SỰ NGHIỆP

các câu hỏi phỏng vấn ngân hàng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 28K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tình hình là em pv 2 ngân hàng:seabank & đông á.seabank thì qua vòng pv 1 tới vòng cuối thì out.đông á out từ vòng 1,khi người pv hỏi em,em điên đầu nhất là các câu:công ty thực tập cod giữ bạn lại không(em mới ra trường),tsao bạn lại không làm ở công ty cũ nữa?ưu nhược điểm của bạn?hôm nay có rất nhiều ứng viên bạn hãy nêu lý do ts phải chọn bạn?
    Các anh chị nào có kinh nghiệm pv rùi chia sẻ với em với,mong chỉ dẫm cụ thể giúp em với nha.thank
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 811 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên "linh hoạt" trả lời nhưng cũng phải chân thật và hợp lý.
    Công ty thực tập có giữ bạn lại ko?
    Trả lời: Theo anh (chị) cũng biết là chính sách tuyển dụng của 1 công ty thì phải tùy thuộc theo nhu cầu thực tế. Nên tại thời điểm em thực tập thì công ty đó chưa có nhu cầu tuyển dụng vị trị của em. Tuy nhiên, phản hồi của lãnh đạo phòng nơi em thực tập cũng rất tốt và họ cũng hứa sẽ thông báo cho em khi họ có nhu cầu tuyền dụng.
    Tại sao bạn không làm ở công ty cũ nữa?
    Trả lời (bạn tuyệt đối ko được chê trách bất cứ điều gì về công ty cũ, vì đây là điều tối kị, bạn cứ nói chung chung thôi). Chẳng hạn nhé: em muốn tìm kiếm một môi trường mới nhiều thử thách và năng động hơn để cho em học hỏi. và ở công ty cũ của em thì em vẫn chưa tìm thấy được điều đó.
    ưu nhược điểm của bạn là gì?
    Ưu điểm: cố gắng nói nhiều nhưng đừng nổ quá. Đối với sinh viên mới ra trường thì nên tập trung vào các ưu điểm: nhiệt tình, học hỏi nhanh...
    Nhược điểm: (đừng dại khai hết nhược điểm ra nha). Bạn có thể nói là: nhược điểm của em là đôi khi quá cầu toàn và mong muốn mọi việc đc tốt nhất. Như vậy bạn vừa ngụ ý thêm đc 1 ưu điểm của bạn nữa. Hoặc là em còn trẻ, còn thiếu kinh nghiệm đi làm, nhưng theo em đó cũng là 1 ưu điểm vì em có tinh thần làm việc tốt và ham học hỏi.
    Hôm nay có rất nhiều ứng viên, bạn hãy nêu lý do tôi phải chọn bạn?
    Trả lời: anh chị đã pv với nhiều ứng viên, có thể về CV của em thật sự ko phải nổi bật nhất, nhưng em luôn tự tin rằng em luôn có tinh thần học hỏi, khả năng giao tiếp tốt và quan trọng nhất là rất nhiệt tình. (nếu bạn có ưu điểm nào nổi bật nào nữa thì nêu thêm, ví dụ tiếng anh tốt, kỹ năng giao tiếp tốt, nhiệt tình tham gia công tác xã hội...)
    Vài ý kiến, chúc bạn thành công.

