• 1 Lượt chia sẻ
  • 44.4K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E là thành viên mới, theo dõi forum lâu rồi nhưng giờ mới mạnh dạn lên hỏi các mẹ.
    Em đọc thấy nhiều mẹ nói có voucher giá tốt của 1 số khách sạn, resort. Em không hiểu voucher là gì? Dùng nó như thế nào?

Cuối năm e định đi du lịch Nha Trang mà chả biết gì cả. HU hu. Các mẹ đừng cười em nhé. :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holland1517 Xem bài viết
    E là thành viên mới, theo dõi forum lâu rồi nhưng giờ mới mạnh dạn lên hỏi các mẹ.
    Em đọc thấy nhiều mẹ nói có voucher giá tốt của 1 số khách sạn, resort. Em không hiểu voucher là gì? Dùng nó như thế nào?

Cuối năm e định đi du lịch Nha Trang mà chả biết gì cả. HU hu. Các mẹ đừng cười em nhé. :Sad:
    Voucher là một loại phiếu, đã được trả tiền trước rồi và rất hay được dùng làm quà tặng. Mình lấy ví dụ là khi bạn được tặng voucher của siêu thị Big C chẳng hạn, mệnh giá 500k thì bạn có thể mua sắm ở Big C và khi thanh toán thì lấy voucher này ra để trả tiền (nó có giá trị tương đương như 500k vậy). Tương tự như vậy, có voucher của khách sạn, voucher của hàng ăn... và với các mệnh giá khác nhau.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đúng quá đi rồi, thực ra các thể loại voucher thường là được phát hay tặng cho các khách hàng thân thiết của cơ sở đó : ví dụ năm nào mình cũng được big C tặng cho 2 cái loại 500k vì bên mình với họ làm ăn cũng lâu và thuê gian hàng cũng to.
    Bạn có cái đi du lịch thế sướng quá còn gì, cuối năm chơi bời xong về, sướng.
    KHó tính nhất trần gian, ai tà lưa là chết đấy.
    • 160 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi migyeu Xem bài viết
    đúng quá đi rồi, thực ra các thể loại voucher thường là được phát hay tặng cho các khách hàng thân thiết của cơ sở đó : ví dụ năm nào mình cũng được big C tặng cho 2 cái loại 500k vì bên mình với họ làm ăn cũng lâu và thuê gian hàng cũng to.
    Bạn có cái đi du lịch thế sướng quá còn gì, cuối năm chơi bời xong về, sướng.
    Hì, cảm ơn các mẹ đã giải thích giùm. Vậy mà e cứ ...ngu mãi.
    Tặng hoa các mẹ này. :Rose:
    • 55 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tranh thủ quá à nha, chưa gì đã thấy các bác du lịch rồi.
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em xin có góp ý như thế này:
    Hiện nay có rất nhiều trang web rao bán voucher
    Sau khi mua rất nhiều loại voucher thi em có suy nghĩ rằng :
    Định nghĩa: giống như bạn JiaLing, có thể thay thế tiền khi thanh toán
    Mục đích : Ngoài 1 số loại voucher được tặng thưởng trực tiếp từ các công ty thì đa phần các voucher bây giờ nhằm mục đích quảng cáo thương hiệu là chính.
    Lần đầu tiên nghe về các web như hotdeal, cungmua, nhommua, cucre.vn, ... thì em thấy rất ham hố, chỉ cần bỏ ra 1 số tiền chưa tới 1 nửa(VD: ăn uống, dịch vụ spa, làm đẹp...) hoặc rất ít so với giá trị của voucher ( VD: phiếu học anh văn, tin học...) là mình có thể hưởng lợi 1 số tiền lớn hơn. Và tất nhiên là voucher sẽ rất hấp dẫn với tất cả mọi người.
    Nhưng khi đến và thưởng thức thì hầu hết các công ty, quán ăn, .. thường là mới mở, hoặc ít ai biết đến, hoặc muốn tăng lượng khách hàng đột biến.
    Cảm nhận của em sau khi đến các nơi ấy là :
    Quán ăn: 1 số quán thì vị trí quán ăn k thuận lợi lắm, khách ít, giá quá mắc so với thông thường, phục vụ ít chu đáo, cũng có rất nhiều quán ăn rất ngon và tốt, thấy rất đáng đồng tiền.
    Spa : em chưa đi lần nào, nhưng có đi ngang qua các địa điểm kinh doanh, bên ngoài thấy họ cũng ghi giảm giá 50% hoặc ít hơn, voucher chỉ có tác dụng giảm giá chứ không được hưởng các chương trình khuyến mãi khác
    Trung tâm anh văn, tin học: thường đăng tin bán voucher vào dịp hè, đầu năm học, cũng có các chương trình khuyễn mãi song song, phải đóng thêm 1 số tiền lớn hơn, có khi ít hơn số tiền ghi trên voucher
    Các shop quần áo, thời trang: em không có ý kiên

