VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Xem bói, xem tử vi ở đâu các bác ơi!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 333K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 5,207 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titheovn Xem bài viết
    Hơi lạc đề tí thế 82(nam) với 83(nữ) có hợp không ah?
    Hơ, giống mình thế
    :Rose:Mẹ yêu nhất mỗi khi con cuời:Rose:

• 685 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Trời ơi các mẹ đừng có đi xem bố con bác Trứ làm gì. Nói cho mình và bà chị mình sai toét
    • 311 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

@di`-be': hihi mình nghe nói nhìu nhìu là 2 tuổi này ko hợp nhau lắm, nhưng vẫn lấy nhau được... nhưng đó là mình nghe thế, còn tin gì vào bói toán, cứ yêu nhau, lấy nhau sống hạnh phúc mấy cái chục xuân xanh là ok rồi.:Smiling:..
    • 240 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây Tần Xem bài viết
    Trời, xem xong cô Mai này mình thấy tiếc tiền kinh khủng. Nói không đúng một cái gì cả, bực mình ghê gớm.
    Hix e đang định đi xem, mà nghe c nói thế này chắc mình phải suy nghĩ lại mất. Thế chị xem ở chỗ cô Khanh chưa hả chị? e đang định đi mà ko biết có nên ko nữa.
    • 685 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Chị Mai nói dở lắm. Năm ngoái mình cũng hóng hớt định đi nhưng có 2 đứa bạn đi trước thí nghiệm về chê lắm, may mà mình không đi không lại mất thời gian
    • 240 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mây Tần Xem bài viết
    Bạn ơi, đừng đi đến chị Mai ở Ngô Văn Sở nhé.
    Mình đi rồi, chán ghê cơ.
    Thử nói lại như thế này cho bạn dễ hình dung nhé.
    Đến nơi, mình thấy nhà chị ấy có điện thờ, mình hỏi xem có phải đặt lễ (tiền) lên điện thờ trước hay không, thì chị ấy bảo: cứ đưa chị, chị sẽ đặt. Rồi chị ấy nhìn chằm chằm vào ví tiền của mình, bảo: kia kìa, có tờ 100K kia kìa, đưa chị. Mình đưa 100K, chị ấy nhét ngay vào cái túi đặt ở trên ghế, xong yêu cầu mình tráo bài & bắt đầu phán. Nói thì ba lăng nhăng hết chỗ.
    Ví dụ: Mình hỏi là bé nhà mình sức khoẻ như thế nào (bé mới 1 tuổi), thì chị ấy bảo: sau này, phải cho bé đi học ngoại giao, vì bé ngoại giao tốt. Trời, mình có hỏi chị ấy câu đó đâu. Mình lại hỏi lại về sức khoẻ của bé thì chị bảo: có lúc ốm, có lúc không (trời ạ, ai mà chả nói được, đương nhiên trẻ con ở Vn chẳng có đứa nào khoẻ như voi được)
    Ví dụ khác: Em trai mình, về kinh doanh rất được, nhưng đường tình duyên yêu đương thì hơi lận đận, mình muốn hỏi xem về đường tình duyên của em mình như thế nào. Nhưng vì trước đó, chị Mai này nói câu nào sai câu ấy, nên mình hỏi kiểu "mập mờ" như thế này: Chị xem giúp em trai em xem vấn đề khó khăn mà cậu ấy đang mắc phải có giải quyết được không? Thế là chị ấy phán: Em cô phải đi thật xa mới làm ăn được, vì ở đây nhà đang tụ khí (ý là xấu, trong khi chỉ vài phút trước đó, chị ấy phán rằng nhà bố mẹ mình ở đang rất tốt cho toàn thể gia đình, em trai mình cũng đang ở cùng nhà đó). Mình cười bảo: em muốn hỏi về đường tình duyên của cậu ấy kia. Chị Mai nói: À, tốt lắm, hai vợ chồng cậu này làm ăn phát tài, phát được 3 năm liên tục, từ năm ngoái đến sang năm thì hết (em mình chưa vợ).
    Còn vài ví dụ nữa, chán chả muốn kể.
    Nghe chị kể đúng là chán luôn, e đang định đi xem về đường tình duyên của mình thế nào. Cứ lận đận và toàn chuyện buồn thôi. Mà chẳng biết đi xem ở đâu cả. Các mẹ có kinh nghiệm mách cho e với.
    • 326 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Hồi còn là sinh viên năm cuối em cũng cùng bạn trai em đi xem (bây giừ là chồng em) bác ý bấm bấm tính tính rùi hỏi có đúng em sinh giờ đấy, ngày đấy không. Em nói không phải vì bố mẹ mình đẻ mình ra giờ nào phải biết chứ, thế mà bác ý cứ nói là không đúng, nên em thấy bác này cứ nói linh tinh thế nào ý.Năm ngoái em có xem tử vi của 1 cô ở trong ngõ trên đường Khâm Thiên ý, kẻ bảng rùi viết tổng quát về cuộc đời mình, rồi viết cụ thể từng tháng trong năm Mậu Tý này ý. Em nghiệm ra đến bây giờ thấy đúng lắm.Em không có địa chỉ mà em chỉ có điện thoại của cô ý thôi: Cẩn - Thanh: 043.8510179 / 0912 444 359
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TomKat_Suri; 30/10/2008 vào lúc 08:17 PM. Lý do: Thêm thông tin
    • 260 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

