0 Người đang theo dõi

• 201 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình nghe bảo là vòng mã não (loại xịn nhé), khi đeo nếu bị xước, sau một thời gian nó tự liền lại. Hoặc nếu mình ốm, đau nó lại xỉn màu, khỏe mạnh thì nó lại sáng ra. Ô, công dụng hay ghê cả nhà nhỉ? Nếu mà thế thì mình phải mua một cái để đeo, cho nó báo hiệu sức khỏe, với cả chẳng bao giờ sợ xước (xước nó lại liền ngay sau một thời gian). Nhưng điều căn bản có thật thế không? Mình chưa đeo bao giờ, lại xung quanh hầu như chẳng thấy ai đeo. Mẹ nào đeo rồi cho mình ý kiến với. Tự nhiên dạo này lại thích xúng xính. Hì hì.
    Cả nhà cùng yêu nhau.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 218 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Nghe không tưởng quá. :Thinking:
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...chọn những bông hoa...chọn những nụ cười...:Rose::Rose:
    • 1,740 Bài viết

• 4,390 Được cảm ơn

Mình đeo vòng mã não từ năm 97 đến giờ nè, hồi đó là mode đấy nhưng mà giờ hầu như chả thấy ai đeo, vì là quả kỷ niệm nên mình mới giữ đến bây giờ. Giúp bạn confirm 1 số điểm
    1. Vết xước tự mất đi theo thời gian. Mình làm va đập tùm lum, mới đầu xót, nhưng sau tìm hoài lại k thấy vết xước đó đâu nữa.
    2. Có lúc bóng, sáng, có lúc lại xỉn màu tốt tăm. Mình k chắc là lúc đó do sức khỏe của mình, hay do mình làm việc nhà nhiều (đụng nước nhiều)

Mình nghĩ giờ k nên đeo vòng này, vì đã đeo vào rồi thì khó lấy ra, khi đó khó kết hợp với quần áo lắm. Để tay k, đi đâu thì mang 1 số phụ kiện khác nhau cho nó đẹp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 565 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Em cũng có một vong mã não, đúng là có chuyện vết xước sẽ tự lành đó chị ạ. Còn vấn đề sức khỏe thì em không rõ lắm..
    Lần ngoảnh mặt này là lần ta sợ nhất phải nhìn thấy nhau
    bởi có những thứ suốt đời chỉ được quyền gọi tên bằng niềm nhớ
    có những thứ ta muốn mang đi nhưng phải để lại đó
    có những thứ ta biết chắc là yêu thương nhưng không dám bày tỏ
    khi chúng ta thuộc về hai con đường!
    • 1,544 Bài viết

• 1,152 Được cảm ơn

Mặt đường nhựa bị vết cũng tự lành đấy bác có gì ghê đâu, đó là lý do đi đường nhưạ luôn êm hơn đường trải bê tông, tính chất đó gọi là "vật liệu vô định hình", mã não là một chất như thế chỉ khác nhựa đường ở chỗ thời gian nó tự vá lành vết xước lâu hơn nhựa đường, còn chuyện ốm đau vòng xỉn đi, khi khỏe sáng ra chắc ba xạo hoặc do là khi ốm (bịnh) ít tắm hơn nên vòng bị bẩn nó xỉn :Laughing:
    xin mời ghé chơi HỘI BUÔN DÉP
    • 201 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Đeo vòng mã não cũng thích chứ. Mình ra cửa hàng vàng bạc xem rồi, đẹp ghê.
    Cả nhà cùng yêu nhau.
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

đá mã não có tên là agate đó mẹ nó ơi, google ra đầy
    mã não cũng co 1nhiều màu lắm nhé
    • 203 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Nghe nói mã não còn giúp tránh tà, ko biết có đúng không. Em có một cái vòng cổ mã não, xâu đủ các hạt các màu xanh đỏ tím vàng luôn. Lúc nào sợ ma là em lại lôi ra đeo, hê hê!
    Cô em Bắc kỳ nho nhỏ
    • 201 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KemRhumNho_ngontuyet Xem bài viết
    Nghe nói mã não còn giúp tránh tà, ko biết có đúng không. Em có một cái vòng cổ mã não, xâu đủ các hạt các màu xanh đỏ tím vàng luôn. Lúc nào sợ ma là em lại lôi ra đeo, hê hê!
    Thế thì còn gì bằng. Đi mua ngay một cái mà đeo thôi. Không tốt đằng này thì tốt đằng khác.
    Cả nhà cùng yêu nhau.