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cảm ơn bạn may-girl nhiều,mình có thêm kinh nghiệm để trả lời rùi:Smiling:
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thật ra với các bác pv khó tính thì kiểu nào cũng vặn lại: em đi làm hay em đi học? nếu mình lỡ thao thao rằng em có tinh thần ...học hay đại loại thế. Còn cái khoản em k dám tự tin ..gì gì thì cũng bị vặn nốt, k tự tin sao em dám xin đi làm? Khổ cái là chuẩn bị giao tiếp sao cho tự tin nhưng k tự ti, trả lời rõ ràng và cuối cùng đừng quá chuẩn bị kỹ cũng như thuộc lòng. :Smiling: Vài góp ý vì mình cũng từng đi phỏng vấn người ta vào vai ác thử coi bình tĩnh tới mức nào.
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hihi,chị traxanh nói đúng wa.em đi chuẩn bị kỹ lém,về khoảng giao tiếp thì em hơi tự tin.vậy mà vào họ vặn qua vẹo lại,rốt cuộc nói hớ hết,em thấy căn bản nhất là họ tự dưng ấn tượng về một câu nào đó thôi.Em thấy pv đậu hay rớt cũng một phần là do may mắn nữa.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi , giá mà em đọc được chia sẻ của mọi người sớm. Em vừa đi phỏng vấn lần 2 tại Tech về. Họ hỏi em có 5p, vì trứuoc em làm bất động sản nên họ chỉ hỏi xoay quanh bất động sản 1 chút chứ không hỏi gì về nghiệp vụ ngân hàng cả. Em thấy phỏng vấn mà lâu thì còn có hi vọng chứ có 5p như em thì... kiếm chỗ khác thôi :Sad:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa đi pv MB về. Chắc là out rồi. Buồn wa, tốn bao nhiêu công sức mới lọt tới vòng này. vậy mà:Crying:
    • 141 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivi_300021 Xem bài viết
    Mình vừa đi pv MB về. Chắc là out rồi. Buồn wa, tốn bao nhiêu công sức mới lọt tới vòng này. vậy mà:Crying:
    Ơ ấy pv MB ở đâu mà muộn thế? tớ pv từ hum 17/8 đang sốt hết cả ruột chờ kết quả đây, mãi chẳng có! ấy pv vị trí nào? bị hỏi nhìu ko? hôm trc t đi bị hỏi nghiệp vụ nhiều phết
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng rồi đó bạn, tất cả do hên xui thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngantrang Xem bài viết
    hihi,chị traxanh nói đúng wa.em đi chuẩn bị kỹ lém,về khoảng giao tiếp thì em hơi tự tin.vậy mà vào họ vặn qua vẹo lại,rốt cuộc nói hớ hết,em thấy căn bản nhất là họ tự dưng ấn tượng về một câu nào đó thôi.Em thấy pv đậu hay rớt cũng một phần là do may mắn nữa.:Smiling:
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic, khó quá nhỉ? em nghe bảo khi phỏng vấn ng ta thường hỏi các nghiệp vụ ngân hàng nữa. có mẹ nào có kinh nghiệm k ạ?
    • 2,551 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Cứ tham gia phỏng vấn nhiều vào bạn ạ . Kinh nghiệm bẻ lái của bạn sẽ tự tăng lên thôi.
    Nguyên tắc 1: Hãy chứng tỏ là bạn là người phù hợp với công việc - Đừng chứng tỏ rằng bạn là 1 người cần việc.
    Nguyên tắc 2: Hãy là 1 người tự tin vào những gì mình có - Hãy tự hào vì mình là chính mình - Đừng là một người khác khi người ta ép mình là người khác .
    Nguyên tắc 3: là chẳng có nguyên tắc nào cả. Hãy tùy vào tình hình thực tế mà tùy cơ ứng biến bạn ạ
    Bên OceanBank đang có tuyển dụng đấy . Hãy thử 1 lần nữa xem sao
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chibiusa; 22/03/2012 vào lúc 11:01 AM.
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chibiusa Xem bài viết
    Cứ tham gia phỏng vấn nhiều vào bạn ạ . Kinh nghiệm bẻ lái của bạn sẽ tự tăng lên thôi.
    Nguyên tắc 1: Hãy chứng tỏ là bạn là người phù hợp với công việc - Đừng chứng tỏ rằng bạn là 1 người cần việc.
    Nguyên tắc 2: Hãy là 1 người tự tin vào những gì mình có - Hãy tự hào vì mình là chính mình - Đừng là một người khác khi người ta ép mình là người khác .
    Nguyên tắc 3: là chẳng có nguyên tắc nào cả. Hãy tùy vào tình hình thực tế mà tùy cơ ứng biến bạn ạ
    Bạn nì nói đúng á, thái độ và cách ứng biến của bạn là quan trong lắm vì một số bank hiện nay đều pv theo kiểu nắn gân như thế này, làm cho bạn shock trước câu hỏi của họ, nếu bạn lật lại được thì bạn thắng, k thì out.
    Các bạn/mẹ vào http://ub.com.vn/forum.php để tìm thông tin và kinh nghiệm thi tuyển vào bank nha, em là mem của 4rum này 1 time rùi, rất có ích đấy.
    Chúc mọi người thành công!!!
    • 68 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Băn khoăn của NganTrang không phải là hiếm. Khi đi phỏng vấn thực sự mình không biết phải trả lời như thế nào cho "trúng". Vì theo bản thân Hương thấy thì với những câu hỏi của nhà tuyển dụng (trừ những câu hỏi về nghiệp vụ) thì sẽ chẳng có câu trả lời nào là đúng hay sai cả.
    Mình nên nhạy để biết người tuyển dụng đang cần nghe câu trả lời như thế nào từ bạn để có một câu trả lời "hợp tình hợp lý".