nh

• 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình đã đi xem bài tây cô Khanh ở Thái Hà rồi, nói chung là cô này chủ yếu nói về phần âm (mồ mả, cúng lễ, tang, vong ...) và hướng dẫn cách cúng lễ.

Lần thứ hai mình bảo chồng mình đến xem một việc, đồng thời xem lại một số việc mà trước đó cô ý đã nói cho gia đình mình, thì thấy không khớp nhau, mỗi lần nói một kiểu, thậm chí còn trái ngược hoàn toàn khiến mình rất ngạc nhiên.

Có ai đã đi xem cô Khanh chưa, kể cho mọi người nghe với nhé.
    • 7,471 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titheovn Xem bài viết
    Hơi lạc đề tí thế 82(nam) với 83(nữ) có hợp không ah?
    Hai tuổi này hợp nhau đấy. :Smiling: Nếu Nam sinh tháng 5,7,9,11 thì rất đẹp.
    Bản chất nông dân, tâm hồn bông lúa......
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conangbettypoob_maiyeu107 Xem bài viết
    88 va 88 co duoc ko a ? em di xem toan bao ko hop hu hu .lo qua , yeu nhau 3 nam nay rui .Co ai cung yeu 88 vao chia se voi em :Sad:
    mình cũng 88 và 88 nè, cũng iu nhau 3 năm rùi, huhu, mẹ mình ko cho vì sợ vợ già trước chồng rùi chồng lại bồ bịch cho thì khổ (mà bố chồng thì đã tai tiếng là bồ bịch rùi )
    chit mất:Crying:
    • 2,645 Bài viết

