VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Trồng cây khế ở nhà thì tốt hay xấu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em vừa chuyển về nhà mới, em mua 1 cây khế nho nhỏ trồng trên tầng thượng. Em nghĩ vừa làm cảnh, vừa ra trái để ăn thì tiện quá. Nhưng hôm trước có chị bạn tới chơi, bảo không nên trồng khế trước nhà (ghi chú: em trồng khế trên tâng 4). Em băn khoăn quá, không biết có nên để hay bỏ đi. Mọi người giúp em với nhé. Thankssssssssssss.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo lấy kẹo cao su dính vào quần áo

Hôm qua mình đi ăn tiệm, ngồi không để ý bỏ chân vào gầm bàn thế là dính ngay kẹo chewing gum vào...

• Nằm mơ thấy rắn là điềm tốt hay xấu

Em rất sợ rắn, nhưng trưa nay ngủ trưa nằm mơ thấy 3 con rắn cùng 1 lúc, màu đen. Khi tỉnh dậy em sợ quá chừng, nghe nhiều người nói mơ thấy rắn là gặp điều thị phi. Anh chị nào có kinh nghiệm có thể giúp em giải thích điều này, em xin cám ơn

• Củ mài đắng giúp cải thiện khả năng sinh lý nữ

3 loại nội tiết progesteron, estrogen và testosteron trong cơ thể người phụ nữ được ví như cái...

• Hướng dẫn mua và chọn đồ lót nữ vừa vặn

Đồ lót thì khi đi mua cũng khó thử, vì tế nhị :D. Mua mặc vừa thì quá may mắn, không thì chật hoặc...

• Mẹ chồng thế này tốt hay xấu?

Tôi lần đầu tiên viết ở đây vì muốn xin ý kiến của các bố mẹ. Gia đình tôi đang đứng trước bờ vực chia tay do quan điểm của vợ chồng tôi luôn luôn khác biệt về rất nhiều thứ và nhất là về mẹ chồng. Chuyện mẹ chồng nàng dâu thì nhà nào cũng có, nhà tôi cũng vậy nhưng vấn đề mẹ chồng tệ đã đành, còn...

• 37 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em nghe nói trồng khế nhiều mà lắm. Còn chị trồng khế cảnh thì em ko biết
    • 3,754 Bài viết

• 8,890 Được cảm ơn

Tớ đọc bên forum cây cảnh VN thấy bàn luận rằng: người xưa có câu "ăn khế trả vàng" nên ông bà ta hay trồng cây khế trước sân nhà để hưởng được nhiều tài lộc, hơn nữa cây khế lại có tuổi thọ sống rất lâu .... :Smiling:
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 3,186 Bài viết

• 5,529 Được cảm ơn

Không biết nhà khác thế nào, năm chị tớ lấy chồng, tớ lấy chồng, cây khế trước nhà quả rất sai, mặc dù các năm trước chả có gì. Năm nay lại sai quả thì con em họ ở cùng có người yêu.
    • 7,214 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

uh, sao lại k trồng khế chứ?!?!? chị có hỏi chị ấy lý do ko?
    • 528 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Theo phong thủy trồng khế trước nhà để cân bằng âm dương.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on moi nguoi nhiu nha. Vay la em yen tam roai. Bi gio chi con cham soc that tot va cho ngay cay khe dam hoa, ket tra. KHi do, nhat dinh em se khoe anh nha, hihi.