VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Trồng cây khế ở nhà thì tốt hay xấu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em vừa chuyển về nhà mới, em mua 1 cây khế nho nhỏ trồng trên tầng thượng. Em nghĩ vừa làm cảnh, vừa ra trái để ăn thì tiện quá. Nhưng hôm trước có chị bạn tới chơi, bảo không nên trồng khế trước nhà (ghi chú: em trồng khế trên tâng 4). Em băn khoăn quá, không biết có nên để hay bỏ đi. Mọi người giúp em với nhé. Thankssssssssssss.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dầu gấc, cà rốt, đu đủ - tốt hay xấu đối với trẻ em?

Chăm sóc và nuôi dưỡng trẻ một cách an toàn và có hiệu quả là điều đang khiến nhiều bậc phụ huynh phải quan tâm, lo lắng. Nên cho trẻ ăn gì? ăn như thế nào là đủ? Nhiều người cho rằng, dầu gấc, đu đủ, cà rốt là những thức ăn sạch, tốt, bỏ dưỡng cho trẻ nên thường xuyên dùng những loại củ, quả này...

• Khi muốn bỏ cuộc, bạn hãy xem truyện tranh này

Thông qua truyện tranh ngắn và đầy ý nghĩa này, tác giả muốn truyền tải một thông điệp: “trên con...

• Tính cách qua các nhóm máu (P2)

Chúng ta vẫn chưa biết đủ chi tiết, nhưng kết quả thực nghiệm đã chứng minh rằng, tùy thuộc...

• Mẹ chồng thế này tốt hay xấu?

Tôi lần đầu tiên viết ở đây vì muốn xin ý kiến của các bố mẹ. Gia đình tôi đang đứng trước bờ vực chia tay do quan điểm của vợ chồng tôi luôn luôn khác biệt về rất nhiều thứ và nhất là về mẹ chồng. Chuyện mẹ chồng nàng dâu thì nhà nào cũng có, nhà tôi cũng vậy nhưng vấn đề mẹ chồng tệ đã đành, còn...

• dùng thuốc kháng sinh tốt hơn hay trị theo cách dân gian sẽ tốt hơn?

Đây là cách mà tôi hay trị ho cho bé : hái một nắm lá húng chanh, rửa sạch, mang thái nhỏ. Sau đó,...

• 37 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em nghe nói trồng khế nhiều mà lắm. Còn chị trồng khế cảnh thì em ko biết
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Tớ đọc bên forum cây cảnh VN thấy bàn luận rằng: người xưa có câu "ăn khế trả vàng" nên ông bà ta hay trồng cây khế trước sân nhà để hưởng được nhiều tài lộc, hơn nữa cây khế lại có tuổi thọ sống rất lâu .... :Smiling:
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 3,157 Bài viết

• 5,408 Được cảm ơn

Không biết nhà khác thế nào, năm chị tớ lấy chồng, tớ lấy chồng, cây khế trước nhà quả rất sai, mặc dù các năm trước chả có gì. Năm nay lại sai quả thì con em họ ở cùng có người yêu.
    • 7,214 Bài viết

• 2,499 Được cảm ơn

uh, sao lại k trồng khế chứ?!?!? chị có hỏi chị ấy lý do ko?
    • 526 Bài viết

• 1,379 Được cảm ơn

Theo phong thủy trồng khế trước nhà để cân bằng âm dương.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on moi nguoi nhiu nha. Vay la em yen tam roai. Bi gio chi con cham soc that tot va cho ngay cay khe dam hoa, ket tra. KHi do, nhat dinh em se khoe anh nha, hihi.