VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Xương động vật là rác hữu cơ hay vô cơ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bác. Hôm vừa rồi em ngó kĩ cái thùng rác đôi xanh - vàng trên phố và thấy "rác vô cơ, ví dụ: xương động vật, ....".
    Em tưởng những thứ do tự nhiên sinh ra thì là hữu cơ, xương chôn xuống đất cũng mủn được mà, sao gọi là vô cơ nhỉ.
    Nhờ các bác chỉ giáo ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,182 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

em cũng nghĩ nó là rác hữu cơ nhưng xét về mặt hóa học thì xương là canxi -> vô cơ
    • 604 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

ha ha ... mấy ng làm cái thùng rác đấy chưa học hóa bạn ạ .... ...tiêu biểu của sự dốt
    • 1,096 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue angel Xem bài viết
    ha ha ... mấy ng làm cái thùng rác đấy chưa học hóa bạn ạ .... ...tiêu biểu của sự dốt
    Còn đây là tiêu biểu cho sự kinh người và dốt nát (à, tớ mượn từ dốt của bạn để tặng lại bạn ấy mà)

Ai dậy bạn xương là rác hữu cơ vậy cưng? :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi các bác, các bác cứ mải đấu đâu đâu, giúp em khai sáng đi, sao xương là rác vô cơ ạ?
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mydaughters Xem bài viết
    Còn đây là tiêu biểu cho sự kinh người và dốt nát (à, tớ mượn từ dốt của bạn để tặng lại bạn ấy mà)

Ai dậy bạn xương là rác hữu cơ vậy cưng? :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    DẠY chứ không phải DẬY nha "bạn không dốt nát" nhưng sai chính tả.

Xương là rác hữu cơ. Nếu mẹ nào còn lấn cấn có thể lên google tìm thêm thông tin nhé.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hugo Lina Xem bài viết
    Xương là rác hữu cơ. Nếu mẹ nào còn lấn cấn có thể lên google tìm thêm thông tin nhé.
    Bác thương thì thương cho trót đi, em search google rồi mà chẳng tìm được chỗ nào giải thích cả.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn bevuive xem tạm bài viết này nhé: http://www.baobariavungtau.com.vn/vn...826/index.brvt