còn trẻ, còn thiếu kinh nghiệm đi làm, nhưng theo em đó cũng là 1 ưu điểm vì em có tinh thần làm việc tốt và ham học hỏi.
    Hôm nay có rất nhiều ứng viên, bạn hãy nêu lý do tôi phải chọn bạn?
    Trả lời: anh chị đã pv với nhiều ứng viên, có thể về CV của em thật sự ko phải nổi bật nhất, nhưng em luôn tự tin rằng em luôn có tinh thần học hỏi, khả năng giao tiếp tốt và quan trọng nhất là rất nhiệt tình. (nếu bạn có ưu điểm nào nổi bật nào nữa thì nêu thêm, ví dụ tiếng anh tốt, kỹ năng giao tiếp tốt, nhiệt tình tham gia công tác xã hội...)
    Vài ý kiến, chúc bạn thành công.

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cảm ơn bạn may-girl nhiều,mình có thêm kinh nghiệm để trả lời rùi:Smiling:
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thật ra với các bác pv khó tính thì kiểu nào cũng vặn lại: em đi làm hay em đi học? nếu mình lỡ thao thao rằng em có tinh thần ...học hay đại loại thế. Còn cái khoản em k dám tự tin ..gì gì thì cũng bị vặn nốt, k tự tin sao em dám xin đi làm? Khổ cái là chuẩn bị giao tiếp sao cho tự tin nhưng k tự ti, trả lời rõ ràng và cuối cùng đừng quá chuẩn bị kỹ cũng như thuộc lòng. :Smiling: Vài góp ý vì mình cũng từng đi phỏng vấn người ta vào vai ác thử coi bình tĩnh tới mức nào.
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hihi,chị traxanh nói đúng wa.em đi chuẩn bị kỹ lém,về khoảng giao tiếp thì em hơi tự tin.vậy mà vào họ vặn qua vẹo lại,rốt cuộc nói hớ hết,em thấy căn bản nhất là họ tự dưng ấn tượng về một câu nào đó thôi.Em thấy pv đậu hay rớt cũng một phần là do may mắn nữa.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi , giá mà em đọc được chia sẻ của mọi người sớm. Em vừa đi phỏng vấn lần 2 tại Tech về. Họ hỏi em có 5p, vì trứuoc em làm bất động sản nên họ chỉ hỏi xoay quanh bất động sản 1 chút chứ không hỏi gì về nghiệp vụ ngân hàng cả. Em thấy phỏng vấn mà lâu thì còn có hi vọng chứ có 5p như em thì... kiếm chỗ khác thôi :Sad:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa đi pv MB về. Chắc là out rồi. Buồn wa, tốn bao nhiêu công sức mới lọt tới vòng này. vậy mà:Crying:
    • 140 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivi_300021 Xem bài viết
    Mình vừa đi pv MB về. Chắc là out rồi. Buồn wa, tốn bao nhiêu công sức mới lọt tới vòng này. vậy mà:Crying:
    Ơ ấy pv MB ở đâu mà muộn thế? tớ pv từ hum 17/8 đang sốt hết cả ruột chờ kết quả đây, mãi chẳng có! ấy pv vị trí nào? bị hỏi nhìu ko? hôm trc t đi bị hỏi nghiệp vụ nhiều phết
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng rồi đó bạn, tất cả do hên xui thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngantrang Xem bài viết
    hihi,chị traxanh nói đúng wa.em đi chuẩn bị kỹ lém,về khoảng giao tiếp thì em hơi tự tin.vậy mà vào họ vặn qua vẹo lại,rốt cuộc nói hớ hết,em thấy căn bản nhất là họ tự dưng ấn tượng về một câu nào đó thôi.Em thấy pv đậu hay rớt cũng một phần là do may mắn nữa.:Smiling:
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic, khó quá nhỉ? em nghe bảo khi phỏng vấn ng ta thường hỏi các nghiệp vụ ngân hàng nữa. có mẹ nào có kinh nghiệm k ạ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2