• 0 Lượt chia sẻ
  • 58.3K Lượt đọc
  • 312 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Các mẹ có tin những người thuộc 2 nhóm: Dần-Thân-Tỵ-Hợi Thìn-Tuất-Sửu-Mùi là xung khắc, khắc khẩu nhau không???. Mình nghĩ đây không hẳn là mê tín dị đoan mà có lẽ cũng có nguồn cơn từ xa xưa của nó. Mình tuổi Sửu, AX tuổi Tuất, quả thật mình thấy hai vợ chồng mình tương đối khắc khẩu nhau, xa nhau thì nhớ lắm, nhưng ở gần là hay gây. Con gái SuSu của tụi mình lại tuổi Mùi, mình mà có thêm đứa tuổi Thìn nữa chắc là cả nhà hục hặc suốt ngày quá?. Gia đình các mẹ có lọt vào 2 nhóm này không, cho mình ý kiến với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 mẹo hay khi mặc áo ngực mà bạn chưa biết

1. Dùng kẹp giấy để xử lý dây áo ngực khi mặc áo ba lỗ ...

• tứ hành xung....muốn tham khảo ý kiến các mẹ:(

Em sn 90 tuổi canh ngọ người yêu e sn 87 tuổi đinh mão...chúng e yêu nhau cũng lâu rồi bây h mẹ của người yêu e đi xem bói bảo chúng e ko hợp nhau vì nằm trong tứ hành xung...nếu lấy nhau thì gd sẽ có chuyện vì mẹ người yêu e tuổi dậu chồng sắp cưới của chị gái ng yêu em tuổi tý...thêm em nữa thì...

• Gia đình tứ hành xung

Có nhà nào giống nhà mình không nhỉ? Hai vợ chồng tuổi con Lợn ỉn xinh, mình định năm con Mèo sinh con cho nó hợp tuổi thì vỡ kế hoạch. Cô hổ con ra đời cuối năm chỉ còn 1 tháng nữa là sang năm con Mèo rồi. Đứa thứ 2 định sinh năm con Ngựa, nhưng mấy hôm nay mình đã chậm trễ vài ngày rồi. Nếu 2...

• Tôi...rớt đại học

Nếu bạn không đứng dậy, làm sao bạn biết được phía trước có gì? Bạn đang đau khổ, tuyệt vọng,...

• Khi ăn dặm thì có cần thiết phải ăn thêm váng sữa hay sữa chua...

Khi bước vào giai đoạn ăn dặm, ngoài ăn bột và ăn sữa ra thì có cần cho bé ăn thêm váng sữa, sữa...

• 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo minh biet la neu trong gia dinh ma vo chong con cai co du 4 tuoi thuoc nhom 4 hanh xung la tuyet cu meo luon do, gia dinh cua ban minh cung giong nhu vay do, ban dau vo chong cung huc hac nhau hoai den khi co 2 nhoc ti cung cung nhom khac khau thi thay gia dinh yen am hon do, khong biet thiet hu the nao nen Me SuSu cu lam thu them mot nhoc thuoi thin nua di se biet dung hay sai a..hihihihihihihi..................
    • 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Lạc đề tí nha. Sao hôm nay Yumi đổi nick lạ vậy?
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Me U hay the. So la lau qua khong vao WTT nen cung muon thay doi cho moi vay ma, Yumi la ten cua con be nha minh, con mu gia la ten trong vo so nhung ten ma AX dat cho minh day, nao la ba map, mu phu thuy, mu gia.......nen minh choc lai nick ma minh thich, ma cung gia thiet roi, da vao hang U 30 rọi
    • 1,566 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Đây nè Trang ơi,
    Mình tuổi Mùi, AX tuổi Thìn, con đầu, con cuối mà thích gầm gừ với nhau lắm. Ngay từ đầu mình đã được cảnh báo rồi, nhưng liều luôn . Đến khi có con thì cố tránh 2 tuổi Tuất và Sửu đó. Trang tránh tuổi Thìn đi, không hợp đâu. Nói chứ có kiêng có lành, thế thôi. Tất cả cũng vì đàn con tương lai
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• G&B
    • 12 năm
    • 1,451 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Nhà mình thì tuy 2 vợ chồng không thuộc tứ hành xung mà vẫn hục hoặc như thường. Gôn thì tuổi Thìn, Bông thì Mùi mà mình thì tuổi Sửu, chán không cơ chứ? Mà mình thấy mình chăm sóc chúng nó bao nhiêu, tuy yêu mẹ nhưng vẫn quấn bố hơn.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 1,566 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chị Vân ơi, tứ hành xung, chỉ tính vợ chồng và anh em thôi, không tính cha mẹ với con cái
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 545 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Có mình đây, gì chứ chuyện khắc khẩu là thường xuyên, này nhé: mình tuổi Tý, ông xã tuổi Ngọ, con gái tuổi Mèo, và... đang dự định làm thêm tập 02 vào năm sau ( tuổi Dậu )?Có người bảo nếu gia đình nào đủ bốn cái xung thì sẽ trở thành tứ quý. Hy vọng vậy, các mẹ ơi cứ chờ mình làm tập 02 xem sao, chứ bây giờ khắc khẩu là dĩ nhiên rồi, đủ Tý - Ngọ - Mẹo - Dậu chắc còn nhiều điều để nói đây.
    :557:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 1,566 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

thuysongs ơi, tuổi của bạn và AX thì mình không bàn, nhưng tuổi Tý mà sinh tuổi Dậu thì về già có của ăn của để đó , còn tuổi Mẹo thì không tốt cho bạn, nhưng con của bạn thì không có vấn đề gì. Nhưng chỉ sợ 2 chị em xung khắc cãi lộn suốt, lúc đó thì mệt mẹ thuysongs lắm