Việc chuẩn bị kỹ cũng khá quan trọng nhưng tốt nhất là bạn nên tránh kiểu như học thuộc, vì chắc chắn nhà tuyển dụng sẽ dẫn bạn theo những câu chuyện ko như bạn nghĩ trước, như vậy bạn sẽ dễ bị động và trở nên lúng túng.
    Lúc trước tình cờ mình có đọc được một băn khoăn của một bạn trên mạng cộng đồng doanh nhân anphabe.com. Mình thấy những băn khoăn của bạn ấy cũng khá giống bạn. Bạn ấy thi vào vị trí tín dụng. Trong đó có một anh có kinh nghiệm trong lĩnh vực này chia sẻ như sau: "Vòng 3: Phỏng vấn
    Vòng này là quan trọng nhất,đầu tiên bạn cần tìm hiểu về các lĩnh vực mà NH bạn dự tuyển đang kinh doanh,bạn có thể truy cập vào website của NH đó để tìm hiểu,hoặc có thể tìm qua www.google.com.vn. Bạn cần đọc nhiều sách báo biết nhiều thông tin thời sự,kiến thức xã hội. VD như Thị trường CK,Chính phủ mới gồm bao nhiêu Bộ,Thống Đốc NH Nhà Nước là ai,cơ cấu Ngân Hàng NN VN...Khi PV bạn phải đầu tóc gọn gàng ăn mặc sạch sẽ,lịch sự,quần áo không được nhăn nhúm,cắm thùng và không mặc áo không cổ,đi giày với nam ,giày hoặc xăng đan với nữ,không mặc loè loẹt,quá diêm dúa.Khi PV cần nhìn thẳng vào mắt người TD,lắng nghe kỹ câu hỏi và suy nghĩ 10-15s trước khi trả lời,khi trả lời không nhìn xung quanh hãy nhìn thẳng mắt người TD,hãy hít hơi thật sâu và mỉm cười khi gặp phải vấn đề,câu hỏi bạn chưa biết.Nếu HĐ TD có nhiều người thì ai hỏi thì nhìn thẳng vào người đó trả lời.Bạn cần chứng minh với họ rằng bạn khát khao làm việc tại NH đó và muốn gắn bó lâu dài với CV,bạn có thể CM với họ là NH sẽ thu được nhiều điều tốt ,có lợi khi nhận bạn vào . "

Hương xin chia sẻ ra đây hông biết có giúp ích được phần nào cho bạn hay không. Ngoài ra, có bạn còn thu thập được rất nhiều câu hỏi phỏng vấn thường được đặt ra khi thi tuyển vào ngân hàng. Bạn tham khảo thử xem: http://www.anphabe.com/discussions/q...ng/1803/answer

Chúc bạn thành công và sớm đạt được công việc như mình mong muốn!
    Thảo luận các chủ để công việc tại http://bit.ly/IbVBoL
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm qua anh đi pv ngân hàng, hỏi ít lắm các bạn đừng lo, tâm lí thoải mái vào, anh bị hỏi là em tự giới thiệu về bản thân, sao em nghỉ công ty cũ, em hiểu gì về vị trí em dự tuyển, em có gia đình chưa?
    • 208 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngantrang Xem bài viết
    Tình hình là em pv 2 ngân hàng:seabank & đông á.seabank thì qua vòng pv 1 tới vòng cuối thì out.đông á out từ vòng 1,khi người pv hỏi em,em điên đầu nhất là các câu:công ty thực tập cod giữ bạn lại không(em mới ra trường),tsao bạn lại không làm ở công ty cũ nữa?ưu nhược điểm của bạn?hôm nay có rất nhiều ứng viên bạn hãy nêu lý do ts phải chọn bạn?
    Các anh chị nào có kinh nghiệm pv rùi chia sẻ với em với,mong chỉ dẫm cụ thể giúp em với nha.thank
    Thực ra các câu hỏi này gọi là câu hỏi "tủ" "truyền thống" của bên nhân sự nên bất cứ lĩnh vực nào cũng gặp ! Bạn chịu khó lên mạng xem các bài chia sẻ kinh nghiệm trên chính các trang tuyển dụng hoặc các diễn đàn khác sẽ biết được nhiều câu trả lời để mà chuẩn bị.

