VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Tuổi Bính Dần 1986 cưới chồng tuổi Ất Sửu 1985

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 40.7K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giacmotimthay_vh Xem bài viết
    Ui, cảm ơn chị nhé. Hôm trước có ông khách đến cơ quan em,trong khi chờ đợi 2 chú cháu nói chuyện. Chú ý nói giống y như chị, tức là 2 bọn em nên sinh mấy con thì sinh nhưng nhất định phải có đứa con mệnh thổ, năm 2016,2017 thì phải.Có như thế thì mới thuận được, chứ còn nói hợp thì cũng ko hẳn, nhưng khắc thì không có j nghiêm trọng lắm.Chỉ thế thôi chứ không phải làm lễ lạt hóa giải gì cả. Cơ mà nghe bên nhà anh ý nói chuyện gọi hồn mà buồn hết cả người.:Sad: Chả biết thế nào chị ah
    Thôi thì bi giờ mình chưa lấy chồng nhưng năm 2016 sẽ làm đứa thứ 2 cho nó mệnh Thổ, đỡ bố mẹ vậy
    • 194 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

CHà. hôm nay mới bít topic này, nhà em sắp cưới rùi, còn tháng nữa thôi mà chuyện tuổi tác và coi bói vẫn đang là đề tài nóng hổi của 2 nhà ạ.
    Em sinh 9-2-1986 ( AL)
    Anh sinh 1-8-1985 ( AL)

MC cũng xem đi xem lại, cuối cùng ép 2 đứa phải cưới năm nay,ngày này, tháng này... Hic
    Bố mẹ em cũng xem. cuối cùng ko đồng ý ngày đấy, tháng đấy,...

Chiến tranh giữa các vì sao:Angel::Angel::Angel:
    Lại đến 2 đứa tất tả đi xem, may mà xã nhà em thông minh, chia ra 2 ngày, ănn hỏi theo nhà chồng ( cưới lần 1 luôn ) còn cưới thì theo nhà em.
    Kết quả là em ăn hỏi sau 2 tháng mới cưới
    Giờ thì ổn rồi, chỉ chờ ngày cưới nữa thôi ạ

CHúc những con Hổ tụi mình hạnh phúc bên những lão Trâu :Battin ey:
    • 221 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

hà hà, mình thì 85, xã lại 86, mẹ chồng đi xem, thấy kêu 2 đứa ko hợp, về chẳng nói gì, cứ cho cưới như thường. bà mình đi xem ở 1 ông thấy cao tay lắm, ông ý lại bảo chọn gì mà khéo thế, sao lại hợp thế đc chứ.
    tóm lại mình thấy xem đâu thì xem, quan trọng là 2 ng` thôi, nhiều ng` đi xem thì bảo hợp lắm, nhưng cuối cùng vẫn chia tay đấy thôi, còn có người đi xem chẳng hợp nhau, cuối cùng vẫn hạnh phúc. bạn ko cần lo lắng quá về chuyện này đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giacmotimthay_vh Xem bài viết
    Ui, cảm ơn chị nhé. Hôm trước có ông khách đến cơ quan em,trong khi chờ đợi 2 chú cháu nói chuyện. Chú ý nói giống y như chị, tức là 2 bọn em nên sinh mấy con thì sinh nhưng nhất định phải có đứa con mệnh thổ, năm 2016,2017 thì phải.Có như thế thì mới thuận được, chứ còn nói hợp thì cũng ko hẳn, nhưng khắc thì không có j nghiêm trọng lắm.Chỉ thế thôi chứ không phải làm lễ lạt hóa giải gì cả. Cơ mà nghe bên nhà anh ý nói chuyện gọi hồn mà buồn hết cả người.:Sad: Chả biết thế nào chị ah
    2016 và 2017 là Sơn hạ hỏa. Mệnh thổ có 2020 và 2021. Nếu đợi hơi lâu nhỉ. Tuy nhiên vẫn có 1 số năm từ giờ đến 2020 sinh con không hợp không khắc. Hợp bố khắc mẹ hoặc hợp mẹ khắc bố. Nếu hợp 1 trong 2 người thì bạn chọn tuổi nào, can chi nào hợp nhất 2 người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

