Tôi thề sẽ không bao giờ mua quần áo online nữa, vừa tốn tiền lại đau bụng vì... cười

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25M Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 199 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Hiện nay bất cứ vật dụng gì chúng ta đều có thể mua qua mạng được cả các mẹ ạ, vừa tiện lại vừa nhanh. Tuy nhiên độ chính xác của món hàng có giống như quảng cáo hay không thì... có trời mới biết được, đặc biệt là đối với mặt hàng quần áo.

1934468-1035723289850363-3382177944157144819-n-1458619150303
    Cũng một chiếc áo mà một bên áo vải lả lướt như tiên, một bên thì lép xẹp...

1416026632-tham-hoa-mua-do-online--17-
    Váy như thế này thì choàng vào cổ còn được.

1416026632-tham-hoa-mua-do-online--5-
    Nhìn vào là thấy khác nhau hoàn toàn rồi các mẹ ạ.

1416026632-tham-hoa-mua-do-online--15-
    Là lỗi do áo hay là do người mặc đây

1416026632-tham-hoa-mua-do-online--6-
    Này thì sành điệu...

1416026632-tham-hoa-mua-do-online--12-
    Đầm mẫu ôm eo bây nhiêu, nhận hàng rồi thì thùng thình như thế này đây.

1416026632-tham-hoa-mua-do-online--3-
    Đúng là khác một trời một vực mà.

1416026632-tham-hoa-mua-do-online--14-
    Quần mẫu đẹp thế kia, hàng nhận rồi thì như cái giẻ lau luôn mọi người ạ.

1459572724-1458728756-phi-cuoi-voi-tham-hoa-thoi-trang-1426240855-8t5f2a
    Em chết vì cười mất thôi mọi người ạ

1459572724-1458728756-1433490990-xbmbshopping_on_the_internet_06_0_1_lpiu
    Em xin không có ý kiến với bộ đồ ngủ này.

1459572724-1458728756-1451105994-zc7sml5s
    Váy gì thế này...

C__i_t__gh__v_i_lo_t-647d3ece7a28e0053dcd547e649a26d4
    Tới phiên quần áo của các ông đây... Nằm trong bộ sưu tập thời trang luôn đấy nhé

C-i-t-gh-v-i-lo-t-7d11028ab6b7-6078-5333-1448423017
    Cũng hợp thời trang phết đấy ạ, haha.

C__i_t__gh__v_i_lo_t-3245d26334f9f6557552df111a10c6d3
    Chả khác gì cái áo mưa cả.

cuoi-vo-bung-voi-chum-anh-quan-3110-3567-1448423019
    Đẹp rạng ngời luôn...

20140810091716-3-2981-1448423016
    Một bên thì áo lụa tiểu thư đài cát, một bên thì chả khác nô tì trong cung cấm.

Đấy, mọi người thấy rồi đó, mua hàng online tiện thì tiện thật, nhưng mà độ chính xác thì rất khó đề kiểm chứng cho tới khi cầm tận tay, mà cầm tận tay rồi thì xem như là chuyện đã rồi, chả giải quyết được gì.

Chị em lưu ý nhé, dù hàng online có tốt cỡ nào, khuyến mãi, tặng quà hoành tráng lệ như thế nào thì cũng phải nên kiểm tra kỹ thông tin trước khi mua, kẻo mua về không dùng được, mất cả chì lẫn chài đấy mọi người ạ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_2; 13/03/2017 vào lúc 05:01 PM. Lý do: Sửa format
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15,508 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Em đọc mà cười chảy cả nước mắt, các mẹ mua thì nên tìm hiểu kỹ, chọn các trang có uy tín ấy ạ. Em hay mua đồ của sendo, lazada... lần nào mua cũng rất ưng luôn, mà giá thì tầm 500k đổ xuống
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 122 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Tiền nào của ấy, ảnh trên mạng thì luôn là ảnh hàng chuẩn còn khi bán cho mình thì sẽ là hàng fake 100 1000 luôn nhé. Còn mấy bức hình thì e nghĩ họ làm màu quá
    • 320 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Có ai tức mà cười không trời ơi, haha, cười lộn ruột luôn. Bó tay với các kiểu quần áo váy online.
    • 357 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

hàng fack mà, vs ngta ta là người mẫu, mặc gì chẳng đẹp. so đo sao đc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tấm hình đầu tiên, đã gây tranh cãi trên mạng và lên báo. Với chiếc váy ấy, người thon gọn mặc kết hợp nội y màu da hoặc trắng sẽ đẹp hơn nội y màu đen! Cùng là 1 bộ, chính chủ cửa hàng đã mặc và y như hình. Đẹp! Còn cô gái kia, béo và lùn, lại không phối đồ cho chuẩn nên nhìn càng xấu tệ
    Các ảnh tiếp theo, cá nhân mình nghĩ, (về chất liệu mình không bàn), chỉ là người bán tư vấn không chuẩn, người mua không biết ước lượng chiều cao, cân nặng để xem có mặc vừa, có mặc đẹp đc không. Váy dài với người cao, dáng thon thả mặc sẽ lên dáng và cực kỳ đẹp, nhưng mặc cho người lùn, ngắn người hay béo thì hình dáng váy cũng thay đổi rồi, chưa kể đầu tóc, giầy dép phụ kiện đi kèm.

Mình mua onl nhiều, từ xi líp với xu chiêng, quần áo, thực phẩm, chưa bị như này. Luôn hỏi rất kỹ về áo/váy/quần xem mình mặc nó dài-ngắn tới đâu, vòng eo có vừa không.....

