VẤN ĐỀ KHÁC TRONG CUỘC SỐNG

Thủ tục xin lắp đặt công tơ điện riêng ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2,773 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mùa hè đến rồi, nhà cháu muốn làm thêm một công tơ điện nữa, thủ tục làm thế như thế nào các mẹ có biết chỉ mẹ cháu với ạ? Có vẻ rườm rà lắm phải ko?

• 3,427 Bài viết

• 22,066 Được cảm ơn

cực kỳ đơn giản,chỉ cần:
    1. 02 hộ khẩu (đã tách)-bản sao và bản gốc
    2. sổ đỏ hoặc giấy tờ mua bán nhà - bản sao và bản gốc
    3. 01 đơn xin tách công tơ điện
    4. 01 giấy xác nhận của tố điện phụ trách khu vực đó(tờ này lên điện lực quận xin-VD: trụ sở điện lực quận Hai Bà Trưng ở đường Võ Thị Sáu ).

Cầm tất cả lên tổ điện xin và ubnd phường xác nhận vào mục 4 (giấy xác nhận).khi được rồi thì cầm cả ba mục trên lên điện lực quận, nộp, đảm bảo tháng sau là có liền điện tách mới( tách công tơ thực chất là cho tăng thêm số điện ở mức giá thấp). Hoàn toàn không mất chi phí nào cả :4:

Chú ý: tách công tơ điện có hai trường hợp
    1. chung nhà, riêng hộ khẩu - trường hợp này chỉ tăng số lượng điện tiêu thụ theo giá thấp (đây là trường hợp kể trên)
    2. nhiều nhà trên cùng một lô đất - trường hợp này thì tách công tơ hoàn toàn

nhà mình từ ngày tách công tơ giảm được tiền điện từ 800 xuống 550,cũng nhiều xiền đấy chứ.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:

• 773 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em ở HN, mà gia đình em rất muốn tách công tơ điện vì có 3 gia đình thành ra nhà em có mỗi 2 vợ chồng mà đi làm từ sáng đến tối mới về tháng nào cũng tầm hơn 200- 300, đấy là mùa đông, còn mùa hè thì phải trên 300. Nhưng mà gia đình lại chỉ có 1 hộ khẩu thì ko biết có tách được ko nhi? Mẹ nào biết thì chỉ giúp em với.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì

• 3,427 Bài viết

• 22,066 Được cảm ơn

em ơi, xem bài chị trả lời trước đi. Ngoài ra nhà em còn cần phải tách hộ khẩu ra đã, thủ tục rất đơn giản (chỉ cần người chủ hộ khẩu đồng ý):
    1. Làm đơn xin tách hộ khẩu
    2. Sổ đỏ hoặc giấy mua bán nhà (bản photo và bản gốc)
    3. Chứng minh thư chủ hộ khẩu và chủ hộ xin tách (ví dụ của chồng hoặc của em)
    Cầm toàn bộ các giấy tờ đó đến công an quận, họ sẽ phát một tờ khai để khai và xin xác nhận của công an phường (cái này thì hơi khó vì công an sẽ đòi xem nhà mình có bếp riêng không, nói chung càn phải có phong bì )
    sau đó nộp hồ sơ tại công an quận là xong (nếu không có gì phức tạp).

Ơ, nhưng hình như em định tách công tơ riêng hẳn thì chắc không được đâu nếu như cả ba gia đình cùng ở chung trong một nhà. Xem lại bài trả lời dưới xem em rơi vào trường hợp nào nhé.

• 2,773 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Rồi, cám ơn bác mehaicongchua, bác là người nhà nước hay sao mà cứ vanh vách thế.. Đa tạ bác nhiều. bây giờ em chỉ việc làm theo chỉ dẫn của bác, đỡ bị lơ ngơ...

• 3,427 Bài viết

• 22,066 Được cảm ơn

cũng là người nhà nước nhưng không phải ngành điện đâu. Mình vừa mới làm thủ tục tách công tơ năm ngoái nên cung cấp kinh nghiệm thôi.

• 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua
    cũng là người nhà nước nhưng không phải ngành điện đâu. Mình vừa mới làm thủ tục tách công tơ năm ngoái nên cung cấp kinh nghiệm thôi.
    em cũng có kinh nghiệm giống hệt chị, nhưng em thấy vụ tách hộ khẩu lằng nhằng gấp mấy lần vụ tách công tơ, chẳng qua nhân tiện em tách hộ khẩu em tách công tơ luôn cho đỡ tốn. Mà sao em đi tách công tơ không phải trình bày vụ sổ đỏ hay giấy mua nhà nhỉ? chỉ có phải đi lại nhiều lần quá, phát ngại lên được.

• 3,427 Bài viết

• 22,066 Được cảm ơn

uh, đúng là tách hộ khẩu phức tạp hơn nhưng chỉ phức tạp với công an phường mình thôi chú chị thấy công an quận chẳng có già phức tạp cả. Đợc cái hộ khẩu tách rồi thì mình có thể tách cả điện cả nước luôn.

• 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua
    cực kỳ đơn giản,chỉ cần:
    1. 02 hộ khẩu (đã tách)-bản sao và bản gốc
    2. sổ đỏ hoặc giấy tờ mua bán nhà - bản sao và bản gốc
    3. 01 đơn xin tách công tơ điện
    4. 01 giấy xác nhận của tố điện phụ trách khu vực đó(tờ này lên điện lực quận xin-VD: trụ sở điện lực quận Hai Bà Trưng ở đường Võ Thị Sáu ).

Cầm tất cả lên tổ điện xin và ubnd phường xác nhận vào mục 4 (giấy xác nhận).khi được rồi thì cầm cả ba mục trên lên điện lực quận, nộp, đảm bảo tháng sau là có liền điện tách mới( tách công tơ thực chất là cho tăng thêm số điện ở mức giá thấp). Hoàn toàn không mất chi phí nào cả :4:

Chú ý: tách công tơ điện có hai trường hợp
    1. chung nhà, riêng hộ khẩu - trường hợp này chỉ tăng số lượng điện tiêu thụ theo giá thấp (đây là trường hợp kể trên)
    2. nhiều nhà trên cùng một lô đất - trường hợp này thì tách công tơ hoàn toàn

nhà mình từ ngày tách công tơ giảm được tiền điện từ 800 xuống 550,cũng nhiều xiền đấy chứ.
    Cho em hỏi tí: KT3 có tách được công tơ điện không Mẹ Hai Công Chúa?
    MẸ YÊU CON NHIỀU...!

• 3,427 Bài viết

• 22,066 Được cảm ơn

Mình chẳng biết KT3 là gì ,bạn đã tách hộ khẩu chưa. Tốt nhất hỏi trực tiếp điện lực quận đi.