Trích dẫn Nguyên văn bởi May_girl Xem bài viết
    Theo mình bạn nên "linh hoạt" trả lời nhưng cũng phải chân thật và hợp lý.
    Công ty thực tập có giữ bạn lại ko?
    Trả lời: Theo anh (chị) cũng biết là chính sách tuyển dụng của 1 công ty thì phải tùy thuộc theo nhu cầu thực tế. Nên tại thời điểm em thực tập thì công ty đó chưa có nhu cầu tuyển dụng vị trị của em. Tuy nhiên, phản hồi của lãnh đạo phòng nơi em thực tập cũng rất tốt và họ cũng hứa sẽ thông báo cho em khi họ có nhu cầu tuyền dụng.
    Tại sao bạn không làm ở công ty cũ nữa?
    Trả lời (bạn tuyệt đối ko được chê trách bất cứ điều gì về công ty cũ, vì đây là điều tối kị, bạn cứ nói chung chung thôi). Chẳng hạn nhé: em muốn tìm kiếm một môi trường mới nhiều thử thách và năng động hơn để cho em học hỏi. và ở công ty cũ của em thì em vẫn chưa tìm thấy được điều đó.
    ưu nhược điểm của bạn là gì?
    Ưu điểm: cố gắng nói nhiều nhưng đừng nổ quá. Đối với sinh viên mới ra trường thì nên tập trung vào các ưu điểm: nhiệt tình, học hỏi nhanh...
    Nhược điểm: (đừng dại khai hết nhược điểm ra nha). Bạn có thể nói là: nhược điểm của em là đôi khi quá cầu toàn và mong muốn mọi việc đc tốt nhất. Như vậy bạn vừa ngụ ý thêm đc 1 ưu điểm của bạn nữa. Hoặc là em còn trẻ, còn thiếu kinh nghiệm đi làm, nhưng theo em đó cũng là 1 ưu điểm vì em có tinh thần làm việc tốt và ham học hỏi.
    Hôm nay có rất nhiều ứng viên, bạn hãy nêu lý do tôi phải chọn bạn?
    Trả lời: anh chị đã pv với nhiều ứng viên, có thể về CV của em thật sự ko phải nổi bật nhất, nhưng em luôn tự tin rằng em luôn có tinh thần học hỏi, khả năng giao tiếp tốt và quan trọng nhất là rất nhiệt tình. (nếu bạn có ưu điểm nào nổi bật nào nữa thì nêu thêm, ví dụ tiếng anh tốt, kỹ năng giao tiếp tốt, nhiệt tình tham gia công tác xã hội...)
    Vài ý kiến, chúc bạn thành công.
    Các kiến thức khá hay và cực kỳ bổ ích !

Trích dẫn Nguyên văn bởi chibiusa Xem bài viết
    Đây là các nguyên tắc rất hữu ích mà hiện thời mình vẫn ... trong bất kỳ tình huống tuyển dụng nào. Tuy nhiên, theo mình, các bạn mới ra trường khó biết cách để áp dụng lắm, vì nó đòi hỏi bạn phải có kinh nghiệm trong công việc lẫn kinh nghiệm đối thoại, đàm phán mới làm được 3 nguyên tắc trên. Cám ơn bạn đã chia sẻ !