Hôm trc có 1 bạn thanh lý đồ mới 1 cái váy rất ưng, bạn ấy có nói mẫu cao 1.58, nặng 50kg, vừa với trọng lượng của mình và mẫu đang thử váy sz S. Mình có nói, mình hay mặc đồ sz M (sz nước ngoài thì S hoặc XS tuỳ loại), đồ bạn ấy là hàng thiết kế trong nước.
    Bạn ấy mới nói là, vậy chị mặc sz M đi! Mua không đc đổi trả. Nên mình không mua nữa. Bạn ấy bán còn không chắc chắn về hàng, thì người mua không yên tâm, mà không yên tâm không nên mua để đỡ mua bực vào người.

Váy áo mẫu mặc đẹp vì họ dáng chuẩn, lại kết hợp phụ kiện đi kèm. Mình mặc chưa chắc đã đẹp như mẫu vì dáng mình không chuẩn, nên khi mua cần xem xét kỹ chứ không pải thấy đẹp là mua không cần biết nó có phù hợp với mình không
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lazada cũng vậy thôi, nhận hàng rồi thất kinh, 1 trời 1 vực với ảnh
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chết vì cười kkakaka
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng mới mua thời trang Evis của Việt Nam mình,thấy fb quảng cáo rầm rộ, lượng theo dõi cũng cao,ai dè,treo đầu dê bán thịt chó,khác xa hình ảnh trên fb,mua xong phàn nàn bên cty lại ko chịu xử lý,buôn bán kiểu g
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 85 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

đọc mà cười ko nhặt được mồm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin loi ban rang mjnh da mua o laza da hinh thi rat drp nhung mua ve phai hai nguoi mjnh voi chua vua ma la hang one size chu moi dau
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không nó đến chất liệu. chỉ nói đến kiểu dáng thì có vẻ như ng làm lên những bức hình này hơi quá. người đẹp họ mặc nên nó thế, ng mình dáng k đẹp thì phải tự biết cái gì mình hợp thì mới mua chứ. Mình mua ol cũng thế, ng mình thấp thì khi mình nhìn cái bộ váy ng ta 1m8 mặc đẹp thì mình cũng chỉ ngắm thôi chứ mua về cũng chẳng làm dc gì. Mặc dù mua bán ol cũng đôi khi có nhiều ng treo đầu dê bán thịt chó nhưng cũng k nên quy chụp tất cả như thế. Nói chung tất cả là do mình thôi, mình tự ngắm, tự chọn, tự mua thì tự chịu. Còn khi mua ol thì cũng nên có phần trăm nào đó ngầm định là chất lượng hàng không được như quảng cáo rồi
    Thực tế cuộc sống giờ nó như thế ấy mà. Học cách chấp nhận thôi ( Suy nghĩ của cá nhân )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mua trên mạng nhiều lúc cũng không vừa ý lắm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời trang evis mình cũng bị, ảnh thì đẹp lung linh, mua về già chát chúa. phàn nàn qua face thì seen không rep, gọi đt thì không bắt máy
    • 178 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tóm lại mua hàng online là đừng mong đẹp như mẫu kkk
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lỗi k phải ở thời trang mà lỗi là o người mac. Hehe
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đôi khi bỏ ra cả buổi đi shopping quần áo, lựa chọn, thử đi thử lại,ngắm ngía... rinh về nhà rồi còn không ưng nữa là mua online.
    - Chỉ nên mua online với các loại quần áo kiểu cách đơn giản như áo thun, polo, quần short..
    - Đối với các loại váy đầm thì tốt nhất là ra ra store hoặc tham khảo trên mạng, xin địa chỉ và đến tận nơi thử.
    - Chọn các shop uy tín mà mua, shop có hình tự chụp chẳng hạn, tránh các shop order Taobao, hàng chợ, hàng fake, hàng nhái, hàng VNXK trá hình...vì thực chất là hàng được đặt may tại các xưởng gia công nhỏ lẻ, không chú trọng chất lượng. Vải xấu, chất lượng vải kém, đường may xấu, chỉ dởm, cắt không đúng mẫu thiết kế.. thì mặc làm sao đẹp được.

- Một điều nữa là đừng chạy theo các mẫu quá phá cách,mốt sẽ đi qua rất nhanh, khi các mẫu đó hết thời thì trông bạn chẳng giống ai.
    Nhân viên Ngân Hàng PVcombank 0963704904 facebook Dung Nguyen
    Nếu bạn đang có tiền nhàn rỗi Dung sẽ tư vấn tiền gửi tiết kiệm hiệu quả
    Nếu bạn đang thiếu tiền Dung giúp bạn hoàn tất thủ tục vay ngân hàng thuận lợi nhé Hỗ trợ tài chính và cho vay mua xe, mua nhà đất trả góp, mở rộng buôn bán cho các shop, cửa hàng mở rộng sản xuất - kinh doanh cho cá nhân, hộ kinh doanh
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cười chảy cả nước mắt
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mua online có nhiều rủi do nhỉ? ảnh 1 kiểu mà hàng thì 1 kiểu
    Thẩm Mỹ Hoàng Tuấn- Trị nám, tàn nhang công nghệ cao
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

quần áo online ngoại trừ shop lớn có thương hiệu thì đa số đều là hàng nhái mẫu theo công nghệ vn,bao gồm cả hàng đc gt là hàng quảng châu loại 1,hỗm mình cũng mua tận hn ship vào hcm, toàn hàng may lại,có cái đầm đổi 4 lần, mình ship đổi có 10k,nó ship lại thu phí vc 40k,nản quá 4 lần đổi xog bỏ lun cái đầm.tốt nhất thấy tận mặt hãy mua đỡ tức.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của trangnguyen213
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2