VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Xin nhờ các sis tư vấn nên học gì ở Pháp.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 855 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 308 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

- em tốt nghiệp đại học ở VN rồi (Ngành QTKD - Trường NgThg , hiện đang muốn tìm hiểu chuyện đi du học Cao học (thạc sĩ) ở Pháp.
    - em mới bắt đầu học Tiếng Pháp thôi, trước em học tiếng anh.
    - Em muốn học ngành gì mà liên quan đến dịch vụ hay quản trị....

em muốn nhờ các sis tư vấn sang Pháp học ngành gì, trường gì mà sau này về VN có đất dụng võ ah.
    Cảm ơn các sis trước.
    Tặng các sis :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 308 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Em vẫn chờ các sis tư vấn ah:Smiling:
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nói chung chung quá nên mình ko biết phải tư vấn cho bạn thế nào. Bạn mới học tiếng Pháp thì bạn phải xem xét xem trình độ tiếng của bạn có đủ để theo học cao học ở Pháp ko, vì trước khi qua bạn phải qua đc phỏng vấn và bài thi trình độ tiếng đã (TCF). Nếu bạn thấy tiếng Pháp chưa đủ vững thì có thể theo học ctrình cao học = tiếng Anh (bạn mình có mấy người cũng đang tìm hiểu cái này) nhưng học phí rất đắt (cỡ 5000eur/năm, so với ~400eur nếu học = tiếng Pháp).

2 nữa là ngành học, trg học mà bạn bảo có đất dụng võ. Bạn phải xác định ngành bạn thích học là gì thì bạn mới theo tiếp lên được. Nếu về quản trị thì có nhiều ngành để chọn lắm. Management, Ressources Humaines, Gestion v....v....

Về trường học, hầu hết các trường công lập tại Pháp chất lượng đào tạo đều ngang nhau. Chỉ có các trường lớn (Grandes Écoles) thì xin vào rất khó và tốt nghiệp ở những trg đấy thì được đánh giá rất cao khi đi xin việc. Bạn nên cân nhắc về budget cá nhân, sở thích môi trường (ở tỉnh hay ở thành fố), có bạn bè người quen v...v khi chọn trường và chọn vùng.

Nếu có vấn đề gì thì bạn cứ hỏi vì mình cũng đang làm hồ sơ sang năm sang Pháp.