• 4,346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sao Mộc Xem bài viết
    Chị Me Bống ơi, em vừa đi xem ở chỗ thầy Bảo về. Nhà thầy ở trong ngõ 132 Bà Triệu, chị cứ đi vào trong ngõ đó hỏi là mọi người chỉ ngay. Vào trong ngõ cũng không sâu lắm. Em đưa thầy 100k. Đúng là thầy toàn nói những điều xấu thôi. Vì thầy không nói nhiều đến chuyện quá khứ cũng như tương lai nên cũng khó kiểm chứng. Nhưng em thấy có nhiều chi tiết không đúng lắm.
    Cách đây hơn 10 năm.mình xem thầy Bảo 1 lần thấy thầy nói cũng có phần đúng .(chú thích là mình đi xem hơi bị rắn mặt ,các thầy khó đoán dựa nên ít thầy nói đúng lắm ) Nhưng đầu năm vừa rồi quay lại thì thầy đọc tử vi khác so với 10 năm trước và cũng nói nhiều điều xấu .Sau đó 2 tuần dẫn cô em họ đến xem thì thấy thầy nói y chang như mình nên thất vọng quá .Có lẽ giờ thầy già rồi nên xem không tinh nữa
    • 214 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ xem bói hướng nhà, tuổi làm nhà thì cho mình với. Mình muốn xem hộ cho cô em mình mà không biêt xem ở đâu. Cảm ơn các mẹ trước nhé.
    lanngoc03 :Rose :Rose: :Rose: :Rose:
    Cu Bo: newborn: 3.7kg; 1month: 4.7kg; 2month:5.8kg; 3month:6.6kg; 4month:7.4kg (mọc 2 răng); 5month:7.7kg, cao 70cm; 6month:8.6kg;7month:9.3kg; 8month:10kg; 9month:10.5kg
    • 7,471 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conangbettypoob_maiyeu107 Xem bài viết
    88 va 88 co duoc ko a ? em di xem toan bao ko hop hu hu .lo qua , yeu nhau 3 nam nay rui .Co ai cung yeu 88 vao chia se voi em
    Trai sinh tháng 1,2,8,9, thì tốt. Gái sinh tháng 1,2,3,6,9,11,12 thì tốt. :Smiling:
    • 217 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Ơ, đã iu thì ko cần quan trọng tuổi tác, thầy bói nào bảo ko hợp thì vặn răng, đến khi nào bảo hợp mới tha
    As my soul heals the shame, I will grow through this pain.
    Lord I'm doing all I can... to be a better man :rolleyes:

• 240 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Cho e hỏi với 84 - 84 có hợp ko ah? Bọn e bị mẹ chồng phản đối lắm ah, vì đi xem bói bảo chúng e ko hợp tuổi
    • 1,201 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Nếu hai vợ chồng mà không hợp tuổi do mẹ chồng đi xem bói, thì mình nghĩ là dùng 1 cách nhờ mẹ chồng làm lễ cho hai người tai qua nạn khỏi, vậy là okie cưới thoải mái luôn. Mình nghĩ là nếu phản đối có khi còn khó, vậy ko hợp là cứ làm lễ, ko ổn cũng làm lễ,... có hóa giải tất cả mà.
    [U]
    • 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ai giúp em với. VC em đều 82, sinh con 2006, tức là thêm 1 con chó nữa. Có bà thầy bói bảo : "3 con chó là nghèo suốt đời, ráng sinh trong những năm 28,30,32 tuổi để hoá giài, nếu k năm 37 tuổi VC chia ly". Em lo wá, k biết có nên nghe lời thầy k, vì bây giờ em chưa muốn sanh nữa, muốn tập trung lo cho con thật tốt đã.
    VC cùng tuổi hay khắc khẩu nhưng cực kỳ yêu nhau. Như chồng em nè, bề ngoài có vẻ hay ăn hiếp em, hay la, nhưng thật sự rất nghe lời vợ, hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,471 Bài viết

• 10,532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HiCg Xem bài viết
    Cho e hỏi với 84 - 84 có hợp ko ah? Bọn e bị mẹ chồng phản đối lắm ah, vì đi xem bói bảo chúng e ko hợp tuổi
    Phải biết giờ & ngày tháng năm sinh nữa cơ. Thông tin vậy chưa đủ. :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 240 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nongdan@ Xem bài viết
    Phải biết giờ & ngày tháng năm sinh nữa cơ. Thông tin vậy chưa đủ. :Smiling:
    E sinh tháng 5 dương, bạn e sinh tháng 12 dương. Mẹ bạn ý bảo e cgái mà sinh tháng 5 dương thì 2 đời chồng, huhu