VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

xin hỏi kN cắt hợp đồng Internet với FPT

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.91K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 682 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Anh chị cho em hỏi thủ tục cắt hợp đồng Internet với? Nhà em sử dụng dịch vụ của FPT nhưng dịch vụ kém, mạng hỏng liên tục mà khi nhà em gọi đến thì vừa phải chờ lâu vừa bực mình! Cước phí thì chả biết tính kiểu gì mà cả tháng nhà em không dùng mạng vẫn tới hơn 200k! Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ bảo hộ em với ạ, em xin cảm ơn ạ. Em định chuyển sang mạng Viettel có ổn không ạ? Dịch vụ thế nào anh chị tư vấn hộ em với, em xin cảm ơn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 472 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mình chưa làm vụ này bao giờ nhưng được biết chỉ cần người đứng tên trong hợp đồng sdụng DV Internet cầm CMND ra trung tâm FPT yêu cầu ngưng sdụng DV là được, đồng thời bạn phải trả hết cước phí phát sinh tính đến ngày ngưng HĐ.

Coca: NB 3kg3 - 57cm :Battin ey:; 1M: 4kg6 - 60cm; 2M: 6kg2 - 62cm; 3M: 7kg5 - 65cm; 4M: 7kg8 - 67cm
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mình đang xài Viettel nè, 2 năm mấy roài thấy cũng ổn lắm, hiếm bị disc á... mà có hư hỏng kêu đến sửa cũng lẹ... HIện giờ mình thấy đang khuyến mãi đấy
    http://dangkytructuyen.org/adsl-viet...ettel-hcm.html
    Bạn cứ đăng ký trên net, tự động bên Viettel sẽ gọi lại cho bạn và tư vấn luôn... Nhà dad mình mới gắn viettel nè, họ mang hợp đồng đến cho mình ký rồi hôm sau là họ gắn à, được tặng Router, và 50k/tháng trong 6 tháng... Thấy Dad mình đi cắt hợp đồng của VNN thì cũng đơn giản á, đem hợp đồng lên với cmnd rồi cắt à, đóng phần tiền trong tháng đó thôi à...
    • 55 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn mang hợp đồng, CMND chủ hợp đồng lên cty FPT or chi nhánh , yêu cầu ngưng dịch vụ ( họ sẽ kiểm tra hóa đơn và bạn thanh toán ko còn nợ ) là xong mà :Smiling:
    Xuân tàm đáo tử ti phương tận,
    Lạp chúc thành hôi lệ thủy can.
    • 125 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hình như mình ko (chưa or quên) đóng tiền thì họ cũng cắt mạng của mình cái bụp! Cứ bỏ không vậy thì cũng coi như là cắt HĐ nhỉ?
    • 472 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thằng Bờm Xem bài viết
    Hình như mình ko (chưa or quên) đóng tiền thì họ cũng cắt mạng của mình cái bụp! Cứ bỏ không vậy thì cũng coi như là cắt HĐ nhỉ?
    Xài của FPT thì được chứ mà xài VNN thì đừng làm vậy nha! Trước kia nhà em bị 1 lần rùi, cứ để đó 2-3 tháng cho nó cắt lun, nhg sau lại nghĩ thôi ko xài nữa chuyển sang FPT xài, thế là lên ycầu ngưng DV bị VNN tính lun tiền thuê bao của những tháng ko xài (do bị cắt), ghét ko thèm đóng tiền lun. hehe....

Coca: NB 3kg3 - 57cm :Battin ey:; 1M: 4kg6 - 60cm; 2M: 6kg2 - 62cm; 3M: 7kg5 - 65cm; 4M: 7kg8 - 67cm
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Chỉ cần chính chủ và mang CMT theo là Okie, mất HĐ haợc ko mang theo HĐ cũng dc. Nhưng lúc ra cut thì NV họ cũng hỏi han nhiều phết kiểu như là lý do tại sao anh/chị lại ko sử dụng nữa, ko hài lòng ở điểm nào, anh/chị muốn tạm ngưng sử dụng hay cut hẳn, mình bảo là cut hẳn nhưng họ bảo là thôi, em cứ để là tạm ngưng sử dụng dịch vụ, khi nào anh/chị có nhu cầu thì quay lại sử dụng dịch vụ của bọn em..Nói chung là rất nice. Sau khi cut FPT mình chuyển sang dùng VNN, dùng hiếm khi đứt mạng, chẳng mấy khi phải gọi sửa, nếu có gọi sửa thì toàn lỗi do mình (như chuột cắn...)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhưng khi căt không biết là nó có bắt bồi thường hợp đồng gì không ta
    • 218 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

nếu bạn sử dụng chưa được 1 năm, nó sẽ bắt bạn bồi thường hợp đồng, trả lại modem cho nó.
    còn nếu quá 1 năm rồi thì ko sao, cứ mang hóa đơn lên là cắt thôi .
    còn nếu bạn ko lên cắt, cứ để vậy cho nó cắt thì cũng ok luôn, nhưng lúc đó hoi phiền 1 tí, là sẽ có nhân viên FPT gọi ĐT liên tục để đòi tiền .
    nhưng mình cứ ậm ừ rồi ko đóng, họ cũng ko làm gì mình đâu .
    cái này mình đúc kết từ KN của mình nè, hihi .
    • 673 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mình từng khùng điên vì mạng fpt này khi mà hư gọi mãi chẳng thấy ma nào mò đầu tới sửa, nhà ở Bình Dương mà gọi cước sài gòn tốn tiền quá chừng, nói chung là kém chưa từng thấy.
    Do ox cần dùng nên cứ để, mqng5 đứ liên tục tháng vẫn thu tiền đủ (vậy mới ghê chư) nói chung em chán lắm.
    Nhưng nữa năm đổ lại đây thì sài tốt, chỉ thỉnh thoảng hay bị đứt dây do dây mắt sao đó bị quài ah, ox gọi tổng đài rồi gọi trực tiếp cho các đại ca kỹ thuật phụ trách khu vực nhà mình cho nó nhanh, với lại tý nước uống cho nó nhanh chuyện.
    • 195 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Chị cứ cầm CMT và hợp đồng ra chi nhánh FPT telecom bảo họ cắt là được mà. lưu ý là phải thanh toán hết tiền cước tính tới thời điểm đó nhé
    Mình dùng FPT được hơn 7 năm rồi, mạng mẽo cà lăm, nhưng lười làm dv của hãng khác quá