gái tuổi DẦN khổ lắm ai ơi :Sick:
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các anh chị có biết chỗ coi bói coi ngày nào uy tín không?
    Em có người chị họ đang sắp cưới, ngặt cái gia đình hai bên căng thẳng chuyện ngày giờ lắm, mà xem mỗi thầy là một kết quả, muốn xem tiếp thêm một người nữa!
    chà chà...
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi swanxuan Xem bài viết
    Các anh chị có biết chỗ coi bói coi ngày nào uy tín không?
    Em có người chị họ đang sắp cưới, ngặt cái gia đình hai bên căng thẳng chuyện ngày giờ lắm, mà xem mỗi thầy là một kết quả, muốn xem tiếp thêm một người nữa!
    chà chà...
    ở SÀI GÒN có chỗ nào coi ngày/tháng cưới không ?
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mọi người cứ bảo con trai tuổi trâu khổ lắm
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

con trai tuổi tuất khổ hơn :Sick:
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Không biết chị ở HN hay SG. EM ở HN, có biết 1 thầy xem ngày cưới cực đẹp và chuẩn, mà vợ chồng hợp hay khắc là bác ý cũng nói luôn. Em xuống đấy xem bác ý nói bọn em 86 & 85 là cặp trời sinh đấy, hehe. Em đã giới thiệu cho rất nhiều cặp đến xem ngày cưới rồi, xem cả ngày xây nhà, xây mộ nữa. Mọi ng xem xong thích lắm vì nói chung là bác ý xem xét rất cẩn thận. Chỉ ngặt 1 cái là nhà bác ý ở xa quá, tận bên Đê Sông Hồng ( Chỗ thẳng Trung Tâm Thương Mại Thanh Trì đi vào làng 5km nữa cơ). Tên bác ý là LÂN, Sđt 0436812563/01656796806. Nếu chị muốn xem thì gọi cho bác ý, bác ý sẽ chỉ nhà cho nhá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà, mình cũng 86 có ng iu 85 đây ^^ nhưng mà bi giờ tình hình của mình căng thẳng ghê nè mẹ ng iu mình đi xem ở đâu bảo là khắc ghê lém, ng iu mình mà lấy mình hoặc là ko có công danh hoặc là có công danh thì đoản thọ, cấm đoán quá trời lun nè căng thẳng quá ah mà bạn yanniejiang ui, bạn xem thầy nào bảo 2 tuổi nè hợp thế? giới thiệu cho mình với :Worried: mẹ ng iu mình mê tín thế thì chỉ có dùng thuốc mê tín mới chữa được thui ah, lí luận kiểu khác ko ăn thua ah
    • 334 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Chẳng hiểu sao 2 cái tuổi này đúng là nhiều thầy nói rất hợp, nhiều thầy lại bảo khắc mà ngay cả xem tử vi tuổi Ất Sửu người ta cũng nói tuổi Nhâm Dần là đại kỵ trong chuyện hôn nhân, nếu cưới thì chẳng công danh sư nghiệp thậm chí là tổn thọ hoặc chết yểu nữa... Nghe mà buồn hết cả lòng.