Ưu điểm của voucher : giảm giá
    Nhược : mua là phải đến, nhiều khi chưa từng nghe tên hay biết tới công ty đó, phải sử dụng trong 1 khoảng thời gian nhất định. Rất nhiều công ty khi mình mang voucher tới thì họ lại giới thiệu cho mình rất nhiều thứ khác, cũng hơi tốn thời gian

Tóm lại : mặc dù thế, em vẫn mua các voucher khi thấy cần, đây cũng là một cơ hội để khám phá và thưởng thức

Em xin hết ạ ! Cám ơn các sis
    • 81 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em xin bổ sung thêm, ngoài các voucher được rao bán hiện nay thì còn có các dạng voucher của các công ty ( ví dụ như phở 24), các loại này mang tính chất tri ân khách hàng, tặng thưởng công nhân viên công ty .....
    Chất lượng của các voucher này thường cao hơn rất nhiều ạ !
    • 27 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JiaLing Xem bài viết
    Voucher là một loại phiếu, đã được trả tiền trước rồi và rất hay được dùng làm quà tặng. Mình lấy ví dụ là khi bạn được tặng voucher của siêu thị Big C chẳng hạn, mệnh giá 500k thì bạn có thể mua sắm ở Big C và khi thanh toán thì lấy voucher này ra để trả tiền (nó có giá trị tương đương như 500k vậy). Tương tự như vậy, có voucher của khách sạn, voucher của hàng ăn... và với các mệnh giá khác nhau.
    Đúng, đúng rồi. Cái này nhiều người không hiểu chứ không riêng mình bạn holland đâu. Bạn chỉ cần hiểu nó là phiếu thay cho tiền mặt có thể đã được trả trước hay khuyễn mãi và được khống chế ở 1 budget (định mức) nhất định, dùng để vào cửa để sử dụng 1 loại hình dịch vụ nào đó, ngoài những chi tiết trong nội dung ghi trong voucher thì bạn phải trả thêm nếu bạn sử dụng quá nội dung nêu trong voucher.
    Trong khách sạn thường có breakfast voucher ( phiếu ăn sáng), BBQ voucher ( phiếu ăn tiệc nướng), Spa voucher ( phiếu sử dụng dịch vụ chăm sóc sức khỏe), và 1 vài loại cho các promotion khác trong khách sạn như: Happy hours, Lady night, Sunday brunch, v.v...
    Yahoo chat: Dongduongfish.
    email. hk@pearlriverhotel.vn

Sống chiến đấu lao động và học tập.
    • 171 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

có 1 trang web rất hay tổng hợp cập nhật hàng ngày các voucher được bán thông qua các công ty nè(hotdeal,zing deal,muachung,cungmua,nhommua....)
    http://www.hotmoingay.com

Anh chị nào muốn tham khảo voucher thì vào xem...nó chia mục ra dễ tìm hiểu lắm...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi neshi; 23/05/2011 vào lúc 01:08 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JiaLing Xem bài viết
    Bổ sung thêm tí là riêng voucher khách sạn, tour du lịch thì hơi khác tí là voucher ấy thể hiện dịch vụ đã bao gồm ví dụ mấy đêm ở, loại phòng nào và chương trình đi những đâu, gồm có những dịch vụ gì.....luôn rồi chứ không phải có giá trị tương đương tiền mặt để trừ tiền mua hàng như các loại voucher khác.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ah ha, trang này ngộ nhỉ, làm mình đỡ phải vào nhiều site mot luc!

Trích dẫn Nguyên văn bởi neshi Xem bài viết
    có 1 trang web rất hay tổng hợp cập nhật hàng ngày các voucher được bán thông qua các công ty nè(hotdeal,zing deal,muachung,cungmua,nhommua....)

Anh chị nào muốn tham khảo voucher thì vào xem...nó chia mục ra dễ tìm hiểu lắm...
    • 219 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trang này cũng tập hợp tcả http://re365.vn/
    Mua voucher các bạn phải đọc kỹ và tìm hiểu tường tận để k phải rước bực vào người như mình
    • 413 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neshi Xem bài viết

Cái này hay, thks bạn đã share
    Canon S2IS............
    • 11 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vouchers có cái tiện là giá sẽ rất tốt ( vì thường là thẻ quà tặng, khuyến mại trong một chương trình Promotion....) nên khi đêm sales sẽ có giá khá tốt nhưng kèm theo các điều kiện đi cùng.
    Tùy vào nhu cầu chúng ta nên cân đối xem xét có sử dụng Vouchers hay book trực tiếp với các nhà cung cấp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tinhtai.voucher; 04/06/2011 vào lúc 12:46 PM.
    • 122 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều bạn mua Voucher Sunspa Resort xong kêu ca là khó đặt được chỗ mặc dù nếu đặt trực tiếp thì lại được. Nên mình nghi ngờ là các KS, Resort có vẻ không khoái khách hàng sử dụng Voucher, không biết các mẹ có ý kiến gì không ?
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiểu đơn giản Voucher là phiếu khuyến mãi đó mẹ ạh. Nếu mẹ cần tìm mua voucher mỗi ngày thì vào đây lấy danh sách web mua voucher nè: Danh sách web bán voucher
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

voucher là 1 tờ giấy hoặc 1 mẫu văn bản có giá trị thanh toán thay cho tiền do nhà cung cấp hay 1 đơn vị trung gian phát hành.Như vừa tuần rồi tôi mới vừa đi du lịch 3 ngày 2 đêm tại diamond bay resort với gia đình bằng voucher mua tại uudaigia.com thì rất hài lòng( tôi chỉ trả 4 triệu đồng cho chuyến đi trị giá là 10 triệu,có nghĩa là tôi được giảm đến 60%).Tôi chỉ book ngày trước với nhân viên của uudaigia và cho họ chi tiết thời gian chuyến tàu khởi hành là nhân viên resort đón gia đình tôi tận ga tàu khoảng 6h30 sáng ,rồi cho chúng tôi nhận phòng luôn chứ kg phải đợi đến giờ check in.Các con tôi rất vui vẻ và tôi cũng rất hài lòng về mọi thứ,kg có sự phân biệt nào theo kiểu phân biệt dùng voucher hay kg dùng voucher.Tôi cũng vừa giới thiệu thêm vài người bạn về dịch vụ du lịch này tại www.uudaigia.com.Tôi nghĩ không nên quơ đủa cả nắm,bạn nên chọn website uy tín,có trách nhiệm và nhà cung cấp đàng hoàng,có thương hiệu.
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em không nghĩ voucher là một tờ phiếu giảm giá, cũng còn tùy từng trường hợp,.
    Nhiều công ty họ phát giấy voucher như một tờ chứng nhận khách đã và đang dùng sản phẩm của họ. Ví dụ như các công ty mạng hay các công ty du lịch, khi có khách đặt phòng tại khách sạn em, họ sẽ đưa cho khách một tờ voucher, có thể là thanh toán rồi hoặc chưa thanh toán, có thể mới đặt cọc.
    Mà khách sạn em còn có voucher ăn sáng, dùng cho khách ở khách sạn được ăn sáng tại khách sạn em đó chứ
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinorsaur Xem bài viết
    Bổ sung thêm tí là riêng voucher khách sạn, tour du lịch thì hơi khác tí là voucher ấy thể hiện dịch vụ đã bao gồm ví dụ mấy đêm ở, loại phòng nào và chương trình đi những đâu, gồm có những dịch vụ gì.....luôn rồi chứ không phải có giá trị tương đương tiền mặt để trừ tiền mua hàng như các loại voucher khác.
    không biết ở đây đã ai đến ks này và sử dụng voucher này chưa ạ
    http://www.runhau.vn/detail/?id=288&recent=1&city=13
    hix, e cũng sợ bị ks phân biệt đối xử so với những khách trả tiền mặt lắm
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong112 Xem bài viết
    em không nghĩ voucher là một tờ phiếu giảm giá, cũng còn tùy từng trường hợp,.
    Nhiều công ty họ phát giấy voucher như một tờ chứng nhận khách đã và đang dùng sản phẩm của họ. Ví dụ như các công ty mạng hay các công ty du lịch, khi có khách đặt phòng tại khách sạn em, họ sẽ đưa cho khách một tờ voucher, có thể là thanh toán rồi hoặc chưa thanh toán, có thể mới đặt cọc.
    Mà khách sạn em còn có voucher ăn sáng, dùng cho khách ở khách sạn được ăn sáng tại khách sạn em đó chứ
    Em làm du lịch và em cũng đồng ý với ý kiến này. Khi khách đặt phòng tại công ty em em đưa cho họ hotel voucher như 1 chứng nhận về việc đặt phòng của họ để khách sạn biết ah.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2