• 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

hì hì ... mẹ BiTeo rành quá. Ở VN họ hàng cũng cảnh báo mình như Ninh nói đấy. Mình cũng nghe nói nhà có đủ nhóm tứ hành xung thì là ' tuyệt cú mèo ' (lời của mụ già đấy ), nhà chú của mình Dần Thân Tỵ Hợi thiệt là khắc khẩu ghê luôn nhưng mà vẫn đầm ấm và tài phát liên tục. Ban đầu mình nghĩ AX là người Nhật coi như ngoài vùng phủ sóng mấy vụ này, nhưng mà sao dần dần thấy đúng quá chăng :rolleyes:
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mecuabiteo oi, Me tuoi ty ma sinh con tuoi Dau la ve gia co cua an cua de ha (gia lan ha, the bay gio thi co khong) sao hom truoc nghe mecuabiteo noi la Me phai hop tuoi voi con moi tot ma, minh thi dinh nam sau se tiep tuc di nghia vu quan su nua day, cho minh xin mot que nhạ TKS
    • 278 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chi vo van may cai dzu xung khac nay. day , bo me minh day , ba tuoi hoi me tuoi than. the ma nam sau la dam cuoi bac roi day, 40 nam chung song. xung cai gi ko biet ! phai noi dung ra la thuong nhau hon moi dung ! me tin qua di a ! cac me oi. the ki nay la the ki gi con xung voi cha khac.
    me yeu con !
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy Phi ạ, cũng như nhà chú của mình, tuổi thuộc nhóm được gọi là xung khắc, khắc khẩu mà vẫn ngày ngày cười nói nói cười, làm xui gia cả rồi đấy chứ Phi. Ở đây mình không đề cập đến vấn đề mê tín dị đoan gì cả, mà chỉ muốn được trao đổi và lắng nghe ý kiến các mẹ về vấn đề này thôi. Ở VN mình mọi người vẫn có thói quen đi coi tuổi ngày tháng để làm đám cưới đấy chứ.
    • 1,566 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mu gia ơi, (đổi nick đi, nick này khò gọi quá )
    thì đúng là mẹ con hạp tuổi là tốt, nhưng vẫn tính theo "8 chữ trước" AN - CƯ - LỢI - HẠI - PHÚ - BẠI - TỒN - VONG, rồi sau đó mới đến mạng hạp hay không, rôi mới đến tuổi. Đo chỉ là lý thuyết thôi, còn đúng hay không thì tùy mỗi người Thầy này mà phán là "không sanh gái thì cũng sanh trai hà"
    mugia sinh con tuổi Tuất tốt hơn, tuổi Dậu thì chỉ tốt cho con thôi. Mugia mang bầu năm Dậu, đầu năm Tuất sinh cũng được, sinh mùa Xuân con thông minh nhất (báo nói đó, chứ không phải Ninh đâu )

Mẹ phiphi ơi, để cho "thầy" này làm việc cái coi, bà nhảy vô phá tui hả?

• G&B
    • 12 năm
    • 1,451 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Mẹ Bi teo ơi, trường hợp nhà mình thì sao nhỉ cho một quẻ hộ tí nào : Hợi-Sửu-Thìn-Mùi
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,451 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Mẹ Bi teo ơi, trường hợp nhà mình thì sao nhỉ cho một quẻ hộ tí nào : Hợi-Sửu-Thìn-Mùi Xem đến bao giờ mới "dễ thở" đây. Ồ, mà không tính cha mẹ con cái sao mình thấy nhiều người chọn năm sinh con cho hạp là sao hả Ninh? Thông cảm cho cái sự ngu dốt này nhé ops:
    • 1,162 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ối giời ơi, Mẹ của biteo là "thầy bói" đấy à?? Nếu thế thì tại sao lại không xem chùa 1 quẻ cho mình nào . Đùa cho vui mình thì tuổi mèo, AX tuổi tý, bé bí tuổi dê. Vợ chồng mình không có xung khắc hoặc như mọi người nói là mèo ăn hiếp chuột (oan quá ) . Thầy bói thấy sao chỉ bảo cho mình 1 chút nhé. Mình thì tính chắc 2-3 năm sau mới làm tập 2, không biết là tuổi gì vì mình không rành lắm.
    • 900 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Vợ chồng nhà mình: Chồng Thân, vợ Dần, yêu nhau lắm, thương nhau lắm, quí nhau lắm, đi xa 1 ngày thì nhớ nhau lắm, nhưng mà ở gần thì cũng hay... hục hoặc nhau lắm Tại sao nhỉ?
    Con gái mình tuổi Mùi, mẹ biteo "thầy bói" ơi, xem giúp mình tuổi con có hợp tuổi BM ko nào !
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mẹ Bi Teo ơi, thôi đừng quy ẩn giang hồ nữa, xuống núi đi , lấy bí kíp chính hiệu của Sư ông mẹ BIteo truyền để giải tỏa một chút nổi lòng của các mẹ tứ hành xung đi.
    • 20 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mu gia day....hihihihi......thong cam nghen, nick nay thi hoi kho goi ti nhung ma nghe cung tinh củm lam nen cu goi vay di, khong thich thi goi la mu map cung duoc..........hehehehhehe................
    Xin da ta thay boi .........hong co mu` nha, tui day co co ghien gam loi thay ma thuc hien.