    Nhưng mà bạn Grace ạ, nếu mẹ người yêu bạn vì chuyện tuổi tác này mà phản đối thì cũng nên thấy là bác ý không thiện chí với mình lắm, vì nếu thấy tuổi 2 đứa không hợp nhưng nếu yêu quý mình và mong muốn mình về làm dâu thì bác ý nên nhờ thầy giỏi tìm cách hóa giải chứ (vì theo mình nghĩ dù tuổi xấu đến đâu cũng có cách hóa giải mà). Nếu người ta không thiện chí với mình thì dù có cưới nhau, sau này có chuyện gì (giả sử chồng đối xử không tốt với mình) thì mình cũng không được sự hậu thuẫn của gia đình chồng, mà thậm chí là họ còn làm khó mình (ác hơn là xúi giục con trai bỏ mình :Worried MÌnh thấy nên nghĩ cách giải quyết những chuyện đó trước tiên, sau đó mới tính chuyện tuổi hợp hay không hợp bạn ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 693 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Em cũng 86 và lão nhà e cũng 85 nhưng sinh tháng 1 nên vớt vát đc cái đuôi con chuột hihi, xin gia nhập hội này
    • 1,108 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi grashoo Xem bài viết
    Chẳng hiểu sao 2 cái tuổi này đúng là nhiều thầy nói rất hợp, nhiều thầy lại bảo khắc mà ngay cả xem tử vi tuổi Ất Sửu người ta cũng nói tuổi Nhâm Dần là đại kỵ trong chuyện hôn nhân, nếu cưới thì chẳng công danh sư nghiệp thậm chí là tổn thọ hoặc chết yểu nữa... Nghe mà buồn hết cả lòng.
    Nhưng mà bạn Grace ạ, nếu mẹ người yêu bạn vì chuyện tuổi tác này mà phản đối thì cũng nên thấy là bác ý không thiện chí với mình lắm, vì nếu thấy tuổi 2 đứa không hợp nhưng nếu yêu quý mình và mong muốn mình về làm dâu thì bác ý nên nhờ thầy giỏi tìm cách hóa giải chứ (vì theo mình nghĩ dù tuổi xấu đến đâu cũng có cách hóa giải mà). Nếu người ta không thiện chí với mình thì dù có cưới nhau, sau này có chuyện gì (giả sử chồng đối xử không tốt với mình) thì mình cũng không được sự hậu thuẫn của gia đình chồng, mà thậm chí là họ còn làm khó mình (ác hơn là xúi giục con trai bỏ mình :Worried MÌnh thấy nên nghĩ cách giải quyết những chuyện đó trước tiên, sau đó mới tính chuyện tuổi hợp hay không hợp bạn ạ!
    Mình thấy bạn này nói rất hay nè vote cho bạn.
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 1,108 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Ko biết chủ top đã được cưới chưa nhỉ?
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 520 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