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanbtn87 Xem bài viết
    Bạn nì nói đúng á, thái độ và cách ứng biến của bạn là quan trong lắm vì một số bank hiện nay đều pv theo kiểu nắn gân như thế này, làm cho bạn shock trước câu hỏi của họ, nếu bạn lật lại được thì bạn thắng, k thì out.
    Các bạn/mẹ vào http://ub.com.vn/forum.php để tìm thông tin và kinh nghiệm thi tuyển vào bank nha, em là mem của 4rum này 1 time rùi, rất có ích đấy.
    Chúc mọi người thành công!!!
    Kiểu "nắn gân" này là 1 chiêu khá hay mà mình đã trải nghiệm vài lần ! Cám ơn bạn đã chia sẻ 1 diễn đàn hay !

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuongHa81 Xem bài viết
    Băn khoăn của NganTrang không phải là hiếm. Khi đi phỏng vấn thực sự mình không biết phải trả lời như thế nào cho "trúng". Vì theo bản thân Hương thấy thì với những câu hỏi của nhà tuyển dụng (trừ những câu hỏi về nghiệp vụ) thì sẽ chẳng có câu trả lời nào là đúng hay sai cả.
    Mình nên nhạy để biết người tuyển dụng đang cần nghe câu trả lời như thế nào từ bạn để có một câu trả lời "hợp tình hợp lý".

Việc chuẩn bị kỹ cũng khá quan trọng nhưng tốt nhất là bạn nên tránh kiểu như học thuộc, vì chắc chắn nhà tuyển dụng sẽ dẫn bạn theo những câu chuyện ko như bạn nghĩ trước, như vậy bạn sẽ dễ bị động và trở nên lúng túng.
    Lúc trước tình cờ mình có đọc được một băn khoăn của một bạn trên mạng cộng đồng doanh nhân anphabe.com. Mình thấy những băn khoăn của bạn ấy cũng khá giống bạn. Bạn ấy thi vào vị trí tín dụng. Trong đó có một anh có kinh nghiệm trong lĩnh vực này chia sẻ như sau: "Vòng 3: Phỏng vấn
    Vòng này là quan trọng nhất,đầu tiên bạn cần tìm hiểu về các lĩnh vực mà NH bạn dự tuyển đang kinh doanh,bạn có thể truy cập vào website của NH đó để tìm hiểu,hoặc có thể tìm qua www.google.com.vn. Bạn cần đọc nhiều sách báo biết nhiều thông tin thời sự,kiến thức xã hội. VD như Thị trường CK,Chính phủ mới gồm bao nhiêu Bộ,Thống Đốc NH Nhà Nước là ai,cơ cấu Ngân Hàng NN VN...Khi PV bạn phải đầu tóc gọn gàng ăn mặc sạch sẽ,lịch sự,quần áo không được nhăn nhúm,cắm thùng và không mặc áo không cổ,đi giày với nam ,giày hoặc xăng đan với nữ,không mặc loè loẹt,quá diêm dúa.Khi PV cần nhìn thẳng vào mắt người TD,lắng nghe kỹ câu hỏi và suy nghĩ 10-15s trước khi trả lời,khi trả lời không nhìn xung quanh hãy nhìn thẳng mắt người TD,hãy hít hơi thật sâu và mỉm cười khi gặp phải vấn đề,câu hỏi bạn chưa biết.Nếu HĐ TD có nhiều người thì ai hỏi thì nhìn thẳng vào người đó trả lời.Bạn cần chứng minh với họ rằng bạn khát khao làm việc tại NH đó và muốn gắn bó lâu dài với CV,bạn có thể CM với họ là NH sẽ thu được nhiều điều tốt ,có lợi khi nhận bạn vào . "

Hương xin chia sẻ ra đây hông biết có giúp ích được phần nào cho bạn hay không. Ngoài ra, có bạn còn thu thập được rất nhiều câu hỏi phỏng vấn thường được đặt ra khi thi tuyển vào ngân hàng. Bạn tham khảo thử xem: http://www.anphabe.com/discussions/q...ng/1803/answer
    Bài viết hay lắm bạn Hương ! Cám ơn bạn !
    Ngoài trang anphabe.com, mình xin giới thiệu các bạn trang focus.com cũng khá hay ! Đây là 2 trang chia sẻ các ý kiến, kinh nghiệm về các lĩnh vực, tuy nhiên bạn cần phải có khả năng sử dụng tiếng Anh khá khá !

Ý kiến của mình :

- Tinh thần/tâm lý : đừng bao giờ hồi hộp, lo lắng, nghĩ ngợi lung tung, nhất là lúc đợi phỏng vấn ở công ty, ngân hàng. Bạn phải tự ám thị, tự nhủ với lòng đây là buổi nói chuyện với giáo viên chủ nhiệm lớp, mình sẽ tự nói về bản thân thật tốt để có thể được nhận. Vì thực tế, nhà tuyển dụng không thể nào "la mắng bạn hoặc lớn tiếng với bạn" (cho dù họ là ngời hung dữ cỡ nào đi nữa !!). Mình nghĩ nếu bạn nào đã hoạt động phong trào, Đoàn Đội lâu năm th

- Kỹ năng giới thiệu : Bạn nên nói chậm rãi, và những yếu tố phù hợp với công việc bạn đang ứng tuyển. Không thể nói tràn lan mọi thứ về mình, phải tập trung. Điều này chỉ làm đợc khi bạn đã chuẩn bị các CV thật chuẩn và phù hợp với vị trí mình làm. Cũng nên tự trả lời trước gương các câu hỏi mà các nhà tuyển dụng thờng đặt ra (tra trên mạng có đầy !!) để bạn không bối rối khi gặp phải các câu hỏi ấy !

-
    • 208 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Hic hic ...

Đang viết reply thì bị rớt mạng !!

hoàn thiện bài trả lời bên trên :

Ý kiến của mình :

- Tinh thần/tâm lý : đừng bao giờ hồi hộp, lo lắng, nghĩ ngợi lung tung, nhất là lúc đợi phỏng vấn ở công ty, ngân hàng. Bạn phải tự ám thị, tự nhủ với lòng đây là buổi nói chuyện với giáo viên chủ nhiệm lớp, mình sẽ tự nói về bản thân thật tốt để có thể được nhận. Vì thực tế, nhà tuyển dụng không thể nào "la mắng bạn hoặc lớn tiếng với bạn" (cho dù họ là ngời hung dữ cỡ nào đi nữa !!). Mình nghĩ nếu bạn nào đã hoạt động phong trào, Đoàn Đội lâu năm thì điều này không khó khăn.

- Kỹ năng giới thiệu : Bạn nên nói chậm rãi, và những yếu tố phù hợp với công việc bạn đang ứng tuyển. Không thể nói tràn lan mọi thứ về mình, phải tập trung. Điều này chỉ làm đợc khi bạn đã chuẩn bị các CV thật chuẩn và phù hợp với vị trí mình làm. Cũng nên tự trả lời trước gương các câu hỏi mà các nhà tuyển dụng thường đặt ra (tra trên mạng có đầy !!) để bạn không bối rối khi gặp phải các câu hỏi ấy !

- Còn các câu hỏi "vặn vẹo" : Cái này mỗi tình huống mỗi khác ! ứng viên chỉ có thể vượt qua khi có kinh nghiệm thôi ! Cho dù bạn có học thuộc lòng "đáp án" thì khi bị dẫn dắt khéo 1 tí bạn sẽ bị .... bí !!

Vài lời chia sẻ
    • 61 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cố lên bạn, cứ tự tin trả lời các câu hỏi theo ý của mình, ko cần phải quá coi trọng buổi PV, hãy coi đó là một buổi nói chuyện sẽ thoải mái hơn nhiều đấy. Nếu rớt đừng xem đó là thất vọng, hãy xem đó là một trải nghiệm cho những lần tới. Chắc chắn nếu bạn muốn bạn sẽ làm được thôi...Mình cũng như bạn lúc đầu, hiện giờ đang làm PB tại HSBC rồi sau khi 5 tháng làm tại MSB
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang học năm cuối ngành tài chính ngân hàng nè! cuối năm này là em phải đi thực tập! các chị có thể chia sẻ kinh nghiệm đi xin thực tập như là nên xin thực tập ở ngân hàng nào dễ hơn và lúc phỏng vấn thực tập thì thường có những câu hỏi gì! Và trong quá trình thực tập thì e cần như thế nào đây! giúp e với nha!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người giúp em với! em đang đăng ký hồ sơ tuyển dụng thực tập tại Techcombank mà chỗ mục tiêu nghề nghiệp em khong biết làm sao cả. mọi người gợi ý giúp em nha. em định vào mục giao dịch viên nè