• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.94K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thôi nôi em bé thì tính theo ngày âm hay ngày dương các bạn???? hic hic đang cãi nhau vì vụ này ??? có ai chỉ dùm với ... cám ơn trước
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tính ngày thôi nôi em bé?

bé gái mình sinh vào ngày 24-2-2012 âm lịch là mồng 2 tết năm 2012 không biết thôi nôi mình tính làm thôi nôi cho bé ngày nào thôi nàotinhs ngày dương lịch hay âm lịch nghe nói thôi nôi ,con trai trừ 1 ngày con gái trừ 2 ngày không biết có phải không các bà mẹ nếu thôi nôi thì ngày mấy âm lịch...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• cách tính ngày thôi nôi cho bé

bé nhà em là con trai sinh ngày 18/5/2012 DL ngày 28/4/2012 AL. vì là năm nhuận có 2 tháng 4 AL mà bé nhà em sinh vào tháng 4 đầu. vậy ngày thôi nôi của bé nhà em là ngày nào các mẹ nhỉ. chỉ giùm cho em với?

• Mẹo lấy kẹo cao su dính vào quần áo

Hôm qua mình đi ăn tiệm, ngồi không để ý bỏ chân vào gầm bàn thế là dính ngay kẹo chewing gum vào...

• Bộ ảnh nghẹn lòng cha mẹ chụp ảnh cùng thi thể đứa con chưa kịp chào đời

Một cặp vợ chồng người California, Mỹ đã quyết định chia sẻ sự đau đớn trước cái chết đột ngột của...

• 117 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

theo mình thì "đầy tháng" thì tính theo lịch âm, còn "thôi nôi" giống như "Sinh nhật" nên tính theo lịch dương.
    ------------------------------------------------
    Ba là cây nến vàng, Mẹ là cây nến xanh, Con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh...
    • 580 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangvulenguyen Xem bài viết
    theo mình thì "đầy tháng" thì tính theo lịch âm, còn "thôi nôi" giống như "Sinh nhật" nên tính theo lịch dương.
    Mình cũng nghe các bà nói vậy nên cũng làm theo như thế
    • 180 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

đầy tháng và đầy năm của bé là theo lịch âm nhé bạn. Bạn có thể tham khảo thêm một số topic trước có liên quan đến thôi nôi cho bé đã được các mẹ đề cập nhiều trên diễn đàn.
    • 887 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình thì thôi nôi bé làm cả 2 ngày. Ngày âm lịch thì cúng chè xôi. Đến ngày dương lich mới tổ chức tiệc tùng mời bà con bạn bè. Chẳng biết là thế nào thì đúng nhỉ?
    • 1,212 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Thôi nôi là ngày âm và chỉ gọi cho năm đầu tiên của con thôi, ngày thôi nôi thì cúng mụ, bố mẹ thích thì mời bạn bè luôn. Còn sn thì tính ngày dương, để bé vui chơi vơí các bạn của bé.
    :Clown: :Applause:

Nguyễn Thị Ánh Ngọc
    STK: 711A03534394
    Ngân hàng Công Thương Huế.