haizzzz, up để mọi người bàn tán cái nào. Vụ tuổi tác này đau đầu ghê.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi, cho m nhập hội với T__T nhưng chuyện cưới xin còn xa vời lắm k nghĩ đến.
    mẹ Trâu bảo yêu ai cứ yêu chứ lấy vợ phải để mẹ, mà phải ngoài 30t mới cho lấy chứ không phải muốn lấy ai bg lấy là được đâu! Bác ý biết xem bói, mới nhòm qua 2 cái năm sinh đã phán ngay "số biệt ly" hị hị " mẹ xem rồi, cung thê của con phải thế này, thế này mới đẹp cơ"....
    còn mẹ Hổ đi xem thì thầy nghe qua ngày tháng năm sinh thầy cũng phán luôn" tôi mà là mẹ thằng đó á, tôi chả dại cho con trai tôi lấy con gái chị, nó khắc cho chết, k chết non thì cũng chả công danh lợi lộc ji..." ..."cơ nhg mà xấu thế nào thì xấu vẫn hóa giải được hết! khi nào muốn cưới thì đến đây thầy bày cách cho...bla...bla.."
    haizzz chắc cũng còn lâu mới lấy chồng, nhưng xem ra yêu anh nào cũng phải giòm tuổi trước quá...ko lỡ yêu rồi, ko được tuổi, khỏi lấy nhau>> sắp già rùi chắc ế >"<
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_greeapple Xem bài viết
    Ko biết chủ top đã được cưới chưa nhỉ?
    Em đây, em vẫn chưa cưới chị ah. Định đến tháng 8 âm này cưới mà ko biết có được ko nữa.
    Một phần tại em vẫn chưa đi làm, đang chuẩn bị thi TN đại học. Hôm nọ mẹ chồng gọi hẳn đến nhà tuyên bố thẳng là nếu chưa đi làm thì không cho cưới, không lằng nhằng nói nhiều. Bác ý vin vào cớ ý thì đúng là em chịu thật chị ah
    Chị Grashoo nói đúng đó, bác ý không thiện chí, không thích em lắm, nên em vẫn bảo anh ý rằng đừng nói năng hay làm gì mất lòng mẹ, kẻo mẹ lại bảo từ ngày yêu em ngoan đâu chả thấy lại thấy hư thêm( mặc dù biết thừa rằng với thái độ và cách ăn nói của bác ý thì rất khó để không phản ứng). Đúng là mình ngoan cũng chết, mà hư thì lại càng khốn nạn hơn. Mệt lắm chị ah
    Tiện đây em cũng xin ý kiến các chị, 3 người chị dâu nhà anh ý cũng chả ai đc bà ưng cả nên toàn phải chửa trước thì ông bà mới đồng ý cưới. Người yêu em biết rất khó để thuyết phục đc mẹ đồng ý, mà kiểu "ăn kem trước cổng" thì em ko ủng hộ cho lắm, vì vậy anh ý có ý định đăng ký kết hôn trước rồi về nói chuyện với bố mẹ anh ý sau, coi như chuyện đã rồi, có muốn phản đối cũng ko đc, sau này sướng khổ 2 đứa tự chịu. Em băn khoăn lắm, không biết có nên đăng ký không, không phải vì em sợ anh ý lừa dối mà bỏ em mà em chỉ lo ko biết mình làm thế có đúng không, hay lại càng làm cho bên ấy ác cảm thêm
    Các c giúp em với!
    • 41 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi grace_214 Xem bài viết
    chào cả nhà, mình cũng 86 có ng iu 85 đây ^^ nhưng mà bi giờ tình hình của mình căng thẳng ghê nè mẹ ng iu mình đi xem ở đâu bảo là khắc ghê lém, ng iu mình mà lấy mình hoặc là ko có công danh hoặc là có công danh thì đoản thọ, cấm đoán quá trời lun nè căng thẳng quá ah mà bạn yanniejiang ui, bạn xem thầy nào bảo 2 tuổi nè hợp thế? giới thiệu cho mình với :Worried: mẹ ng iu mình mê tín thế thì chỉ có dùng thuốc mê tín mới chữa được thui ah, lí luận kiểu khác ko ăn thua ah
    Nói chung ai ko biết thì sẽ nói là Trâu mà gặp Hổ thì Trâu bao giờ cũng bị Hổ vồ, Còn mệnh Kim thì bao giờ cũng bị Hỏa thiêu rụi nhưng còn phải dựa trên nhiều yếu tố nữa. Ví dụ như 85 là Vàng dưới biển, nghĩa là vàng thô chưa qua chế tác => nếu muốn thành vàng lá, vàng thỏi gì đó thì bao giờ cũng phải qua Lửa trong lò, là mệnh hỏa 86 đấy ah, thì mới tốt đc. Vì thế nên tuổi 85 mà gặp 86 thì sẽ rất tốt, sẽ phát hơn nhiều đấy chị ah. Em đi xem mấy nơi, nơi nào cũng bảo 2 cái tuổi này bổ trợ cho nhau sẽ rất tốt, phát tài phát lộc lắm chị ah. Nhưng cuối cùng thì thầy nói ko bằng MC nói, chả thuyết phục đc nên giờ em cũng đang bế tắc, giống như chị vậy. Hix
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 786 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant_moon Xem bài viết
    Mình 86 Dần chính hiệu đây. Ông xã tương lai cũng 85 Trâu ko lẫn được. Đầu năm cưới luôn đây, có thấy ai bảo gì đâu. Gặp mấy ông thầy bói phán linh tinh lắm :Nottalkin:
    CD tuổi dần, CR tuổi sửu, không biết mấy thầy phán thế nào chứ mình đây thấy thực tế: cực tốt luôn (nhìn được 3 cặp ở các độ tuổi khác nhau): cuộc sống sung túc, khá giả, làm ăn thuận lợi -> Không cưới thì uổng :Smiling: